[Tư vấn] - Mua xe Wave RSX 2012

phucpham9119
21/6/2012 9:12Phản hồi: 219
Tình hình là mình dự định mấy hôm nữa sẽ mua xe và đang nhắm em wave rsx 2012. Hôm trước có ra hỏi Head Honda ở đường Cầu Giấy thì giá em nó là 19tr2. Mình thấy giá này thì cùng được, mà thấy một số người nhận xét là tiết kiệm xăng lắm (60Km/1lit) nhưng cũng nhiều ý kiến honda bây giờ nhanh xuống, chê wave 2012 không bằng phiên bản cũ. Mình thì thích wave rsx 2012 vì thiết kế khá hay nhưng không biết đi thì nó như thế nào. Mọi người ai đã đi thử và tìm hiểu về em này thì tư vấn giúp mình nhé.😃😃😃
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bạn là một người không quá chú trọng về hình thức thì mình nghĩ chiếc RSX 2012 khá phù hợp. Chất lượng thì tất nhiên bây giờ các hãng cũng same same như nhau cả thôi, quan trọng là cách sử dụng và bảo quản chiếc xe của mình. Bạn có thể tìm hiểu thêm em nó ở topic này của bác yeucongnghe2012. Tuy nhiên theo mình bạn nên chọn em này sẽ đẹp hơn. Cá nhân mình thấy RSX 2012 không đẹp bằng 2011:
Đây là Honda Wavw RSX 2011:

Và đây là Honda Wave RSX 2012:

Tại em RSX đời trước khá nhiều người đi rồi, em đời 2012 thấy cũng bị nhiều người ném đá về khoản thiết kế lắm. Mình thì thấy thiết kế em 2012 cũng làm gì mà xấu đâu nhỉ🤔 Xe mình chỉ dùng đi lại bình thường thôi nên cũng không quan trọng xe phải khỏe, bốc...chủ yếu bền và tk xăng😃
jumboy333
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang đi e RSX 2012 với giá tiền đó thì không đòi hỏi hơn được ,còn em 2012 thì xấu tệ, góc cạnh, nhìn rất thô
thangbanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vợ vừa mua em này xong biển + dán là 22 củ (đỏ-đen-xám-trắng).xe nhìn khá ngầu nhưng mình đánh giá ko đc đẹp.mới chạy bạn sẽ thấy hơi "láng" vì manh xe to.đầu xe cũng to nhưng đi dần chắc sẽ quen.vừa roda xong.cảm giác khá đầm, chắc, ngồi thoải mái vì yên xe rộng lắm ạ.bốc thì chắc ko bốc hơn 2011 đâu,cũng ko đến 60km/lit đâu ạ ( Đường TP )
Chúc bác sớm mua đc xe như ý
Thân! 😃
@thangbanh Cảm ơn bác, em cũng dự trù được tầm 23tr cho em này rồi. Bỏ một lúc ra cả đống tiền mua xe nên cũng còn phân vân quá, em cũng không quan trọng phải xe phải bốc lắm nên có lẽ em cũng quyết em này thôi😃😃😃
con này nhìn xấu tệ
ashwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
vs cái giá 22-23tr thì có thể đòi hỏi gì hơn đc 😔...nhận xét của cá e thì về khoản bề ngoài 2011 ăn đứt 2012...đôi khi là cả 2013 =))
Không biết các bác thế nào chứ RSX đời này nhìn đẹp và hoành quá đi ấy chứ, mình hơi bị thích luôn. Kiểu dáng mới hiện đại và cảm giác xe cao cấp hơn, nhưng không thể thao bằng đời cũ. Còn dòng Wave thì cứ yên tâm là huyền thoại về độ bền rồi.
3 cái của nợ, xác thì to oành, máy thì yếu, nếu là mình thì sẽ hốt wave rs thường, vừa chất vừa đỡ bị lỗi thời, chưa bao giờ trong đầu có ý nghĩ sẽ mua cái xe này
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 chắc không bạn ợ, mình cũng có nick bên ý nhưng chả chém gió bao h. Nick mình lúc nào cũng là tuan0saker :😁
@tuan0saker dạo này bên hip ko đc rộn ràng mấy bác nhỉ,nhất là mấy cái vụ game ..... dạo này link tải bị lỗi liên tục,tải về ko chơi đc.
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 từ cái dạo luật cấm lưu trữ nội dung lậu trên internet đấy mà..:mad:
@tuan0saker vãi chưởng,hip toàn app ..... đầy ra đấy,cứ phang như cũ thì nó làm sao nhỉ?bị đóng cửa web hay mấy anh admin sợ đi tù😕bên tinhte lớn thế còn đưa linhk ..... ầm ầm mà link ..... kém với link ..... chất luợng thì phải chọn cái chất lượng chứ?đăng nào chả lậu,bẻ khoá.Dạo trc dùng toàn link nc ngoài ngon như chuối chùa thế mà giờ toàn mấy link tiếng tàu dow về chả chơi đc
Em nghe nói nó khác bề ngoài thôi, chất thì giống y phiên bản cũ mà. Thiết kế có vẻ bị ném đá nhỉ😔:(:(
@phucpham9119 chuẩn đấy bác. Honda việt nam bữa này không cho nhân viên ăn hay sao ấy mà thấy mấy cha thiết kế chắc là bị mờ mắt hay hoa mắt gì đó mà cho ra mấy mẫu thiết kế quá tồi tệ:eek:
@trungtoba haizz, con RS 2010 đang đẹp tự nhiên 2011 làm bè bè cái bửng ra, nhìn chả ra thể thống gì
derick151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrkel Một chi tiết đơn giản là thiết kế bửng xe sao cho người điều khiển xe số không bị bẩn giầy, dép khi đi mưa (rất khó chịu) mà không nhà sản xuất nào quan tâm nhỉ? Chi tiết này đâu có khó!😔:(:(
Thằng Honda không khác gì thằng Nokia ở mảng điện thoại. Giờ là thế kỷ nào rồi mà còn chơi cái kiểu Ăn chắc mặc bền như Honda và Nokia nữa...
@avalon701 bác chỉ được cái nói đúng😁
em thấy con này thiết kế cũng đc, thể thao nhất trong các xe số của honda ròi, nhưng mà có nhiều chi tiết hơi thô thái quá :|
clippervn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuyển sang Su đi, làm em revoo hay X-bike mà đi 😃
@clippervn e thích X-Bike nhất.phong cách mà phù hợp rất nhiều người.thay cái phuộc YSS là ngon ^^!
Ngân sách có khoảng 23tr gồm tiền mua xe và dky nữa😔, chọn em nào tk xăng nữa:(
Tiền mua xe nhưng còn tiền xăng xe, sửa chữa nữa...vấn đề cũng không bé lắm đâu bác ạ😁
Làm gì mà tồi tệ lắm đâu bác:p:p
kid3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
khuyên bác 1 câu: đi ra cửa hàng, tận mắt nhìn và tận tay rờ xem. thích thì mua, 9 người 10 ý, có người thích kẻ ghét. lên đây hỏi cũng chẳng giúp ích đc gì. Quan trọng là mình cảm thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra là được !
ju 2009 đi gần 3 năm ko thủng pô mà wawe rs mua đầu năm 2011 lại đi hàn pô>>èo tháo cổ pô ra mỏng như giấy.hic
@dangthiphuong90 Cái đó còn tuỳ chú ơi. Quan trọng là do cách sử dụng nữa...Sử dụng không đúng cách và phá xe thì có đến xe tăng cũng hỏng chứ đừng nói.
@dangthiphuong90 nói như chú thì wave rs110 nhà mình mua từ cuối 2008 tới giờ có thấy hỏng hóc j đâu. máy xe giờ kéo vẫn gần 100, vẫn bốc như thường. nói chung của bền tại người thôi
dalatcity
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe của mình đây, mình ở đà lạt
Blade 2012 V1.4 đi chơi hồ Than Thở 😁
to be continue.....
@dalatcity bác dán cái tem nổi chữ gì ở hông xe đấy, có phải chữ air blade dán ngược ko
@dalatcity Bạn mua con Blade 2012 này giá bao nhiêu thế? mình thấy kết chú này. Mua ở đâu vậy bạn?
dalatcity
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo đánh giá của mình là thiết kế đẹp hơn future 2012 con này lấy từ con blade 2011 của indo về VN thiết kế lại cái đầu, bô, lốc máy, tem
máy mình thấy đi i chan đời trước, chỉ ghét 1 điều là máy hú như con cú, dáng hơi mập tý, còn lại hài lòng
con này đi đường xa rất sướng, lên tốc độ cao vững, chứ không bay bay như sirius và nouvo lx
mình mua con này 20,9 t tự lấy BS
xăng mình đi đc ~55km/l đường đà lạt hơi xấu và dốc, cứ 50k đi đc 110km lại đầy bình cứ thế
với giá cả như vậy thì đối với mình là ok
quyết định là nơi bạn
nếu có mua khuyên bạn nên mua màu trắng đen đỏ rất đẹp
còn nếu bác là người không quan trọng bề ngoài thì mình khuyên bác nên mua X-biker 125, chạy rất sướng, máy bốc mạnh đầm, vừa tầm giá của bác lun 23t
@dalatcity Cảm ơn bác, khả năng là em mua con rsx này rồi. em thì thích màu đen đỏ hơn nhưng mai cứ phải ra mấy head thị sát xem thế nào đã😃😃 xe máy đi tầm 55km/lít như bác nói thì quá tuyệt rồi😃😃 x-bike hình như giá đã là 23tr, em lấy đâu tiền đăng ký xe nữa:eek::eek:

Cảm ơn các bác đã tư vấn, mai đi xem trực tiếp, chắc quất em này thôi. hi vọng không bị hối hận sau khi mua😁:D
bác quất jupiter rc ko.em dang có ý dinh bán nè.
dalatcity
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua xong nhớ post hình lên a e xem nhe bác
mình ra tiệm decal kêu người ta chế cho bạn, font chử thì kêu người ta làm giống ab là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019