[Tư Vấn] Nên mua iPhone 6 plus hay iPad Air 2 và BB q10

24/10/2014 12:53Phản hồi: 62
Như tiêu đề, cho e xin ý kiến của các ace rằng Nên mua iPhone 6 plus hay iPad Air 2 và BB q10?
Do gần đây loạt dòng máy Q10 bàn phím tiếng thái xâm nhập thị trường Việt Nam với giá cả lẫn bàm phím lạ nhìn khá hấp dẫn. Với đợt iPad Air 2 vừa rồi cùng bộ chip và ram đều mới mẻ, làm cho e có cảm giác Apple sẽ hỗ trợ tốt hơn là 1 chiếc iPhone vẫn còn đang chạy 2 nhân và ram cũ. Cho đến bây giờ e vẫn còn đang ức chế nhẹ vụ tính năng Handoff chỉ hỗ trợ cho các dòng máy 2012 trở lên, trong khi đó máy e là 2011 thà nó 2008-009 gì đó cho nó xa xa thì cũng đỡ. E cũng thừa biết là các máy 2012 trở lên đều có Bluetooth 4.0 nên mới đc hỗ trợ.
Thực sự thì e cũng từng thử trải nghiệm bb10 trên z10, cũng từ sợ bỏ của chạy lấy người vì nó ko như e mong muốn. Nhưng giờ kết hợp với Air 2 cũng đỡ hơn là 1 chiếc Q10. Tính e thường hay vác đồ chơi theo nhiều đi đâu cũng hay mang và trước giờ e cũng chỉ cặp kè với 1 thiết bị. Nhỡ như mang 2 thì sẽ dễ bị bỏ quên 😁

Thôi! nói dài dòng gì thì cũng có bao nhiêu đó. Vì lâu lâu mới có cơ hội sắm đồ xịn nên đắng đo suy nghĩ hơi nhiều. Cho nên, mọi ng đi qua cho e cái tick để có sự lựa chọn hợp lý hơn ạ. E cám ơn!
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái chính là nhu cầu sử dụng lại ko thấy bạn đề cập đến 😃
1. Nếu bạn thích tất cả trong 1, đặc biệt chụp hình thì mua 6 Plus
2. Còn theo cá nhân mình thì 6 Plus hơi to với cái gọi là ĐT, bạn nên mua Air 2 vs Q10 bạn nhé
- Air 2 màn hình to hẳn dùng rất thoải mái khi lướt web & chơi game, pin thì trâu bò
- Q10 có lợi thế bàn phím nhắn tin rất thích cũng như quản lý thông tin tốt (SMS, Mail, Contact ...), dùng làm thiết bị chuyên nghe gọi nên pin thoải mái dùng hơn
@Thắng Văn Ngố 2G hỏi còn có ng trả lời nữa là 3GS hay 4 😃

Bạn vào đây tham khảo cách làm (trong bài là hạ từ 7 xuống, còn bạn nâng lên cũng như thế) ;)
@LIENHUONG
ồ để mình thư coi sao hyhy có gì mình sẽ trả lời hyhy
tqvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangtrungsking93 Đợi 6s đi bác, ram 2gb sẽ hay hơn. Bây giờ mua q10 xài đở, năm sau tính.
@LIENHUONG
Nếu đã chọn mua ipad thì nên dùng kèm 1 cái feature phone như nokia đời cũ hơn là q10 vừa tiết kiệm chi phí vì mấy con nokia đó rẻ hơn q10, ipad thì có đủ tính năng lẫn app nhiều, mấy con nokia thì pin trâu nghe gọi nhắn tin cho thoải mái.
Còn tính hay lơ là quên đồ thì nên mua iphone 6 plus mà dùng, pin trâu, có đủ tính năng.
Nếu là mình thì mình sẽ ............................................................ phân vân giống bạn 😁
Đối với mình nhu cầu sd chính chỉ là mạng xã hội nghe gọi giải trí chủ yếu là sd internet và giải trí là chính. Mình biết 6 + là to nhưng mình đã xài 4"7 nhiều nên muốn thử 5"5,
còn q10 là mình nghĩ con đó xài có thể là ko lỗi thời vì như 6+ và mạng xã hội đều phải lỗi thời theo vì càng về sau này lớn tuổi chủ yếu chỉ để báo chí lướt web này nọ thì q10 vẫn đảm bảo.
Mình muốn Q10 cũng là vì lẽ đó, bàn phím cứng thích lắm, hồi mình đi mua z10 cũng mê q10 lắm mà lúc đó giá còn cao quá. Dù sao thì q10 dùng nghe gọi lâu lâu ra đường 3g pin cũng chắc ngày rưỡi 2 ngày

Mình chọn Q10 là vì nhỡ như có đi tiệc hay sự kiện siêu thị chợ búa gì đó ko thể mang vác cồng kềnh thì q10 vẫn có để đảm bảo nhu cầu nghiện internet của mình 😁
Hay là bộ Q10 và 6 Plus 😁 nhỡ có gì còn 6+ mà back up. Mà cấu hình iPad lại tốt hơn.
6+ mà phang
bây giờ t vẫn đang dùng iphone 4 sắp tới có sang nhật du học cũng đang phân vân i như bạn là lên mua ipad air2 hay iphone 6+ ko biết nữa 1 đằng thì muốn tất cả trong 1 nhưng 6+ hơi cồng cềnh để nghe gọi Ipad thì thiếu mất cái nghe gọi híc
phân vân quá
@Thắng Văn Ngố Có điều kiện thì quất luôn cả 2 bạn ạ 😁 Nhưng khi đó mình thấy combo 6 và air2 hợp hơn 😆
Nói vậy chứ tất cả phụ thuộc vào nhu cầu của bạn thôi.
Rõ ràng 2 cái nhắm đến 2 đối tượng khách hàng khác nhau.
@summon_rain mình đi du học ko biết có dùng nhiều ko và giờ có ip 4 rồi ko biết lên nâng cấp ip hay mua 1 con ipad vì hiện tại giờ mục đích chính là giải trí thôi mà
@Thắng Văn Ngố Có iPhone 4 giữ lại nghe gọi & mua iPad dùng giả trí 😃
@Thắng Văn Ngố Bạn chuẩn bị sang Nhật thì chờ sang đó rồi mua nguyên gói cước bên đó bao gồm cả điện thoại sẽ tốt hơn là đem đt từ bên này sang đó
Câu hỏi này năm nào cũng có, mình cũng từng hỏi. Khi mình mua ipad air thì thấy rất tuyệt. Bạn có kinh tế thế thì mua ipad air + bb10 thì quá tuyệt
Mình biết là như vậy, nhưng chắc bị ám ảnh vụ handoff chỉ hỗ trợ cho dòng 2012 trở lên. torng khi máy mình đang sd là 2011 :oops:
@quangtrungsking93 bác cứ yên tâm đi dùng 3 năm là thoải mái tiền mua máy mới rồi híc tôi dùng gần 4 năm ùi giờ vẫn dùng nó vẫn thấy ổn hỳ
NoFX
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng đang dùng Q10 với Air 2 đây, cá nhân mình nghĩ nếu bạn sử dụng giải trí nhie2u thì nên mua 2 cái như vậy, 1 cái để nghe gọi còn 1 cái để giải trí. Chứ nếu dùng ip mà bạn sử dụng nhiều thì sẽ mau hết pin lắm
@NoFX Wow, q10 vs air 2 thực sự là quả kết hợp tuyệt vời.
Nhưng nhu cầu mình ko nghe gọi nhắn tin nhiều. Chủ yếu là liên lạc qua mạng xã hội và giải trí là chính. Nhiều khi tính năng nghe gọi chỉ là phòng hờ thôi. Nếu như vậy cứ phải vác 2 thiết bị thì e thấy cái đt hơi thừa so với cái ipad 😁, đối với e là đt nghe gọi ko có thì ko đc, mà có cũng chả xài.
sadlifee
ĐẠI BÀNG
9 năm
3 cái này em chả thấy liên quan đến nhau gì cả 😔.theo em thớt có tiền thì mua cả 3 😆
@sadlifee Mọi ng hay xài 2 tay 2 súng để nhét 2 túi cho tiện thôi bạn, nếu có dùng 3 4 sim thì họ ... chọn Note 4 2 sim rồi dùng 1 máy 1 sim chứ 3 súng nhét vô đâu 🆒
Vậy thôi khỏi lên hoặc chấp nhận 7.1.2 thì lên bạn à nhưng ko nhanh như 5.1.1 😃
@LIENHUONG
mình biết mà lên cũng đang phân vân hỳ sợ lên giật giật thỳ chán lắm hỳ
xtitan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới bóc tem và đang dùng nude , vote cho iPad và Q10, mình vẫn 6 và Air 2 😁

@xtitan
đc như bác này vừa ip6 vừa mua đc cả air2 thỳ chẳng còn rì hơn ùi nhưng quan trọng là túi tiền của nhiều ng ko đủ ý híc
xtitan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thắng Văn Ngố Em có vote cho Q10 mà 😔 nếu 9900 pin ko kém thì 9900 cũng tạm
biết rồi mà hỳ nhưng đc như bác thỳ tốt quá hỳ hầu hết mng đâu phải ai cũng đc như bác cả ip6 cả ipad air2 😆)
huck23
TÍCH CỰC
9 năm
Vote Q10 + iPad... cái gì cho ra cái đó. Liên lạc + công việc và giải trí.
Em thì Q10 + surface pro 2
Quá đủ cho cả cuộc đời rồi
@huck23 lại thêm 1 nhà giàu nữa híc nhưng nó chỉ đủ trong thời gian này thôi 3 năm nữa thỳ chưa chắc đâu nói chi đến cả đời hỳ
huck23
TÍCH CỰC
9 năm
@Thắng Văn Ngố Thực ra nói giàu cũng chẳng phải ạ... :3 Q10 thì tiền dành dụm + trúng lô, SFp2 thì em đã đánh đổi bằng việc đi DD70 thửa lại của ông nội, thay vì mua xe và laptop. =))))
Nhưng bù lại chúng nó đáp ứng đủ và thừa nhu cầu công việc và giải trí hiện tại cũng như trong vài năm tới. Việc nặng thì nhà có cái máy bàn tải hết rồi, em làm multimedia nên cũng cần 1 cái "cửa sổ" vác đi vác về, laptop thì lỉnh kỉnh mà mấy thằng win-tab khác thì yếu sinh lý...

Nói chung là tuỳ nhu cầu thôi nhưng dù gì thì gì, Q10+"1 cái gì đó" vẫn hay hơn là mình con 2x(+++)
@huck23

thế là giàu rồi sắp tới sang nhật sẽ cố gắng sắm cả iphone 6 mới chứ ip4 bây giờ cùi bắp rồi hỳ sắm luôn 1 em ipad nhưng ko biết bao giờ mới đủ tiền 😆)))))))))))))))
bây giờ ở VN mà đc như bác em vui hết sẩy luông hỳ
d

cũng biết là như thế vì bên nhật nghe nói mua điện thoại giá 0 đồng chỉ cần ký vào tờ giấy dùng nhà mạng của họ trong vòng 2 năm thôi thỳ tội gì hỳ bây giờ ở VN cứ dùng ip4 thôi cho nó lành sang đó mua gì cũng rẻ hơn tội gì mà mua bên này hỳ
Thanks bạn
mua hết
mình cũng đang phân vân y chang chủ thớt nè, đang nó con Q10 trắng định mua 6 + nhưng đắng đo cấu hình vs con con ipad air 2 quá, mua con air2 vs 6 + thể nào cũng bỏ cặp bỏ túi chứ 6 +mỏng manh yếu đuối như em nó bỏ túi thì xác định luôn quá.
Mình có q5 và IPA2 đây 😆
@nscientia ÔI !!!! GATO với bạn quá , bạn mua air 2 màu gì có 3G k??? dung lượng nhiêu ?
@Nguyễn Minh Tài Q5 chứ có phải q10 đâu mà gato. IPA2 của mình 128GB 4G Sliver nhe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019