Tư Vấn Nên Mua Nova P Hay Zenfone 4 A400

phong2066
2/8/2014 2:53Phản hồi: 72
ai đánh giá giúp mình con Mobell Nova P giá khuyến mãi 2tr theo mấy bạn thì nó có ngon thật sự không ?
Tổng Quan
MạngGSM 900/1800/1900 WCDMA 2100
Màu sắcTrắng xám
Kiểu dángThanh
2 Sim 2 SóngCó
Hệ điều hànhAndroid 4.2.2 jelly bean
Hiển Thị
Ngôn ngữTiếng Việt/ Tiếng Anh / Hoa
Loại màn hìnhMàn hình qHD rộng 5.0” IPS, cảm ứng điện dung đa điểm
Cảm ứngCảm ứng điện dung đa điểm
Lưu Trữ
Danh bạCó
Tin nhắnCó
Bộ nhớ trongRam 1GB, Rom 4GB
Bộ nhớ ngoàiHỗ trợ thẻ nhớ lên đến 32Gb
Nhạc Chuông
Loại chuôngCó
Tải nhạcCó
Báo rungCó
Tính Năng Giải Trí
Máy ảnhCamera 8.0MP autofocus (Công nghệ cảm biến BSI), hỗ trợ đèn flash. Camera phụ 2.0MP autofocus
Quay phimQuay phim sắc nét với chuẩn Full HD 1080p
Xem phimCó
Nghe nhạcCó
FM RadioCó
Trò ChơiCó
Loa ngoàiCó
Ghi âmCó
Ghi âm cuộc gọiCó
Đèn PinKhông
TiviCó thể tải ứng dụng từ Android Market để xem Tivi
JavaKhông
Kết Nối – Truyền Dữ Liệu
BlueToothCó
USBCó
GPRSCó
3GCó
WlanCó
GPSCó
PIN
Loại PINLi-po 4000 mAh
Thời gian chờ400 giờ
Thời gian đàm thoại10 giờ
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang phân vân giữa zenfone4 với nova P
nhìn cấu hinh 2 con thì còn phân vân gì nữa mobell P mà quất thui
https://www.facebook.com/groups/novap/
Rom nova P đã có rất nhiều anh em vào vọch vạch nhé
Mình cũng mới đăng ký mua hàng. Cũng thắc mắc tại sao nó giảm giá 43% (3tr>2tr) lận. Liệu có phốt gì k vậy?
//Nova P so ra hơn Zen 4.5 nữa cơ mà
@games2k9 nếu ko qua nhà phân phối nó có thể bán giá đó nên giảm được giá thành , nếu qua tay nhà phân phối giá thành gần như tăng gấp đôi chưa kể chiết khấu % hoa hồng , hãng Mobell cũng là thương hiệu cũng có tiêng trung tâm bảo hành ở 3 thành phố lớn đều có , hãng này chọn phương án bán hàng online ko thông qua nhà phân phối là chiến lược đúng đắn , cho anh em khách hàng chúng mình hưởng lợi ^^
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn cấu hình thì có vẻ ổn. Nhưng có thể chip mà MTK ko ngon bằng intel của zenphone. Và giá 1 chiếc màn 5" mà rẻ vậy cũng nên xem xét.

Gửi từ HTC M8Sw của tôi
có bác nào phụ e đi test với 😔(
nó nói chip chung chung quá không thể biết được mà vậy cũng ngon pin 4000mah lận mà
@phong2066 theo mình biết thì chip MTK 6589 thì phải , cấu hình và đọ phân giải lẫn cả camera con này mình thấy y chang con Gionee Gpad G2
http://www.thegioididong.com/dtdd/gionee-gpad-g2
Nova thì chưa biết là cái j nhưng mua zenfone 4 thì mình xin can. Nghe Ram 1g có vẻ ngon nhưng thực ra cùi bắp. Tóm lại phần cứng của zen rất dở, dùng hay đơ lag, chụp ảnh nhoè màu kinh
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@choithat0411 mình mua zen 4 - 1600mA dùng khá tốt
chạy khá mượt game anpha 7+8 ,pes 2012 ,fifa 2014
chụp ảnh thiếu sáng hơn nokia X , XL
chụp ảnh đủ sáng khá ổn ko biết bạn so với máy j mà nhòe màu
màn hình cảm ứng nhận cả 10 ngón
Chip intel dùng khá ổn định ko lag,rom 8g lên cũng khá ổn định
do ram 1G lên khi đọc báo và xem youtube ko nóng pin lắm do ko phai lưu bộ nhớ tạm thời trên ram,nếu ai dùng qua mấy con ram 512mb rồi thì thấy khá nóng và nhanh hao pin do rom cũng phải chạy

Hàng mobell là của Trung Quốc phân phối tại Việt Nam
ko có điện thoại nào cấu hình cao,giá rẻ mà chất lượng tốt cả
hãy kiểm tra sạc pin và màn hinh + camera trước nhé
sạc pin trung quốc khá đặc trưng,màn hình chỉ nhận 2 đến 4 điểm,camera cho số ảo,pin cũng ảo
hàng của Power Bank là của Trung Quốc
có thể kiểm tra test máy bằng hardway test phần cứng ,hoac antutu test cấu hình nhé
@choithat0411 ko xài Zen mới phán vậy , chụp nhòe nói thiệt bạn ko bit chỉnh tay rùi , phần cứng dở thì bạn nên xem xét lại , do Intel chưa tương thích vs Android tốt nên bị thế thoy
- CPU Quad-core 1.3GHz Cortex A7. RAM 1GB
- Màn hình qHD rộng 5.0" công nghệ IPS
- Camera trước 8 MP autofocus công nghệ cảm biến BSI
- Quay phim chuẩn Full HD 1080p
- Camera phụ 2.0MP autofocus
- Pin li-po 4000mAh
nó như trên đó.... thứ 2 mình thanh toán rồi. giờ xin ý kiến :v
@games2k9 thì ra tới của hàng tét máy cho kĩ thấy ưng ý thì lấy về xài , nhưng theo mình thấy cấu hình và giá thành vậy thì quá rẻ , mình cũng đặt hàng 1 con
@truong quang viet k biết tést luôn. newbie. mobell của Sing vs TQ luôn. dính nhằm phốt tàu mệt lắm 😔
Iphone cũng là made in china mà bạn :3
Mình thì quan trọng va đập hơn tại mình hay làm rớt điện thoại không mình không biết 2 con con nào rớt có nguy cơ vứt sọt cao với mình thích cấu hình của con nova P
Vừa lên show room test thử con này . Cảm ứng chỉ dc có 2 điểm , Màn IPS nhưng mà gọc nhìn cũng ko tốt lắm . Nhìn nghiêng 1 tí là bị bẹch màu chắc là IPS lỡm, Cam chụp thì màu sác chính sác ko bị bệch màu với chế độ HDR nhưng quay phim thì tệ thật ko dc nét lắm còn pin thì cũng ko kiểm chứng được có phải là 4000 mhA ko .
Vẫn đang phân vân con này với con Redmi 1s vì cộng đồng con này chả có , Rom riếc cũng ko kể cả driver và recovery cũng chả có. 1s thì cam ngon hơn , chip ngon hơn nhng7 nếu pin connày là 4k thật thì pin con 1s thua . DỰ là mai hoặc mốt sẽ mua con này vì lúc nãy vào showrom thấy cũng có nh` người đến lấy hàng dự là sẽ có cộng đồng hỗ trợ đông
hồi nãy mình có coi các comment trên kia nói pin chỉ xài liên tục được từ 4-5 tiếng không biết thật không
@phong2066 Nói chung là ko biết có phải 4k mhA ko nữa . Có 1 bác bên VOZ nói là màn TFT chứ ko phải IPS ko biết có phải ko
hiện giờ không có review mình không biết thông tin pin xài được 4-5 tiếng hay màn hình TFT có thật không chắc đợi review rồi tính tiếp
đang xài , màn hình đẹp mịn đúng là IPs , giá tiền 2t thi ko con nào qua màn hình con này , pin mình vừa xài 3g vừa bật phát wifi cho máy tính bảng xài chung đẻ chơi game HayDay tầm 3 đén 4 tiếng từ 100% còn lại 60% , mình nghĩ pin vậy là cũng ok rùi , cam bình thường , nhưng máy chơi game mượt mấy trò ÂNfa 8 hay Mỏden COmbat chiến muọưt mà , nhưng cục sạc của máy nhìn cùi quá , với nhược điểm là ko đèn thông báo cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn
Nhưng tầm 2t giờ ko em nào qua được em này bảo đảm
ở HN thì tést hàng chỗ nào nhỉ các bác, xem thử cái rồi mới quyết định mua, chứ mua online mơ hồ lẮM
@rindaman Vừa lên trang chủ mobell bên đón ói là ở HN ko có bán hàng ofline , ko co showroom nhưng có chính sách đỏi trả trong vòng 14 ngày ko lý do ^^.
Còn vụ màn IPS hay TFT thì chịu . Có ng` thì nói IPS có ng` thì nói TFT ai chuyên về màn hình mới biết dc
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng Nova P
Máy cầm rất chắc chắn. hơi dày nhưng ko cồng kềnh...
Camera ko có gì nổi bật , bình thường.
Máy cảm ứng 2 điểm, độ nhạy ko tốt lắm -tạm chấp nhận được.
Pin quá ngon so với quy định, chẳng cần phải ôm trong mình nỗi sợ hết pin 😁
Máy chơi game rất sướng, ôm asphalt 8 high mượt mà + pin khủng nữa thì thoải mái chơi :D
nova p xài quá ngon trong tầm giá pin trâu 10%1 tiếng.choi moder combat 5 muot.đã root đựợc luon.có hội luôn vào cho đông vui các bác : facebook hội mobell nova P
đã mua...
công nhận cảm ứng k đc very mượt những là quá ngon so với đt tầm giá.
Pin miễn chê.
Camera bình thường vừa đủ phổ thông.
wifi + 3g tẹt ga.
nói chung là ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019