Tư vấn nên mua xe đạp điện hay xe máy 50cc!!!

30/8/2014 11:19Phản hồi: 96
Em hiện là học sinh lớp 11, nhà em cũng xa trường, trước giờ em toàn đi bus đi học. Hên sao bà dì bên Mỹ về cho tiền em mua xe chạy, mà em đang phân vân không biết nên mua xe đạp điện hay mua xe 50cc chạy nữa. Mà nếu mua xe 50cc thì mua xe của hãng nào thì ngon. Cho em lời khuyên nha. Tks mấy anh chị nhiều. Em là nam
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ nên mua xe máy 50cc đi bạn, chứ mua xe đạp điện chạy cũng như xe máy mà bất tiện lắm.
Đúng rồi đó, lúc trước tui cũng tính mua xe đạp điện mà nghĩ lại hết điện thì sao? Có điện thì chạy đã mà hết điện thì đạp mệt lắm. Nghe bạn nói nhà bạn ở xa trường nữa nên tui nghĩ mua xe 50cc là ok hơn đó.
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Là nam thì xem thử Elegant 50 của SYM đi bác. Kiểu dáng thể thao lắm.
Em thi cứ Cub mà tới 😆. Nhưng mà cub thì phải có đam mê mới đi được. Có nghe về xe 50cc của SYM, thấy nhiều người khen vì cốp rộng, đựng được nhiều thứ.
Elegant cũng được đó bạn. Trên thị trường bây h mình thấy có 3 chiếc 50cc ok là Elegant 50, Angela 50 với Candy. Mà chỉ có Elegant là cho nam đi được thôi bạn ơi.
@longalpenliebe Bác phán chỉ có chuẩn, thời này ai mà đi cub, lỡ hư sữa cũng mệt
@hientu1986 Nếu là cub, được giữ gìn tốt thì máy cũng khá trâu. Nhưng nó không còn hợp cho lắm nên nói chung mình vẫn kết mấy em 50cc của hãng SYM hơn.😃
@Vilamkhang Bạn nói cũng phải thời club khi xưa là hoàng kim, thời nay các loại xe 50cc của SYM kiểu dáng thời trang và hiện đại thích hợp với thời buổi bây giờ :p
@hientu1986 Thật sự mà nói thì cub là một loại xe mà không phải ai chơi cũng được , nói chơi là mính nói độ vì cub mà không độ thì khá là chán, độ cần có 1 đam mê, đầu tư thời gian và tiền bạc, nó không dành cho ai có cảm hứng nhất thời.
@ngoctutinhtinh nói chung xác định mua xe để đi học thì nên mua mấy xe khác, chứ xe 50 cc cũng có nhiều hãng làm lắm, thiết nghĩ xe cub là để dạo kiểng thoy
Elegant đi hao xăng không nhỉ? Chứ em thấy xe đạp điện tốn kém lắm, mỗi năm phải đi thay bình cả triệu lận
Nghe đâu 1lit rưỡi mà đi được cả trăm cây đó bác. Tính ra quá tiết kiệm rồi. Bác không chọn xe đạp điện là quá chuẩn rồi đấy 😆
Thời này ai đi cub nữa. Nói chung trên thị trường bây giờ tớ thấy nam chỉ có đi Elegant là hợp à. Dáng thể thao, mà giống kiểu mấy xe 100cc nữa, bảo đảm không ai biết cậu đi xe 50cc đâu. Hihi
Hôm trước không biết, mua con xe đạp điện. Phải chi topic này có sớm mấy tháng là em đâu có mất tiền ngu 😔(. Giờ đạp xe đi chết bà. Hết điện là muốn điên với nó luôn. Tại lúc trước chỉ nghĩ 50cc là có Cub thôi, mà em thì ghét cub kinh khủng :(
Nghe mấy anh nói thì chắc là em mua xe máy thôi. Mua xe đạp điện thấy nó cũng bất tiện quá. Mà theo em thấy thì chỉ có chiếc Elegant là nó hợp với nam thôi. Hôm qua đi đường thấy cặp kia đi chơi, chở nhau trên chiếc này nhìn đẹp lắm. Gấu em mà biết em mua xe chắc thích lắm đây. hehe. Tks mấy anh nhiều nhé. Mai em ra coi xe rồi lụm luôn. Sắp vô học rồi 😁
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@forever_one_love_8890 Học sinh lớp 11 mà gấu-báo gì ở đây!
Em này nhớn nhanh quá!
Bây h xe đạp điện với xe máy cũng phải đội mũ như nhau, thôi thì đầu tư một con xe máy chạy luôn cho rồi, 50cc thì đầy ra đó, cub hay zoomer của Honda nè, Elegant hay Angela của SYM cũng có dòng 50cc
Chị mình đi làm công nhân ở nhà máy gần nhà, chẳng chịu đi học lái xe nên vừa rồi quyết định mua chiếc Angela 50cc để đi làm, thấy bảo cũng tốt mà yên tâm chẳng bị hỏi thăm bằng lái, 😆))
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn mấy thằng cùng lớp học thêm của e chạy mấy chiếc Elegant 50cc mà ham, ngày xưa toàn charly với cup, bây h chạy mấy cái này vừa phê lại tự tin, đi học thêm cũng tiện. Mấy bác chạy nhiều cho em biết chạy ngon không để cuối năm học còn xin phụ huynh mua xe đi học
Đang chạy chiếc xe đạp điện gần 3 năm và tình hình oải vô cùng, ngán cảnh đạp cái xe chết tiệt hết điện giữa trưa SG, thấy chiếc Elegant 50cc chạy đc thì cho e vài động lực để rước e nó vê luôn phát
Giá được thì xúc thôi. Mua xe 50cc tiện thì không cần bằng lái mà chạy cứ như xe tay ga
Tùy sở thích với gu thẩm mĩ của bạn mà chọn Cub hay Elegant. Mình thì chọn Elegant vì thấy kiểu dáng thời trang hơn.
Theo anh em nên chọn xe máy sẽ đơn giản trong sử dụng an toàn trong nhiều hoàn cảnh.Xe điện thì chỉ nhẹ nhàng cho ng đi lại ít thôi<20km ngày.Giá xe điện lại cao hơn 30-50% xe 50cc.Hiện nay chơi xe chaly hay street cub hay cub bopber đang đc nhiều ng hưởng ứng bởi sự tiện dụng,giá thành sửa chữa thay thế phụ tùng đơn giản.Theo anh ko nên chọn xe SYM vì thực chất với giá tiền 1 chiếc xe cũng 16-17tr chưa tính phí đăng ký.Với số tiền đó em thừa sực mua đc 1 em cub ngon độ dọn theo sở thích hay chơi chaly cũng thừa sức rinh về 1 em ngon chỉ 12-13tr là đỉnh rồi.Nếu em thích đi xe zin,còn ko em có thể chọn lựa theo những klieeur dáng độ chaly cub như sau.Cả tiền xe lẫn độ trong khoảng 20tr cl lốp to.jpg 1 lop to.jpg chaly dep.jpg CL HN.jpg cub str.jpg cub đẹp.jpg cub strees.jpg cub stre.jpg cub Malay.jpg
cly Việt.jpg
Đã mua thì chọn mà mua xe mới, giá nào xe đó thôi bạn ơi. Nếu bạn cá tính thì nghiên cứu chiếc Elegant 50cc xem sao. Vì thấy học sinh giờ chạy chiếc này nhiều. Bữa có mua cho nhỏ em, em nó bảo chạy ok lắm, chạy êm.
Chiếc Angela hoặc Elegant 50cc của SYM thì cốp rộng bao là, chị mình cũng vừa mua 1 chiếc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019