tư vấn về bếp điện từ điện hồng ngoại

sev3n_k3n
22/9/2012 9:48Phản hồi: 171
chào tất cả mọi người.
mình mới gia nhập diễn đàn không lâu vì đam mê công nghệ bên cạnh đó mình có chút am hiểu về lĩnh vực bếp điện(hồng ngoại,điện từ,halogen) thấy đây là măt hàng mà ae trên tinh tế ít trao đổi thảo luận nên có người biết có người không biết
nếu ai đang có nhu cấu muốn mua bếp các dòng trên minh sẽ tư vấn giúp nhiệt tình bằng những hiểu biết của mình (miễn phí nhé)
1-muốn làm quen vs tất cả mọi người trên diễn đàn
2-không muốn moị người bị lừa bị mất tiền oan
3-chọn lựa được sản phẩm đúng và đảm bảo so với số tiền các ạn bỏ ra
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
12 năm
Chào bạn!
Mình cảm ơn sự nhiệt tình của bạn, theo như bạn nói thì bạn là người am hiểu bếp điện nói chung.
Rất mong bạn góp ý, tư vấn nhiệt thành và vô tư.
Bạn cho hỏi là với mức tiền từ 5 đến 10 triệu đồng thì nên mua bếp ứng dụng công nghệ gì ạ?
@QPR Em có tài liệu này, tuy không liên quan về điện lắm nhưng có nói về độ hiệu quả nhiệt của gốm, thạch anh, đồng... Bác search google "nguyên lý bếp gas hồng ngoại" và đọc bài trên beptietkiem.vn nha
@sev3n_k3n Bếp gas hồng ngoại em nghe nói đạt 96% không biết có đúng không
ai có thắc mắc gì thì bác chủ thớt, ai cần mua bếp gì thì em sẵn sàng có mặt ;)
crazyboydl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước em cũng có xài bếp Komasu, xài được 2 tháng thì hư, đem lên bảo hành thì giữ bếp hết cả tháng, sau đó đem về dùng lại hư nữa. Đợt vừa rồi thấy chị hàng xóm mua bếp hồng ngoại Elip có 980.000, mẫu mã đẹp, lại có luôn hóa đơn VAT, mà chị ấy bảo xài đỡ hao điện hơn các loại khác. Thế là em cũng mua 1 cái xài đến giờ cũng nửa năm rồi, chị em nào có nhu cầu thì xem thử nhé.
Ps: ah em mua bên cty sieuthitaigia.vn đấy, giao hàng tận nơi miễn phí
Chúc chị em nhà mình mua được sản phẩm vừa ý nhé
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng chị đã được 1 em tàu ưng ý nhé
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
vâng,chào bạn bếp đó sủ dụng mặt kính schott ceran của đức,sử dụng công nghệ của nước ngoài nên bạn có thể yên tam dùng,còn để phân tích kĩ hơn thì sẽ khác hơn,nếu bạn thấy thắc mắc điều gì cứ hỏi mình ,mình sẽ tư vấn giúp
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@sev3n_k3n Dạ em thích tìm hiểu, bác chiếu cố càng chi tiết càng hay ạ. Vả chăng để nhiều người được mở rộng tầm mắt ạ>>>😁
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QPR bác hỏi như thế này thì khó em quá em cũng biết chút thôi ah
@QPR Chào bác !mặt kính schoott ceran là dòng mặt kính được nhập khẩu từ Đức và được cấu tạo bằng gốm sứ đồng sợi thủy tinh tổng hợp.Nên về độ chịu lực , chụi nhiệt cao hơn tất cả các mặt kình thường bây giờ bác nhé , nên khi bác đi chọn bếp điện từ bác nên chọn dòng có mặt kình này bác ạ
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@beanhtuan nghe có vẻ lủng củng chắc mới vào nghề sale ah bác
giờ xài bếp từ chứ ai xài bếp hồng ngoại nữa.tiết kiệm điện mừ 😁
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KuDo1908 vâng, kính mong bác chỉ dạy hiểu biết em nông cạn ah,nhưng thưa với bác rằng bếp từ như bác nói công nghệ có hẳn là an toàn khi nó tạo ra từ tính không ah..........em nói gì không phải ,k đúng mong bác bỏ quá,em không muốn ae vui vẻ giúp đỡ nhau phải lời đao tiếng búa ah
@sev3n_k3n mình xin rút lui
@sev3n_k3n kính chịu lực như xe hơi vỡ ko văng tung tóe mà chỉ vụn ra thôi.ok chữa ?
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Đang tính tự làm lấy cái bếp mà nồi niêu đập thẳng cánh không vỡ bếp, bằng Inox và kính mà chưa biết dùng kính gì đây>>>😃
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá khoai cho loại bếp bác làm bác phải tính độ dẫn nhiệt , đẫn điện và lõi bếp nữa bác ah
Chào bạn! Với những kinh nghiệm của bạn thì có thể tư vấn giúp mình về bếp hồng ngoại được không? Mình định mua bếp bluestar NS 268 nhưng không biết nó có tốt không? so với Elip thì nó như thế nào, mong bạn góp ý giúp nhé!
Chào bác! Hic mình đang muốn mua bếp nhưng loạn thông tin quá. Mình cũng đang phân vân giữa 2 loại bếp từ và hồng ngoại tầm giá 5 - 10tr (bếp đôi), bác có thể tư vấn cho mình loại nào nên dùng và có thể cho mình luôn hãng sản phẩm với nhé. Cảm ơn.
@thangseo cứ bếp từ BLUESTONE hoặc Electrolux mà xài.
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn ý kiến tư vấn của các bạn. Mình đã đặt mua bếp Chefs loại hỗn hợp từ - hồng ngoại MIX200A trên tinh thần tiết giảm chi phí đầu tư và gia tăng sử dụng hàng trong nước theo kêu gọi của Thủ tướng Chính phủ 😁
Cũng vì lựa chọn trên tinh thần trên nên mong được các bạn góp ý cụ thể về sản phẩm này và những lưu ý đặc biệt khi sử dụng. Các lưu ý chung chung thì mình đã nghiên cứu kỹ trên web rồi.

Ngoài ra, do cải tạo từ nhà bếp cũ nên nguồn cấp điện là từ dây ổ cắm 2,5mm đi ngầm tường thông thường, bạn thợ điện có thể vui lòng nhận xét liệu có vấn đề gì về điện không? Nếu đi dây cỡ lớn (như nguồn cấp điều hòa, bình nóng lạnh...) thì mình phải sửa hệ thống điện rất nhiều.
@bingbong Chào Bạn Theo tiêu chuẩn IEC 884 như các nhà máy sản xuất dây điện như cadisun hay ... thì với bếp đôi bạn lắp dây như vậy không đạt chuẩn cahcs kiểm tra đơn giản là khởi động hết công suất 2 bếp ở nhiệt đọ phòng 30 độ C sờ dây mà mềm dây là nên thay dây vì chất lượng dây .....Nếu bít bạn mở bếp ra chia tải làm 2 đôi dây vào dành riêng cho mỗi bếp và cắm vào 2 ổ cắm khác nhau trong nhà với điều kiện đường trục chính phải chạy với dây 6mm An toàn Điện Đầu tư ban đầu lớn nhưng hiệu quả cao lắm hãy cân nhắc nếu không thì xài 2 bếp đơn giá thành rẻ hiệu quả sử dụng như nhau lại cơ động chiến đấu còn hơn xài cố định bếp đôi đắt tiền mà khi hỏng tháo ra sửa cũng ngại
@bingbong Mình cũng đang dùng dòng bếp MIX2000A của Chef's. Mình thấy giá hợp lý, mãu mã đẹp, mà nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, xứng đáng đồng tiền bát gạo. Nhà mình dùng dây 2,5m đi ngầm là ok rồi. theo hướng dẫn của cty.
Sau 1 thời gian sử dụng mình thấy nếu được chọn lại mình sẽ dùng bếp 2 từ hơn VD mã DIH2000A của Chefs. bếp từ đun nhanh hơn, tiết kiệm điện hơn, sạch sẽ hơn, mà lại không bị nóng. giá dòng bếp này có 7.590.000 thôi.
sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
11 năm
với bếp đôi bạn nên chạy riêng 1 đường bạn ah.tại vì khi bạn sử dụng bếp liên tục sẽ rất ảnh hưởng đến độ bền của dây dẫn,dây 2.5mm là hợp lý với bếp rồi không nên thêm phụ tải như bình nóng lạnh hay điều hoà nữa
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Anh em kiềm chế!
Mỗi loại có công dụng & tính năng riêng, nếu không phải đắn đo về tiền điện và thích dùng nồi thuỷ tinh chẳng hạn, thì dùng bếp hồng ngoại. Tuy nhiên nếu cùng mức công suất điện thì bếp từ gia nhiệt nhanh hơn, nấu nướng nhanh hơn bếp hồng ngoại.
Hiện nay mình đang thử nghiệm để bếp từ có thể dùng được cả nồi thuỷ tinh, sẽ làm một bài giới thiệu cùng ACE.
Bếp từ không gây ảnh hưởng xấu tới sức khoẻ đâu bạn "sev3n_k3n" nhé, bằng chứng là Âu, Mỹ, Nhật đều dùng cả rồi. Cái mà bạn gọi là "phát ra từ trường" nó có tần số từ 22khz đến 80khz, được khép kín mạch từ bởi đáy nồi, chảo>>> có cấu tạo bởi các chất dẫn từ>>>sinh ra "dòng Phu-cô">>>làm nóng đáy nồi, chảo. Công nghệ này còn được ứng dụng để làm các bộ sạc không dây nữa ạ. Nếu xét về chỉ số phơi nhiễm sóng điện từ (chỉ số SAR) thì bếp từ còn thấp hơn điện thoại di động nhiều.
@QPR chỉ có QPR là hiểu tớ
@QPR Với Bếp từ về nguuyên lý là đáy nồi tự nóng vì đáy nồi chính là lõi sắt chính trong mạch biến áp.Trong các Bếp đời mới Trung Quốc lắp thêm Vòng thép bao quanh Mâm từ gọi là vòng chắn từ trường thông minh tuy nhiên việc đó bị trả giá bằng việc các vòng thép này phất nhiệt do hấp thụ từ trường do mâm từ phát ra gây nên nhựa mặt bếp sẽ bị nứt rạn,vỡ do bị lão hoá với thời gian Nước,mỡ,độ ẩm sẽ gây hỏng lớp silicol dán giữa kính mặt bếp và phần nhựa đế và phần mạch điện tử Điều Khiển Phím bấm .....vv.Kết Luận Bếp Từ Hay Hồng Ngoại Đều Do Trung Quốc Sản Suất Tùy Theo Người Đặt Hàng Họ sẽ Làm Theo Giá Mà Người có Nhu cầu Mua Họ sẽ tùy chỉnh Rất nhiều thứ ở trong đó để giảm Giá thành theo nhu cầu.Tóm Lại Bếp Hồng Ngoại Hay Bếp Từ Động năng lớn rất hay hỏng không nên dùng cố định lâu dài.Bếp Hồng Ngoại dù Xài Mâm Nhiệt Hay Đèn Halogen Khi Điều Chỉnh Công suất đều dùng dòng điện mở triac theo góc pha dẫn đến phát sinh rất nhiều nhiễu điện công nghiệp có thể ảnh hưởng đến các thiết bị điện tử khác cái này Bác nào xài Lioa sẽ rõ khi điều chỉnh Bếp Hồng Ngoại Ở chế độ Thấp Các bác sẽ Thấy Lioa có tiếng rè rè Muốn Rõ Hơn các Bác Xài Bếp Từ Ở bất cứ Ổ căm nào Trong nhà Các Bác sẽ Thấy Rõ Cái Nồi cũng Rít như Cái Lõi của cái Biến Áp Lioa.Một Vài Thực Tế Chia sẻ cùng Các Bác
Cho mình hỏi là, mình đang định mua bếp của hảng Junger, ko biết về chất lượng của bếp này thế nào, mình xin cảm ơn... nhà mình định mua bếp đôi, xin tư vấn giúp mình
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Junger hình như là hàng Tàu, ko thấy có thương hiệu. Mình coi trên web thấy họ bán hàng toàn theo kiểu showroom marketing có giá khủng toàn trên 20T. Với giá đó bạn thừa sức mua bếp có thương hiệu được khẳng định như teka, fagor, bosch, ariston... chả hạn. Còn nếu giá phải chăng thì nên mua hàng Việt Nam như Chefs để yên tâm hơn trong khi sử dụng.
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@sev3n_k3n Rất tiếc là mình không biết nhiều về máy ảnh, bạn nên hỏi Dr.Thanh nick là starnt nhé.😁
kimkhoi0311
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bingbong theo mình biết thì thương hiệu bếp junger mới nổi thôi, chứ dòng bếp junger này có giấy tờ xuất xứ, giấy ủy quyền rõ ràng, rõ ràng hơn cả mấy dòng bếp mà bạn nói như teka, fagor .Ngoài ra mình thấy công nghệ bàn phím của dòng junger là cao cấp nhất bây giờ lun ấy chứ
@bingbong Tôi cũng mua bếp hồng ngoại được 3 hôm ở nguyễn kim thì bị bể mặt kiếng.
@kimkhoi0311 Tôi cũng mua bếp hồng ngoại được 3 hôm ở nguyễn kim thì bị bể mặt kiếng.
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bạn QPR. Hãy là người tiêu dùng thông thái, đừng dại như các mẹ webtretho, hihi
MÌnh cám ơn các ban đã tư vấn giúp mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019