Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn về xe FZS-2013?

garungnb
1/8/2013 16:54Phản hồi: 77
Mình gà mờ về loại xe này, nay kết em FZS2013 muốn mua nhờ các pro chỉ giáo cho em nó ưu nhược điểm ra sao? mua ở đâu thì tốt mình ở HN? và nếu mức tiền đó thì mua em nó hay rước em khác về thì hay hơn? " quan trọng nhất là ưu nhược điểm của em nó"
thanks các pro trước
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ductuanl
ĐẠI BÀNG
11 năm
ưu: đi đc đấy, máy móc cũng ổn, nhìu món độ đẹo, giá cả cũng hợp lý với thương hiệu và độ bảnh dzai như vầy :p... tầm giá ý mà mua naked HQCN thì chả con nào hay hơn.
nhược: chả có cốp mà nhét cái áo mưa giấy, nhưng thấy có bạn chế đc cốp rồi, toa chả khác gì cốp airblade😆 mất xèng chế phanh đĩa sau cho đẹp. mấy lỗi vặt vãnh như ở BXC nhưng xử lý dễ èo.

đùa thế chứ, thik naked và trẻ trung thì mua FZ16 hoặc FZs là phù hợp đấy bạn ạ.
ductuanl
ĐẠI BÀNG
11 năm
HN qua lenammotor shop ở Trường Chinh thì giá ổn I', ko qua HN motor club ở cầu chui Kim Liên xm...trên Bà Triệu thì tớ ko bít.
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác, nhưng bác có thể phân tích thêm cho em các nhược điểm của em nó được ko? ví dụ đường trường phượt thì em nó thể hiện sao? ăn ổ voi ổ gà thì đít xe có bị văng như ex ko? đổ ổn định xe thế nào? bác dùm em chút kiến thức nhé em gà quá
thanks bác nhiều bác có biết về nó ko đánh giá cho em chút?
@namhe đi xe này phải HQCN, ko thì nó hốt cả xe lẫn người bác ah, nếu bác mua để vivu đi dạo thì khỏi phải nghĩ, dòng CB400 đi quá đc luôn
@minhthanh_kd01 Bác nói đúng. HQCN là yên tâm. e khoái con CB400 NC36 mà không tìm đc em có giấy tờ sang tên được....😔(...mua GTHL thì 50-50 quá
@minhthanh_kd01 Đi S4 cần gì A1 và B2 vậy bác?
@duaxiem đầu nghĩ 1 kiểu, tay gõ 1 kiểu, 15 giây lãng trí của con người/1 ngày mà bác
FZ đi 2 người mà to béo chút nhìn từ đằng sau cảm thấy nó lùn lùn và cặp bánh thấy nhỏ quá, đây là cảm nhận riêng nhé
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
e có hơn 1m6 tí, ngồi lên cũng hơi cao 1 tí, yên xe nó cao = con blade thôi, yên tâm nha bác
ductuanl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.storm9x yên nó 79 cm chân ngắn ngồi bơi phết đấy, yên AB có 77 cụ ạ 😆
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ductuanl 2cm sắm cái dép doctor vào là đc chứ gì 😃)
@ductuanl Fs hạ yên xuống được nhiều không cụ 😁
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
tính thay phanh đía sau nhìn cho sport, cơ mà ngoài HN sao bán giá cao thế nhỉ? báo giá 80m lận hixx thua luôn trong sg có 73 bao giấy tờ
uhm nhìn thì thấy lùn thiệt mà nhưng mà fzs thì hết cái giảm giác đó ngay
bác đang chơi em nó sao ? bác ở hn hay ở đâu? cho em chút kinh nghiệm về em nó đi
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@garungnb nó là đam mê của e, nhưng do tình hình ko cho phép lên e phải bỏ
bác hỏi giá ở lê nam shop nhé, có 72~73tr thôi bác
e cao 1m62,nặng 55kg ngồi lên trông khá ok, 😁
@garungnb SG chỗ nào 73 bao giấy vậy bác? 😃
con này đẹp nhẩy. Hốt về mới được
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác nhiều hihihi bác hiểu về em nó quá hix cơ bản cái là lên mạng nhiều người chê em nó yếu ớt thành ra làm mình phân vân mãi mình mới xem giá ngoài HN chỗ thì 75 chỗ thì 80, bác đang dùng em nào?
hix tiếc nhỉ, cơ mà con này bạn ngồi đẹp và cơ bản mình thích là được quan trọng j đúng hem
bác chạy xe gì vậy ta/.?
ductuanl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@garungnb

chỗ lenam là giá ok nhất đấy b ah.
T đg đi Cày Bờ Ruộng 150^^
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhapkhaumotor.com đã call rùi
check đi check lại thì chỗ đó giá niêm yết mà thấy yên tâm hơn thật mấy chỗ kia hỏi mua xe mà theo cái kiể đi xin xe sao ấy hixx thấy oải cách nói chuyện, cày bợ ruộng ngon thế hixx em đấy múc mới là nhiêu bác hồ vậy bác? bác đi rồi đánh giá thế nào?

hình như ko hạ được đâu bác ơi
ductuanl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@garungnb Cày bờ ruộng ko bốc bằng FZ :p. Mih mua 2nd nên rẻ thoy.
Giảm chiều cao thì hạ phuộc sau( Fz có 4 hay 5 nấc hạ phuộc đấy), độ thì thay phuộc, thay lốp mỏng, gọt yên, máu thì đặt mua bộ lower kit... nhưng nếu vẫn xoay sở đc thì ko nên lm jì cho mất dzin cả😆 đỉnh cao độ chế là về dzin:p
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đang ngắm em nayf.mặc dù đang đi ex.đang suy nghĩ thêm.hồi sáng đi làm gặp 1ng to béo.chạy fz.nhìn đằng sau tới.xe lùn đủn.nhìn hài hài sao mấy bro ơi.m cao1.72.nặng 74kg.😁

Sent from my KM-E200 using Tinhte.vn
sirying
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác thớt có thể tham khảo Thế Hệ Mới ở 123 Bà Triệu. E vừa lấy 1 con ở đấy giá 75m. Nói chung là em cũng xem ở lenam rồi, giá thành có rẻ hơn 1-2m nhưng xe bị xước. Mình bỏ ra số tiền lớn như thế mua xe mới thì fải keng, k chấp nhận đc. Kinh nghiệm thì e chưa dám chắc đã bằng nửa các bác ở đây nhưng cảm giác xe thì e thấy là chạy ổn, k ồn ào, tiết kiệm xăng, máy êm.
contraitomo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sirying Hôm nay mới qua xem thử xe bên Lenam, đúng là xe hơi bị xước thật nên mình cũng không khoái lắm. Bác nào biết địa chỉ nào nữa mà xe ngon, bổ, rẻ cho em biết với. Mà ở Hà Nội chỗ nào đang bán FZ16 2013 nhỉ, em tìm mãi chỉ thấy bán FZ-S là sao hả các bác?
@sirying Xe chạy khoảng bao nhiêu km 1lít xăng bác
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
THánks bác nhiều em xẽ để ý kỹ vấn đề mà bác đề cập, chắc em cũng phải dạo một vòng mới quyết ở đâu mua được
cơ bản là em thích xmen tí nhưng mà bác hồ có hạn chỉ vật được tầm đó bác ạ to thì thích thật đấy nhưng có cái khó của em quá
nói chung 141 thì em cũng kho sợ lắm hihihi vì mình cứ đúng thì họ ko làm khó được đâu
ôi chao ôi bác nói thế nào ấy sao lại ko khoẻ bằng cư chứ có lẽ phải bố hơn nhiều chứ? nhìn nó chất thế cơ mà?
ờ nhìn thì hơi lùn cơ mà nếu hạ được thì chắc cũng nâng được em nó lên cao đúng ko các bác?
cơ bản là mình lại không thích tiếng po to vì nó hại não quá hix lên kho khoái thích em nào nổ nhẹ nhàng thôi
sirying
ĐẠI BÀNG
11 năm
bô thì k fải ngĩ bác ơi, e đảm bảo bác lấy con này về còn cảm thấy mặc cảm vì đi xe đến bên cạnh ngta k ai biết là mình đang đi cạnh đâuo_O cả máy cả bô cùng kêu chưa chắc đã to hơn con wave hay dream
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
thánks bác
ồ ra thế ở trên các bác nói qua 123 phố bà triệu đó bác qua thử đi đợt này em đi nhiều ko ở hn chưa ghé qua xem chi tiết được
Bác thích bác mua ở xì gòn ship ra hà nội 3 ngày mà giá vài trăm thôi , con xe thì oke máy móc bền bỉ , ya là thương hiệu r bác , xe đầm , ôm cua được , gặp gió lớn cũng k sợ bay người như đi ex :v , phượt oke con bê nhưng nhớ bảo dường tra dầu xích tý cho mượt , nhược thì k nhiều mà toàn mấy cái vớ vẩn k , đi bình thường k nghịch xe , phá xe thì cũng chả sao cả , máy móc con này cũng thuộc nồi đông cối đá bền phết , quen 1 thìm đi con này cũng hay đi phượt lão đi hơn năm r mà chưa hỏng lần nào , đc cái chịu khó đến kì đi bao dưỡng đều đặt
garungnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pham Ha Trung thanks bác nhưng cái giá ship thì hình như ko ổn làm gi có giá rẻ thế bác?
@garungnb sao mà không ổn , giá xe thì y như vậy + thêm 400 hay 500k tiền vận chuyển tàu hỏa do mình tự chi , e k chắc giá lám đâu nhưng yên tâm dưới 1 triệu , nó đóng cả thùng cho mình luôn
Mua đi bác! Sẽ k phải thất vọng đâu! Em mới lấy 1 chiếc FZ-S 2013 xanh tiger hồi 2 tuần. Đã lắm! Xe đi khá nhẹ và vọt. Đang rodai được 42x km rồi. Giá em lấy là 77 trên Tp.HCM
Bác nào bảo Sport đi phượt mới thích thì em cũng lạy bác rồi .
Em đi RR mua tháng 25/1 đến h đi 22000km ,đi đường trường liên tục , ko tính đến cruiser thì naked là hợp lí nhất .
Cứ đi sport đi bác , rồi chở ôm là biết ngay thế nào là thoải mái liền :v
bác nào có FZ S muốn thanh lý ko
Bác nào o SG bán fzs 2013 inbox mình cái, đang muốn 1e tập tành nhưng lúa má ko dư giả nên mong xe cũ cho nhẹ gánh chút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019