Tư vấn về xe Nozza Grande

HChi
18/6/2015 17:12Phản hồi: 97
Tư vấn về xe Nozza Grande
Em dự định sẽ mua xe cuối năm nay hoặc đầu năm sau, giá tầm 40tr
Trước giờ tìm hiểu thì em nghiêng về Nozza Grande (trước em phân vân vision, lead và grande), em đọc nhiều bài thì thấy con này khá hợp với độ tuổi và vóc dáng của em (em 19t, cao tầm 1m63). Về độ hài lòng thì có vẻ hầu hết những ng đi grande đều rất vừa ý 😆) có lẽ cũng khá may mắn khi em bỗng dưng chuyển sang tăm tia con này thay vì Lead (theo quan điểm số đông - Honda luôn bền nhất)
Vậy thì, nếu như ai đã dùng Grande hoặc có kinh nghiệm về xe ga, có thể cho em thêm 1 vài lưu ý với ạ.
Vì em định mua xe màu trắng nên đang tìm hiểu về khung inox bảo vệ xe (và dán bóng kính). Nhưng có vẻ nhiều ng bảo k nên dán bóng kính. Còn về khung inox thì có nên dùng không và nếu dùng thì bao lâu phải thay 1 lần ạ? (có lẽ câu hỏi có phần hơi... ngu). Mấy cái này có trong Yamaha Town không? (em ở HN ạ)
Thêm 1 ý nữa, không biết đã có ai dùng SmartMotor của Viettel chưa? Nó có đáng dùng không?
Hơi lảm nhảm và có lẽ cũng hơi lo xa, nhưng em nghĩ nên tìm hiểu hết rồi có gì hôm đi mua sắm luôn 1 thể (1 chỗ càng tốt) thì vừa rẻ vừa đỡ mấy hôm sau lại chạy ngược chạy xuôi, dễ bị dắt mũi =)))
__
Cảm ơn nhiều ạ
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
khung inox trong yatown k có cái này ra 3s or cưa hàng dán keo xe (theo mình gắn vào cồng kềnh làm xấu thêm chả được gì vì nhìn nó ọp ẹp k dc như hàng 9 hãng của piago),dùng khi nào nó bi móp méo nứt gãy thì thay thôi cái này hên xui hehe.
cai smart k biết vì chưa dùng 😃
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
riêng con này thì nên mua tại 3S, cụ thể giá ở HN thì 3s thập hơn giá niêm yết tầm 1tr2 - 1tr5 tùy thời điểm. Town và 3S đều có khung inox, mình lấy luôn ở cửa hàng 500k, cũng được, nhưng hôm trước qua Town NCT thấy có cái đẹp hơn, mà mỗi bên ốp sau nó có 2 thanh inox, cái mình lắp có 1 thanh nên hình như ko tác dụng mấy 😁. Xe mình cũng dán luôn 350k, cg ko quá đắt, tầm 2 năm dán lại 1 lần.
xe mà gắn cái khung inox ko có tác dụng gì nếu ngã thật sự, mà lại còn làm cho cái xe thô kệch như xe thồ nữa, khuyên là ko nên lắp.
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khung inox xấu lắm bữa mình mua còn 1 mẫu con màu trắng mà phải bắt nhân viên gỡ ra mới mua
HChi
Trứng
9 năm
Em chỉ nghĩ để chống trầy khi va quệt nhẹ trên đường hoặc đỗ xe chỗ chật chội thôi. Và tính em đểnh đoảng, hơi hậu đậu nên việc để nguyên zin thế mà đi là quá liều =)))) lại còn màu trắng nữa mới ác
E thấy nhiều ng bảo dán bóng kính rồi cũng k có td gì mấy trong việc bvệ nước sơn @@ có ng còn vừa dán bóng kính, vừa lắp khung inox @@.
Cho A sdt đi..... A Dẫn Đi Mua
HChi
Trứng
9 năm
@cuongmm Chỉ là tính trước thôi chứ đã mua bây giờ đâu =)))
em Nozza Grande này cốp rộng, ít ăn xăng nữa, mình nghĩ hợp với bạn đó. Không quá nặng và cồng kềnh như các dòng tay ga khác 😃
Holywood_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy dòng Nozza Grande này hợp vơi các bạn nữ. Thứ nhất khối lượng xe không quá nặng, thứ hai cốp xe rộng chứa được nhiều vật dụng, thứ ba xe Nozza Grande tao thụ ít xăng, thứ tư kiểu dáng Nozza Grande thích hợp cho các bạn nữ, dễ phối trang phục.
Xe Nozza Grande ga nhẹ đều, chạy mượt, chạy được nữa năm rồi mà vẫn không có lỗi lầm gì. Con gái chạy xe này thì quá ổn 😃
Em yên tâm khi mua xe Nozza Grande nhé, máy móc chạy lâu vẫn êm như mới. Ga nhẹ, đều, ít tiêu hao xăng , với mức giá đó là oke lắm rồi
Mr Bean11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bà xã anh chạy xe này được 3 tháng rồi, máy móc đồ ổn định. Xã anh kêu thích nhất cái khoản cốp xe rộng, cho đủ thứ vào đó, đỡ lo cướp giật đồ nữa 😃
Nhà cũng đang có 1 chiếc. Nói chung là ko nên mua e ơi. Mua rồi ra đường toàn Grande chán lắm

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mình nghĩ xe này hợp với dáng bạn á, mình cũng định tậu một em màu trắng về, cũng có tìm hiểu kĩ rồi. Với giá đó thì em Nozza Grande là tuyệt nhất .
Xe Nozza Grande máy nhẹ, êm nhất là tiết kiệm xăng thấy rõ luôn. Con gái nên sử dụng dòng Nozza Grande này .
VnPro268
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cao 1m63 thì chạy em Nozza Grande này bao đẹp luôn. Về phần máy móc thì em yên tâm, nhà anh chạy cũng được vài tháng, máy móc ổn định không có dấu hiệu xuống máy .
không biết mấy bạn ở đây sao chứ nhà mình chạy em Nozza Grande cũng hơn nữa năm rồi. Hầu như không có lỗi lầm gì cả, máy chạy êm, thích nhất là em nó ít hao xăng 😃
Cũng đang tính mua em Nozza Grande này, nghe chị bạn mình nói em này ít hao xăng mà máy lại chạy êm nữa. Với lại mình thích cốp xe rộng, đi đường cho tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019