Tư vấn về xe Nozza Grande

HChi
18/6/2015 17:12Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

So với Elizabeth sym thì xe nào cao hơn ạh. Hơi lăn tăn khoảng này 😃
Cũng đang tính mua em nào cho bx em đây...cũng tham khảo nhiều topic rồi, có lẽ mua em này là hợp lý.
@Ji Bro Mình cũng nghiên cứu kỹ rồi,Honda lead ok nhưng thì chỉ phù hợp với người trung tuổi, còn vision, nozza thì nghe đâu chạy thời gian thì phát sinh nhiều thứ, rồi ì...nên chọn e grande là hợp lý, cuối tuần ra 3s tham khảo giá ok thì chắc xúc luôn.
@cau2.online Vậy bác mua trước xong lên viết cảm nhận ngắn gọn em tham khảo với nhé
@Ji Bro Okie bác...để em đi tham khảo giá với ra xem tận mất, rồi có gì em sẽ lên review cho bác 😁
@Ji Bro uh đúng vậy đó.yamaha cùi lắm xe ăn xăng mau tả máy kêu như máy cày xe nhẹ gió mạnh 1 tí cũng muốn bay rồi không đáng mua đâu.chọn cho gấu bạn con Lead là đẹp nhất.hàng honda mua rồi bán lại dễ hơn.:p
vầng nhưng sắp lãnh án chung thân vào năm sau rồi bác
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@Ji Bro vậy tới lúc đó xem vợ bác có ưu/nhược điểm gì thì cũng phải ôm luôn nhé... 😁
hà hà, đã là gấu 7 năm rồi nên đến cả bố mẹ nó có ưu khuyết gì em còn biết ấy chứ. Kĩ tính chút mới đỡ bị hớ bác ạ.
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@Ji Bro nói trước bước khó qua nha chú e, ký giấy chung thân xong có hối thì cũng muộn rồi... 😁
Giá hình nhử rẻ hơn đề xuất rồi. Có nên đổi Elizabeth để tậu ko nhỉ. Xe nhẹ thì đi nếu gặp giông gió có thổi bay luôn hok 😆
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Má ơi toàn là seeder. Grande thấy bán chạy, ngoài đường nhiều như lợn con mà seed chi dữ dằn vậy Yamaha?!
Mình hỏi ở gần mình là 42 ra biển bản thường. Mà thấy màu nào Okay nhỉ. Thấy màu xanh biển ít người chạy 😃 mình lại thích màu đấy.
HChi
Trứng
9 năm
Ôi bữa giờ không check mail, e lại cứ nghĩ topic mình trôi vào quên lãng luôn từ đời nào rồi =))))
Grande có nhiều màu mới rồi, tuy không "ánh kim" nhưng trông có vẻ cũng sang.
Em đang tham khảo xem nên mua màu gì hợp nhất, vì hình như em mệnh Thổ (chứ không phải mệnh Thủy như hôm nọ em lầm tưởng, ha ha). Ai biết về tướng số xác nhận hộ em cái là NỮ BÍNH TÝ mệnh THỔ đúng k ạ?????
@HChi bao nhiêu tuổi rồi mà mê tín hơn các cụ nữa vậy?đạo phật có quy luật nhân quả.chẳng qua cách bạn ăn ở đi đứng mà làm nên số mệnh bạn thôi .
Hành vi tạo thói quen, thói quen tạo tính cách, tính cách làm nên số phận
HChi
Trứng
9 năm
@wampum Dù sao thì chọn lựa phù hợp vẫn hơn chứ, mê tín gì đâu huhu -_-
mọi người cho e hỏi e định mua bản trắng, ở TP HCM thì mua ở đâu rẻ ah? e tham khảo 1 số chỗ thì thấy Quang Phương ở Hậu Giang Q6 bản màu trắng thường 42tr2 bao giấy (chưa giấy thì 39tr2) giá vậy có hợp lý chưa ah? mà nghe đâu Quang Phương có nhiều phốt, hix.

ah mọi người cho e hỏi phí đăng kiểm xe máy ở TP HCM là bao nhiêu ah? mình nên để tụi bán hàng đăng ký dùm lun hay là mình tự đi đăng ký ah @@
@kakavtkg Sao mình hỏi chỗ mình bản thường 39,nhưng cộng cả giấy tờ và thuế má vào thì 44 cơ.không biết mình bị làm giá không
akirA PHAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Grande luôn ko phải nghĩ,còn quây inox thì tuỳ bạn lắp or ko,theo mình cũng ko thật sự cần đến quây inox
Chủ thớt mua xe chưa [emoji4][emoji4]
HChi
Trứng
9 năm
@Hoang Thang luv88 Em chưa ạ 😁
@HChi Mua nhah rồi lên viết cẩm nhận cho ae đọc với [emoji4][emoji4]
Bạn nào đang chạy cho hỏi mình chạy bao lâu thì thay nhớt? Thấy trong sổ bh bảo sau 2000~3000 trong khi ra yamaha thị họ dặn canh tầm 1000 là phải thay. Còn nữa mới thay nhớt lần đầu mà đã kiêu minh dùng dầu lọc carbon gì đó đổ vô bình xăng cho sạch máy.
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@sandneys trung bình 2000km thay là dc, nếu xài nhớt hãng thì 1000 thay cho chắc... 😁

thay nhớt lần đầu ko cần đổ dung dịch carbon cleaner đâu, canh tầm 4-5000km rồi đổ...
Thấy cái xe này được review tốt lắm nhưng không biết chạy có như review không nhỉ? Mình không thích kiểu thiết kế trông rườm rà của Yamaha nhưng lại có tâm lý mua theo số đông. Hic hic..Mọi người tấy màu đỏ và xanh đen có đẹp không nhỉ?
http://vespalx.com/xe-may/yamaha/yamaha-grande.aspx
@ducthinh186 "... Có tâm lý mua xe theo số đông ..." Theo e thì số đôg họ thườg mua xe Honda chứ đâu pải yamaha bác [emoji23][emoji23]
@ducthinh186 Giữa đỏ và xanh thì mình chọn đỏ. Còn xe mình thì màu gold 😆 dòng này m thấy trắng đẹp nhất. Nhưng đi lâu thì ngã màu do dán keo nên ko đẹp.
@sandneys Tớ cũg thích trắng, nhưg con trai nên sợ chạy xe màu trắng nhìn yếu2 vs 3D ntn í. K bít màu nâu hay đen thì ntn. Mà bạn chụp ít hình cho ae xem xe đi
dandelion72
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích chiếc này. nó gọn, to nhưng ko đồ sộ, cũng ko nặng
HChi
Trứng
9 năm
😆) e đang xem xem màu vàng hay đỏ đẹp hơn ý
@HChi Con gái chạy màu đỏ đẹp hơn đó bạn ơi [emoji4][emoji4]
HChi
Trứng
9 năm
@Hoang Thang luv88 cơ mà giờ ra màu đỏ mới hình như không đẹp bằng màu đỏ trước đây ý. Em thấy có màu nâu mới cũng khá đẹp 😁
Mặc dù mình ko thích honda vn,nhưng con này khuyên bạn nên cạch nó ra,cục nợ đấy,máy kêu rõ to,to hơn cả lead,2 bà già đi ab 2011 thì cho là êm,cho đi grand thì kêu trời kêu đất mặc dù mua chưa tới nửa năm :eek:
HChi
Trứng
8 năm
Đã gần nửa năm kể từ khi lập topic tham khảo =))) Cái tính lo xa đúng k thừa mà, hehe.
Cảm ơn các anh, các chị góp ý chân tình.
Tình hình là vài ngày nữa em rinh em nó các bác ạ, hihi.
Mỗi tội dịp cận tết không biết em Grande có dính phốt làm giá nào chưa nữa 😔
Dù em thì định mua để sau kì nghỉ tết dùng luôn nhưng em cũng đang suy nghĩ có nên đợi sau tết tầm vài tuần để cho thị trường bình ổn lại không đã, hic.
Có ai ở Nghệ An nắm tình hình giá cả lên xuống thế nào bảo em với ạ...
@HChi Hôm bữa vô Yamaha Xuân Bình ở Nghệ an báo giá chuẩn đó e ơi
mrcantona
TÍCH CỰC
8 năm
@HChi Grande mới giảm gần 2tr xong...
HChi
Trứng
8 năm
Anh vô lâu chưa ạ? Giá so với giá niêm yết arăng rứa anh?
Ở đâu giảm vậy ạ???? Ủa đầu kì mà sao phải giảm dữ vậy nhỉ, quả là tin mừngggg mà, kiki
@HChi Hà nội vẫn giá niêm yết thui,có giảm thì chắc ngoại tỉnh,có thể vì dân vùng miền chưa biết grande giờ đang hot thế nào nên vẫn chọn xe Honda.
HChi
Trứng
8 năm
@Dante1982 Nghe anh nói em thấy hơi buồn cười 😃
HChi
Trứng
8 năm
@chenyouxing Đã bao gồm thuế rồi đấy ạ.
@HChi Nói thật mà.
Xe này chạy êm,kiệm xăngvà tiện dụng,mình thấy hơn hẳn lead của Honda.nếu là con trai nên mua bản đen mờ là đẹp nhất.
Mua acruzo nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019