[Tư vấn] Xin các pro giúp mình chọn giữa LG G2, Xperia Z hay Lumia 920, 925, 928, BB, Zenfone

ndta13
20/7/2014 4:17Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếc nhỉ
pvhunt
TÍCH CỰC
10 năm
đang dùng Lumia 1020, hệ điều hành thì không nói, đủ cái mình cần, nhưng có hai điểm yếu:
- pin kém, vừa xài đt vừa chụp hình thì xác định..
- camera đẹp, nhưng chắc chỉ thích hợp chụp ảnh tĩnh, tốc độ bắt hình chậm, dù ở điều kiện ánh sáng tốt
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@pvhunt Mình từng mượn xài thử lu1020 thì công nhận ngán cái tốc độ chụp thật, chờ moch râu nó mới lưu xong tấm hình
pvhunt
TÍCH CỰC
10 năm
@ndta13 Chờ nó lưu hình thì ok chậm chút cũng được, hoặc mình chỉ lưu hình 5M thôi cho nhanh nếu không cần in ấn chỉnh sửa nhiều.
Tuy nhiên dù 5M hay 41M thì cái quan trọng nhất là tốc độ màn trập thì thực sự hơi thất vọng cho một camera phone, chụp ảnh quan trọng là khoảnh khắc (chưa nói đến bố cục, ánh sáng abcxyz phức tapj0, nhưng từ lúc bấm nút cho đến khi máy thực sự chộp được hình thì chủ thể đã không còn ở vị trí, tư thế mình mong muốn nữa rồi, dù cho trước đó mình đã halfpress để lấy nét các kiểu

Túm lại là đang sắp chuyển nhượng em Lumia 1020 mới xài 2 tháng để lấy LG G2 => Pin lâu
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@pvhunt Vâng các dòng lumia cái nào cũng tự tin vào khả năng chống rung nên để tốc độ màn trập chậm nhằm thu sáng tốt, dẫn đến việc chụp ảnh chuyển động như đang xem phim ma, rủi có em nào xinh xinh đi ngang qua muốn móc máy ra chụp một pô chỉ có nước khóc ròng 😁 Trừ khoản đó ra thì công nhận lu1020 ngon thật. Nếu không phải vì cái màn hình quá khổ thì có lẽ lu1520 sẽ là sự lựa chọn hữu ích cho nhiều anh em. Mà nếu bạn xài G2 thì ra metrophone mà tậu thêm một ống tele nữa chụp cho máu :D Khả năng chống rung tốt của G2 mà sử dụng ống tele thì chụp ngon phải biết

P/s: Một số bức ảnh được chụp bằng G2 .Hình ảnh được tham khảo bên cộng đồng LG Việt
ndta13
CAO CẤP
10 năm
@Lumia Icon Hình 3 có vẻ qua xử lý rồi, g2 đâu có vụ chụp xóa phông. Mình có thằng bạn xài g2, mình mượn chụp trăm tấm rồi, hình ảnh mức trung bình, được cái vụ lấy nét bằng laser và chống rung khá, chất lượng ảnh kém hơn zenfone 6 một tí tẹo. Mua thêm cái ống lens tele cho phone gắn vào là nhìn hoành tráng liền. Nói đi nói lại ngoài độ phân giải ra thì chất lượng ảnh chụp g2 thua lu920 nhiều lắm 😁 Nhưng mà mình cũng thích đồ của LG với nokia nên còn băn khoăn :D
@ndta13 Chụp bằng google camera xoá phông được mà 😃
Thiên về chụp ảnh thì 920 là một sự lựa chọn tốt đó bạn.
Lumia 1020 hem nó thuộc giá tầm trung rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019