Tường thuật lại vụ mất điện thoại lumia 920

19/2/2013 2:55Phản hồi: 185
Tường thuật lại vụ mất điện thoại lumia 920
kỉ niệm của em cũng không phải kỉ niệm đẹp cho lắm nhưng nó là bài học của em nói riêng và của mọi người nói chung. Bây giờ thì find my phone hay các chức năng tương đương đã rất nhiều và nhiều người sử dụng rồi. Nhưng cách đây gần 2 năm thì nó là 1 điều mới ít ai để ý.

Xin mọi người đọc... like và share để hiểu hơn ^^

link topic cũ : tinhte.vn/threads/xin-giup-do-mat-lumia-920.1890622/
Em vừa mới từ công an phường ra bàn giao nốt ảnh để các cán bộ công an chuyển đối tượng lên công an quận. Em xin tường thuật lại từ đầu vụ án và up thêm một số ảnh tại cơ quan công an ạ !
Vào ngày rạng sáng ngày mùng 3 tết. Lúc đó tầm 5h sáng em đi ngủ và để chiếc lumia 920 black công ty mua tại nhật cường ngày 14/1/2013 tại đầu giường. Đến 11h30 phút sáng cùng ngày em dậy thì không thấy điện thoại, cứ tưởng bà chị cầm điện thoại tự sướng hoặc rơi xuống đất. Nhưng tìm mãi không thấy đâu cả em bèn lấy điện thoại khác gọi vào thì lần đầu có tín hiệu nhưng không nghe thấy nhạc chuông. Lần thứ 2 thì thuê bao quí khách luôn..... Với kinh nghiệm trong nghề mất điện thoại lâu năm.... em nhận ra là chiếc điện thoại đã ra đi tìm đường cứu nước rồi.......

Chán nản cùng với đen đủi đầu năm... em không thèm ngó ngàng đến cái skydrive nữa..... nhưng đến 2 ngày sau tức ngày 5 tết. Em định chỉ vào lấy lại danh bạ và một số note quan trọng về thì đột nhiên thấy vài cái ảnh lạ em chưa từng chụp. Em bèn ra trình báo công an phường nơi gần nhất

Em ra gặp đồng chí Nguyễn Gia Vũ bên cảnh sát hình sự ( thật ra thì 25 tết sinh viên thuê nhà em cũng mất cái laptop , 2 cái điện thoại , và 16tr tiền lương trong ví nên gia đình em cũng cay cú nên quyết tâm phải làm cho ra nhẽ ). Đồng chí Vũ có hỏi em kĩ lưỡng thì em vào search tiếp vị trí ( location ) của chiếc điện thoại thì nhận ra nó vẫn ở trong địa bàn khu em ở. Nên mấy ngày sau em tích cực lượn lờ trong khu vực thì may làm sao bắt được đối tượng.

Chị này là người nhận mua chiếc điện thoại của đối tượng

Đối tượng khai là: Hoàng Tuấn Vũ , sn : 1991 quê tại hoằng hoá , thanh hoá
quê không về quê ăn tết mà ở lại nhà nghỉ trong địa bàn để trộm cắt của các phòng sinh viên và các nhà dân trong khu vực. Đối tượng là người đi cùng còn đây mới là đối tượng chính trong vụ trộm cắp này
( em quên hôm post không up nốt. ảnh đối tượng cũng có trong skydrive )

đối tượng này công an cũng đã biết nhưng chưa bắt được

Quảng cáo

đối tượng khai bán điện thoại này với giá 7tr8 tại ngay đầu ngõ 100 đường hồ tùng mậu ( ngu vãi.... ăn trộm giữa ngõ... bán đầu ngõ và giờ lại thuê nhà cuối ngõ )

đối tượng đã ăn chơi nhảy múa hết số tiền trên và vừa thuê được một phòng trọ trong ngõ 100 đường hồ tùng mậu và đang trên đường đi bộ lên chợ đồng xa mai dịch thì bị tóm.

qua đấu tranh và khai thác cộng thêm một số liên hoàn chưởng của các cán bộ phòng cảnh sát hình sự thì có triệu tập thêm 2 đối tượng nữa nhưng em cũng chưa được nhìn mặt ạ 😔

( Hình ảnh em nó hiện tại.... gần 2 năm... rơi rớt nhiều.... Giờ e cũng chuyển sang 1520 dùng nên em nó hơi bị thảm thương một chút... đang chuẩn bị đi tân trang ) 😁

Sau khi mọi người đọc xong thì em có vài lời khuyên :

Quảng cáo

Lời khuyên của em dành cho tất cả mọi người là dùng điện thoại không phải là đi khoe với đời hay là một món trang sức. Mà nó là một phương tiện liên lạc, là một tài sản cán nhân. Là một sản phẩm công nghệ cao mà người dùng nên tìm hiểu nó kĩ. Hãy là một người dùng Tinh Tế....

Em xin hết. Xin cám ơn !
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhân đây em xin cám ơn toàn thể mọi người các thành viên diễn đàn : arowana.com.vn , tinhte.vn , vozforums.com , beat.vn và xin thứ lỗi vì đã làm phiền mọi người mấy hôm vừa rồi 😁

cám ơn nhiều lắm ạ :D
@nguyenhuyhoang1988 thằng này con non wa!chúc mừng bác !
@Hoàng Văn Uỷ các bác cho em hỏi ví dụ thôi nhe Nếu trường hợp mua bán lại người bán báo công an bị mất thì chuyện gì xảy ra nếu công an tìm ra chủ mới.hóa đơn thì mất?
traduma
TÍCH CỰC
11 năm
Chia vui cùng chủ thớt. Thằng trộm này chết vì thiếu hiểu biết đây mà.
Chúc mừg chủ thớt nhá, è đầu nó ra bắt ói cho bằg hết đốg kia mới thôi ;)
Chúc mừng Bác, Bác thật may mắn, em tưởng Bác phải như phim này mới bắt được thủ phạm chứ😁
thanhmaikmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caivinnguyen film ji vậy bác
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhmaikmt phim gác kiếm mà bác, có triệu vy đóng đó
😃
@caivinnguyen cái này trong phim gác kiếm phải không ta ?
Hay, 99,99% đã mất mà tìm lại được, âu cũng nhờ công nghệ định vị. các bác hãy lấy đây làm kinh nghiệm, nên cài ứng dụng theo dõi dt từ xa từ lúc mua về nhé
hay
soccon6666
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi công nghệ cao là thế ^^!

Tí phải kích hoạt con lu 920 của mình cho tự động up ảnh phòng dính như chủ thớt @@!
@soccon6666 cái này là phải nhờ chức năng up lên skydrive của nokia rồi.
thangbom
ĐẠI BÀNG
11 năm
phải nói là bạn may mắn cực kỳ, gặp ăn trộm thuộc loại ngu nhất nhì thế giới. Chúc mừng bạn
@thangbom sao lại nói như thế bác. nó chuyên xài 1280, giờ cầm máy này thì sao biết đường mà vọc vạnh:p như khối bác giờ đưa cầm blackberry cũng phải mò chứ bộ...
chúc mừng bác, đáng đời tên ăn cướp, bị tóm là đáng 😆)))
bb8800_hp
TÍCH CỰC
11 năm
e dùng lte2 có. ứng dụng nào như thế ko nhỉ.
ví dụ rơi vào tay hot boy nào toàn đi check girl teen rồi chụp ảnh thì cứ để mất máy xem ảnh cho sướng
@bb8800_hp hự, xem ảnh mấy đứa hotgirl đi cùng thằng ăn cắp làm gì cho đui mắt hở bác @@
@bb8800_hp Xài androi thì có dropbox
@nakimushi dropbox mỗi lần vào ứng dụng nó mới tự up hình lên thì phải. có thằng bạn cũng đang xài s3 mở lên mới thấy up
@bb8800_hp dropbox, ông nội ơi
@bb8800_hp dùng Dropbox hoặc Google+ hoặc Picasa bác nhé.
chụp phát là đồng bộ lên luôn ạ !
Chúc mừng bạn nhé. May mắn thật đấy. Không có ảnh với tường thuật chi tiết thế này thì mng lại bảo ảo @@.
Trước mình bị mất xe, nhìn thấy nó lên xe, đi rồi hẳn hoi. Đuổi theo, nó chạy vào ngõ, ngõ lại tắc đường, nó bỏ lại xe, mình lấy lại đc @@. Kể xong, chẳng ai tin =)))))
@@
Cung hỷ .
trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lạy ông tôi ở bụi này!
Mình cứ tưởng đang đọc chuyện cổ tích.
Chúc mừng bác chủ thớt.
vvm69
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trandaocs Vụ này đưa vào truyện cười được.
Việt nam mình thi có bao nhiêu người am hiểu đâu mà
chúc mừng bạn, cái zụ này mà lên báo thì doanh số 920 sẽ còn tăng hơn nữa, có khi Nokia còn bồi dưỡng hậu hĩnh cho bạn nữa ấy chứ.
Anh em nhớ bật chức năng để đề phòng đi nhé, mình cũng thế
Minhsur
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng bác chủ lần nữa.
Thằng ăn trộm ngu không biết gì về Lumia 920 nên tự sướng và nhanh chết.
Còn cái bọn chưa 1 lần sờ Lumia 920 nhưng suốt ngày ra rả chê bai em nó thì sao nhỉ? Ếch XL...
NCN
ĐẠI BÀNG
11 năm

Chúc mừng chủ thớt.
Bạn này nói hơi quá, những fan cuồng của iOS với android trong tinhte này, chưa xài wp lần nào cầm lumia 920 chắc cũng giống anh trộm này thôi. Chẳng qua chưa xài chưa biết.
tim90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haha, h mà mua lumia cũ thì cũng phải cẩn thận. Hôhô. Chúc mừng bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019