Turbospoke - gắn pô cho xe đạp

chuyengiaphaxe
16/12/2014 4:35Phản hồi: 92
Turbospoke - gắn pô cho xe đạp
maxresdefault (1).jpg

Ngày nhỏ chắc hẳn anh em đã từng mơ chiếc xe của mình có thể phát ra tiếng pô giống mô tô của người lớn hay ít ra thì nó cũng có một quả pô cho ra dáng chiếc xe thật sự. Bây giờ anh em đã có thể biến ước mơ đó thành sự thật với bộ phụ kiện Turbospoke dành cho xe đạp.

Với Turbospoke, chiếc xe đạp sẽ không cần bất cứ nguồn điện nào để phát ra tiếng pô như xe máy. Tất cả âm thanh phát ra đều qua một miếng giấy cứng. Khi chúng ta chạy thì miếng giấy cứng sẽ cọ vào căm xe và dao động. Từ đó tạo ra âm thanh ở những tần số mô phỏng theo tiếng pô xe máy.

Ngoài ra, đi kèm trong bộ Turbospoke là một ống pô vui vẻ có nhiệm vụ khuếch đại âm thanh tạo ra từ miếng giấy cứng và làm tiếng pô to hơn, gây được sự chú ý hơn nếu anh em thích. Theo nhà sản xuất thì quá trình lắp đặt Turbospoke lên xe đạp chỉ diễn ra trong 5 phút và khả năng tương thích của nó lên đến 95% số xe đạp có mặt trên thị trường.

Turbospoke 3.JPG

Bộ phụ kiện này hiện có giá trên Amazon là 19,99$. Trong bộ Turbospoke có tặng 3 miếng giấy cứng có hình dáng, và độ nhám nhau để có thể tạo ra 3 loại âm thanh riêng biệt cho anh em lựa chọn theo sở thích.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanluoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đi đường mắc mưa chắc miếng giấy cũng rã hết nhỉ 😁
ngoxuanminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trẻ châu thích điều này😃
lenguyenson
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoxuanminh Bác này chắc là Trẻ "trâu".
Ngày xưa em làm quả bóng cho nó cạ vào nan hoa
ai_am_god
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhhao060408 chuẩn rồi ạ (y)
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhhao060408 mình cũng thế, sau này còn dùng nắp lon nước ngọt (cắt & mài ra) thì phải... :3
@minhhao060408 19.99 mà đổi ra bong bóng thì chơi mệt xỉu bác nhỉ 😁 mà không sợ mưa nữa :D
@minhhao060408 Chính xác, cứ cột cái bong bóng dài vào cái đũa gắn với vè là ngon lành, hơi tốn bong bóng tí 😁
treble
TÍCH CỰC
9 năm
Ngày xưa e cũng kẹp lá bài kiểu này,chỉ ko có cây Leovince kia thôi hjhj
pnha1720
ĐẠI BÀNG
9 năm
@treble a avatar là ai vậy bạn 😁
jayrock2
ĐẠI BÀNG
9 năm
đạp đã mệt nay còn mệt hơn o_O
Pein170
ĐẠI BÀNG
9 năm
hồi xưa mình hay lấy muỗng nhựa cột phía sau xe rồi chạy😁
nhớ hồi còn trẻ trâu ở xóm có phong trào gắn bong bóng vào khung xe đạp, cho cạ 1/3 với tăm xe, chạy kêu lực phết, mỗi tội không bền. 😁
Ngày xưa lấy cái vỏ tre ý anh em nhớ k?
ChickenSoul
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ thời kẹp cái bẹ măng (ở quê mình gọi là mo nang) vào bánh xe đạp và chạy quanh làng cho kêu pach pạch. Giờ không còn tre mà nghịch nữa.
simbacon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ChickenSoul bạn giống ở mình rứa.
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
@ChickenSoul bác giống em vãi...
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc cmt từ trên xuông, toàn có từ :Ngày xưa...😁
Xe máy mà thỉnh thoảng gặp mấy thằng trẻ trâu rú ga đã mong nó phi vào cột đèn rồi. Giờ lại còn giở trò với xe đạp ?
@dualshock Đâu có bác. Cái này mấy em lớp 3 lớp 4 nghịch thôi
duc97ltk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang tưởng tượng xem lắp cái này vào con xe mini Nhật thần thánh của em thì nó sẽ ntn :p
Ý tưởng khôi hài 😃
vì ngày xưa trẻ con thích xe máy như người lớn mới nghịch vậy mà bác
Hồi còn trẻ trâu mình đã thử với bong bóng và thành công :v
Đẳng cấp là đây... Từ đằng sau đến người ta cứ tưởng cào cào đến
Ngày nhỏ lấy mấy thanh tre mỏng mà các cụ hay đan lát kẹp vào bánh sau, chạy nó cũng kêu tè tè, bạch bạch..., mỗi cái không có quả pô thôi.
Tuổi thơ dữ dội
Lắp xong đi chậm như rùa có phát ra tiếng kêu đc ko nhở ? :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019