Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TUT] Cài Đặt Java cho Android

duyhien_cntt
5/11/2009 8:3Phản hồi: 118
HI ALL
Lần trước mình có thử cài đặt một cái tên là java runner cho Android nhưng không thấy hay ho gì. lỗi rất nhiều và không ổn định với một số ứng dụng mình vẫn hay dùng.
Hôm qua tình cờ mò đc một cái trên XDA. Mình đã cài vào con Dream của mình chạy thử thấy rất ổn định. Giờ shared cho anh em để chiến đấu:

1. Cài đặt bộ Java for android:

Download file này về: http://www.mediafire.com/file/emzqh2yznng/Java for Android.rar
Đây là bộ cài đặt full cho nó việc cài đặt rất đơn giản bằng cách click vào file Install Java For Android.bat.
Nếu sau khi click chờ một lúc cho nó chạy. Máy khởi động lại là quá trình cài đặt hoàn tất.

2. Cài đặt và chạy ứng dụng Java
Copy file jar hay jad vào thẻ nhớ hoặc một thư mục nào đó.
Bật chuơng trình lên :

Bấm Menu Chọn SDCard

Nó sẽ tự động quét ra các file JAD và JAR có trong thẻ nhớ của bạn.

Chỉ việc chọn file cần cài đặt và nơi cài đặt😔mặc định là /SDCARD) là xong:

Quảng cáo

Sau khi cài đặt xong
Click vào thư mục bạn đã cài đặt (mặc định là /SDCARD) Bạn sẽ có một danh sách các ứng dụng đã cài như sau

Quảng cáo

Cuối cùng là chọn ứng dụng và chạy:

3. Some Screen Shoot
Phần mềm MMAP:

Hàng Hot: Opera Mini beta 5:

Đây là bàn phím ảo của OperaMini cho các máy cảm ứng đấy nhá. nhìn cũng khá đẹp. chậc chậc.

4. Some java Application
Phần mềm mmap bạn download theo link này: http://www.mediafire.com/file/zkzxzn2nxjz/MMAP.zip

Còn đây là Opera Mini http://www.mediafire.com/file/mnyvmtoommy/OperaMini5Beta.rar

Anh em nào có cái Game gì hay ho ngày xưa từng cày thì giờ lôi lại mà cày nhá.

Chúc anh em vọc soft tan máy he he he ............
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghê thật, bác duyhien công nhận chịu vọc ghê
cảm ơn bác, ngày trước cài rom hero thấy cũng có nó nhưng chưa đụng. Hôm nay đụng, cài cái mobipocker reader thì load đến 50% là đứng, còn opera 5 thì chạy ngon, mỗi tội cảm ứng chuối quá, touch mà thấy khổ sở như đi cày 😆
Mình chạy thấy cảm ứng ngon lắm mà có sao đâu bạn ?
Cái này máy phải hack root mới cài được đúng ko bác? Có file .apk thì hay quá! Mình cũng đang dùng cái Java runner, giao diện xấu hoắc, chạy ko mượt! 😔
Dù sao thì cứ share mình file jar của MMAP và Operamini beta 5 đc ko? cảm ơn bạn nhiều!
đơn giản hơn cả apk, chỉ cần kết nối PC với Android, chạy file .bat là xong.
MMap và Operamini bạn có thể lên trang chủ của nó down, dành cho jave phone, đuôi .jad hoặc jar
cho mình hỏi chương trình java lấy chuẩn thế nào vậy bác (dùng cho dòng điện thoại nào) sẵn cho mình cái file bản đồ luôn nhé mình ngại tìm quá 😁. à mình vừa phát hiện win7 nhận con g1 như là usb không cần cài gì hết (chép file qua em g1 được luôn trong khi win xp của mình nhận ra nhưng khi chép file thì không được)
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chương trình java chính là 1 chuẩn rồi. Dòng máy nào hỗ trợ java đều dc.
Phần mềm mmap bạn download theo link này: http://www.mediafire.com/file/zkzxzn2nxjz/MMAP.zip

Còn đây là Opera Mini http://www.mediafire.com/file/mnyvmtoommy/OperaMini5Beta.rar
Giải nén ra và copy vào thẻ nhớ nhá.
luck !
Bác ơi link lỗi rùi bác up lại đc ko? Thx
Hic bạn thử check lại xem.
Mình thấy nó vẫn sống sờ sờ mà bạn
trandai09
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình download về rồi nhưng giải nén ra rồi chép vào thẻ nhớ vào astro kích vào Install Java For Android.bat máy nó báo file not found. Mình dùng máy g1 fw 1.6 chưa root gì cả. Mình phải cài như thế nào
Cách này áp dụng cho những máy đã hack root rồi phải ko bác? 😔
Đúng rùi bác à thấy 'su' là biết máy phải root thui 😁
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy File Install từ máy tính thì được , nhưng khi cho vài thẻ nhớ thì vẫn như cũ . Bạn nói kết nối Android với máy tính ở đây là sao? Mình ko hiểu chỗ này lắm! Bộ phải dùng PC Suite à?
oceanblue
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có nghĩa là bạn phải kết nối Sync giữa Android và PC đó bạn, thì ok mà. Sau đó từ máy tính bạn chạy File Intall Java for android.bat là ok mà.
trungx
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao các bác cài mãi kô đc nhỉ, e cài 1 cái được ngay, e up rom rồi down rom rồi up lại mà vẫn cài được bình thường theo đúng cách chủ thớt chỉ dẫn. Quan trọng bây h là game, cài 1 đống nhưng gần như kô nhai được cái nào. Chỉ 1 ít là dùng được. Chán.
Em làm theo bác Duyhien thi nó báo successful nhug vào G1 thì ko thấy có biểu tượng java, máy cũng ko reboot, thế là sao nhỉ?
Lộc
TÍCH CỰC
14 năm
hix, em cài mấy phần mềm chat và opemra mini rồi mà nó cứ báo là không có kết nối hoài, trong khi dùng web browser mặc định của android thì vào internet vô tư. 😔. Ai bik help dùm.
khoa_blue
TÍCH CỰC
14 năm
@duyhien: app này mình chưa hiểu, nghĩa là mình sd file jad hay jar từ mấy chương trỉnh của symbian có dc k. hay phải là file cho hdh Android.
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
@khoa_blue: Mục đích chính của app này là tạo ra môi trường chạy java (jre) để các soft viết = java có thể chạy dc trên android. Và cũng chính là để chạy các file jar đang có dàng cho symbian rất nhiều.
Bản thân chương trình java là chương trình chạy trên nhiều nền (multi-platform), để chạy được trên 1 hệ thống thì hệ thống cần cài 1 chương trình dịch. Bất kỳ máy nào có chương trình dịch đó đều có thể chạy được soft viết bằng ngôn ngữ java. Tác dụng của java for android chính là như vậy.

Tuy nhiên, theo thực tế thì 1 số soft các bạn cài chạy không được là do chương trình java còn viết cho từng loại máy, 1 số chương trình fix sẵn về kích thước màn hình hay các thông số khác mà mobile của mình không phù hợp. Thế nên gây lỗi. Kể cả mmap mình dùng cũng thỉng thoảng bị lỗi (Ví dụ như mất phím menu trên màn hình để chọn dẫn đường .vv...) Hy vọng các bản sau sẽ fix lỗi dần dần
Các Bác cho em hỏi, bây giờ em muốn gỡ bỏ chương trình Java thì phải làm thế nào.
Không có cách nào ko cần root máy mà vẫn cài được hả các bác 😁
Các bác chạy được rồi cho hỏi chút. Tôi cài cái Java Jbed này được rồi, reboot ok, nhưng khi vào chạy chương trình thì nó báo SD card not ready or busy, nưng các phần mềm khác vẫn đọc SD card như thường. Không biết nó bị gì.

Bác nào biết chỉ dùm nhé.
Cảm ơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019