Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tùy biến desktop của Mac bằng Geektool, ấn tượng ................!

kuldokk
12/5/2010 16:4Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em chỉ khó hiểu mấy cái add on của yahoo thôi , add mãi vào ma cứ báo cái gì gì ý ko cài đc .
hunter52
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho em hỏi cái font chữ ở hình số 2 tên là j @@, tìm mãi không
Fazz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã chỉnh giờ để lên desktop nhưng khi restart máy thì nó không tự động hiên lên, mà phải vào geek ấn enable. Có cách nào mà khi log in vào máy là nó hiện lên sẵn không mọi người ?
có bác nào cho em xin mấy cái URL hay hay trong cai image cua geektool duoc ko ah....
bác kuldokk chụp màn hình cho e xin cái setting của hình 2 với 😁, e làm luôn theo, đỡ fải mò 😆
Cảm ơn bác nhiều!Bác cũng có tội đó:p, Làm e thức vọc đến giờ này mới ưng ý được cái desk này đây!
Screen shot 2010-10-05 at 3.39.31 AM.png
kuldokk
ĐẠI BÀNG
13 năm
😆 Sorry các bác là dạo này học hành , làm việc lu bu quá nên chưa có thời gian ngồi nghịch mấy cái này rồi viết lại cho các bác, hôm nào rảnh lại ngồi tiếp : D
pine2103
ĐẠI BÀNG
13 năm
của em ạ 😁, Thanks bác chủ thớt nhiều lém :x
Mình xài ubuntu mà muốn có thanh biểu tượng giống của MAC, có bác nào biết cách làm không chỉ mình với 😃
anakan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác xài Ubuntu mà muốn giao diện giống Mac thì xài bộ Mac4lin này http://sourceforge.net/projects/mac4lin/
Cài thêm AWN nữa là có thanh Dock y chang Mac. Có điều máy yếu mà cài thêm giao diện thì Ubuntu cũng giống WinXP thôi
Cám ơn bác nhiều. Máy mình duo 2 core, 2.4Ghz, 4Mb cache! GPU ko có 😔, khong biet nó chạy sẻ thế nào :
Mình mới xài Ubuntu nên giờ down cái này về tiến hành cài ntn vậy các bác?
Làm ơn chỉ giúp mình với!
http://lifehacker.com/5681775/customize-your-desktop-this-weekend?skyline=true&s=i

Bạn xem ở đây nhé
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Bác chủ thớt cho e xin cái wallpaper này dc không ạ

Thank bài viết khá đầy đủ và chi tiết....
[ubuntu] mình vào Tẻminal gõ câu lệnh: sudo passwd root sau đó máy yêu cầu nhập mật khẩu, nhưng mình gõ bàn phím cứ trơ ra, (ko gõ được chữ) giờ phải làm sao để đăng nhập ROOT được đấy....!
cái này cứ như raimeter bên Win ấy nhỉ :d
thanh bác rất rất nhiều 😁
soskhanh
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp quá đi mất thôi :x
Win 7 không biết có thể tạo được đẹp như vầy không nhỉ?
NoK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng cái này tốn RAM phải biết nha các bác 😆
moonblack
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn thấy đẹp thật, muốn làm 1 cái chi riêng mình ma thấy khó quá :cools:
Chỉ có Mac OS mới làm được! hehe... Em làm liền đây! Ghiền thật! ^^
giao diện ở Geektool hình đầu tiên nhìn ấn tượng quá, đúng sở thích của mình. Sắp xếp được nhiều Icon mà không bị lộn xộn.
Hi vọng sẽ có phiên bản ở Ubuntu 😁.
Mac quả thật có nhiều cái hay nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019