Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Twitter có giao diện mới, gần giống Facebook

TDNC
23/4/2014 2:30Phản hồi: 35
Twitter có giao diện mới, gần giống Facebook

Hôm nay Twitter chính thức cung cấp giao diện mới cho toàn bộ thành viên của mình và nó khá giống Facebook. Lần cập nhật này có thể xem là lớn nhất từ trước đến nay, gần như toàn bộ các thành phần trên giao diện Twitter đều được thay đổi hết. Chúng ta có hình đại diện bự hơn và nằm ở bên trái, có hình cover kích thước lớn, không gian chính bên dưới thì được chia làm 3 cột không khác gì giao diện của Facebook đời trước.

Để cập nhật lên giao diện mới, bạn hãy đăng nhập vào trang Twitter.com, trang web sẽ lập tức đưa ra thông báo để bạn cập nhật. Nếu không thấy thì bạn vào trang web này (link), bấm nút Get it now màu xanh dương để cập nhật.

Ngoài mặt hình ảnh được cập nhật to hơn, chúng ta còn có một thanh menu nằm ngang dẫn đến các mục Tweets, Photos/Videos, Favorites... Bên dưới chia làm 3 cột, từ trái qua gồm có: thông tin cá nhân, các tweet mới nhất và sau cùng là cột gợi ý/xu hướng. Đối với mỗi dòng tweet, bạn còn có thể dán nó lên trên (Pin) cho dễ nhìn thấy, nó giống như một chủ đề dính mà các bạn thường thấy trong forum.

Khả năng cá nhân hóa còn được nâng cao hơn khi Twitter cho phép chúng ta thay đổi màu sắc của trang web, khi bấm vào nút "Edit profile", bạn có thể thay màu cho trang cá nhân của mình với số lượng màu gần như không giới hạn. Màu sắc này sẽ áp dụng trên cả trang cá nhân lẫn trang Home của Twitter.

Một số hình ảnh về giao diện Twitter mới:

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Riếc rồi cái gì cũng na ná nhau.
@JerryKist Người ta gọi đó là xu hướng. 😁
Mình ko dùng cái này nhưng Twitter chỉ có follow thôi chứ ko có kết bạn phải ko
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Nó không chơi với người Việt thì tại sao mình lại chơi với nó hỡi đồng bào Việt 😃
@vantho9x Chả liên quan
@vantho9x chơi mình, nó đc hay k không biết, nhưng mình chơi nó mình đc nhiều.
@vantho9x Thế sao chính phủ Việt ko chơi với face mà face nó cứ cố sức lết vào?
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
@king_of_mar1311 Liên quan vãi 😃
Không chơi wtitter, đọc khó hiểu.
Bị lỗi ko gõ dc trong trang twitter.com/
Có cái acc hơn 1k follows mà bỏ ko mấy năm nay chẳng biết làm gì.
kieuqtoan
TÍCH CỰC
10 năm
@JerryKist +1 cho bác vì cái chữ ký :v
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chẳng hiểu nta nghĩ gì mà để cái cover chiếm nửa cái màn hình nhỉ? Đã vậy lại còn để full chiều ngang, dính luôn trên top. Thành ra rất rối mắt khi cuộn xuống
Cũng khá hay đấy chứ
Vn ít dùng câi naỳ nhỉ
Lâu lắm rồi ko vào Twitter nữa
Twitter có cái hay là follow theo dõi thôi, ko có kết bạn, hình như ko có chức năng tìm bạn bè từ facebook, yahoo, v.v...
@thanhsangmobile Có mà, discover > find friends😁 mới có yahoo, hotmail, aol, gmail thui
jaoming
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhsangmobile FB cũng học nhiều cái từ Twitter: ngoài tính năng Follow (trên FB là Follow/Subscribe - tuỳ trang) thì còn có hashtag # và mention @.
Giờ thì Twitter có chút hơi hướng của FB chắc cũng là theo xu hướng.
@yellowcricket90 ác cái bạn bè toàn nằm trên fb, còn yahoo bỏ lâu rồi, bạn bè thì ít mà ngườời lạ thì nhiều hiii
Hình như chỉ đổi giao diện trong Me, còn Home thì vẫn thế
Snake696
TÍCH CỰC
10 năm
mình chỉ dùng twitter để follow Tayler Swift, mà lâu lắm k dùng
cải lùi?
Mình có dùng cái này. Toàn là theo dõi cộng nghệ thôi. Thấy app do bb làm khá hay.
Bọn mỹ toàn chơi cái này,thay vì fb
Nói chung là mình ko thích tw cho lắm, vì nó có hình con chim 😔
Vào toàn thấy các nguyên thủ quốc gia hoặc các sao, kinh vãi, chả biết có phải tài khoản chính chủ k nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019