Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Twitter đổi giao diện trang chủ, tăng tính gắn kết và giàu nội dung hơn

bk9sw
16/4/2015 13:6Phản hồi: 18
Twitter đổi giao diện trang chủ, tăng tính gắn kết và giàu nội dung hơn

Twitter đã vừa thay đổi giao diện trang chủ hôm thứ 4 và giao diện này được thiết kế nhằm khuyến khích sự gắn kết giữa người dùng. Trong khi giao diện cũ đóng vai trò chủ yếu là một trang đăng nhập thì giao diện mới giờ đây cung cấp nhiều nội dung hơn từ người dùng Twitter và bạn có thể khám phá ngay các nội dung này mà không cần đăng nhập. Được biết thiết kế trang chủ mới chỉ vừa được Twitter tung ra cho người dùng tại Mỹ trước, những địa điểm khác sẽ được cập nhật sau.

Gabor Cselle - giám đốc sản phẩm của Twitter cho biết: "Hôm nay, chúng tôi đang thực hiện một thay đổi lớn đối với hàng triệu người dùng, những ai ghé thăm Twitter nhiều lần mỗi tháng, họ không muốn đăng nhập nhưng vẫn muốn biết những gì đang xảy ra."

Khi mở trang twitter.com bằng trình duyệt trên máy tính, bạn sẽ thấy một danh sách chủ đề, trong đó bao gồm các nghệ sĩ nhạc pop, diễn viên và tin tức kinh doanh. Khi nhấp vào một trong số các chủ đề, bạn sẽ được xem qua dòng thời gian (timeline) của các tài khoản Twitter phổ biến liên quan đến chủ đề. Cselle nói rằng: "Đây là các nội dung thời gian thực, giàu thông tin."

Twitter_homepage_old.jpg So sánh giao diện trang chủ cũ (trái) và mới (phải) của Twitter.

Thay đổi này của Twitter rất ý nghĩa bởi trang chủ của dịch vụ mạng xã hội này sẽ trở nên hữu ích hơn, cung cấp nội dung cho bất cứ ai không chỉ người dùng đã đăng nhập. Ngoài ra, trang chủ mới cũng tăng sự gắn kết giữa các tài khoản người dùng khi họ không đăng nhập trên desktop nhưng vẫn có thể đào sâu nội dung. Rõ ràng trang chủ mới thú vị hơn nhiều so với một trang đăng nhập đơn giản nhàm chán như trước.

Bên cạnh trang chủ mới, Twitter được cho là đang thử nghiệm một phương thức mới để cải thiện khả năng khám phá cho người dùng trên trang. Theo Venture Beat, tính năng mới có tên là "You may also like" (Bạn cũng có thể thích) và đây là một cột mở rộng xuất hiện ngay bên phải trang cá nhân của người dùng khi sử dụng trên giao diện desktop. Cột mở rộng này bao gồm 5 đoạn tweet từ những người mà bạn không theo dõi, ý tưởng ở đây là nếu bạn thấy thông điệp của họ hấp dẫn, bạn có thể tìm hiểu sâu hơn và sau cùng có thể nhấn nút Follow họ.

Theo: DigitalTrends
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyhaykhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu lắm ko dùng twiter, Nhưng giao diện dễ nhìn hơn trước. Đợt trước mới vào nhìn ko biết dùng tn luôn.
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
Có đăng ký Twitter nhưng chẳng mấy khi vô, tại vẫn bị ảnh hưởng của FB nhiều quá 😁
mình thấy đọc tin trên twitter tốt hơn facebook vì hashtag nào hot là nó nhảy lên đầu ngay. Còn fb thì xếp theo thời gian, tin nào nó cũng cho là như nhau.
mình vào TW để đọc tin công nghệ, tin của UN và một số tin về chính trị 😁
twitter giờ chính thức support cho Việt Nam rồi, giao diện tiếng việt đầy đủ! dùng twit để cập nhật tin tức thì k có gì nhanh bằng và hiệu quả nữa, sức mạnh của hastag chính là đây
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
sao mình vẫn thấy giao diện cũ nhỉ @@
@Kuro Keita Mình cũng vậy, khi mở ra chỉ nhìn thấy giao diện cũ
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@leo1286 mình vừa đọc lại bài, mới chỉ có ở Mĩ thôi 😁
cũng hay dùng twitter nên hóng cái giao diện mới :D
người VN chỉ dùng Facebook thôi.
trieu04
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa thấy thay đổi gì cả, vẫn là layout cũ mà, chắc Viêt Nam chưa có tên trong danh sách nâng cấp lần này.
kingofpain
TÍCH CỰC
9 năm
mobile VN không xài đc, buồn vãi lọ !!
Thi Văn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kingofpain Hi Bạn
Mình cũng gặp vấn đề giống bạn trước đây. Để khắc phục, bạn dùng 1 ứng dụng để đổi VPN nha. Ứng dụng mình thấy đơn giản và tiện nhất là Betternet. Hi vọng sẽ khắc phục đươc lỗi không vào được Twitter trên điện thoại của bạn
kingofpain
TÍCH CỰC
9 năm
@Thi Văn ok, thanks để mình thử, trước có đổi VPN = app hotspot thì ok mà ko thik app đó lắm !!
twitter chưa thông dụng ở vn lắm, đa phần fb không
Thi Văn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vào đâu thấy đổi giao diện đâu bạn. Hay là Twtiter chỉ mới thông báo thôi
trung__123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy vn chả ai sài tw nhể @@
luker
TÍCH CỰC
9 năm