Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ok Thanks cậu
con u30gt của mình up lên 4.1 v1.06 tự nhiên ko tự động xoay dc??vào camera khi xoay thì dc,có ai bị giống mình ko?reset lai vẫn ko dc
@thanhnhut thì ra là để chế độ HDMI on nên màn hình nằm ngang,hèn gì thấy mở camera lên vẫn xoay dc^^
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhnhut Bạn đã bật "tự động xoay màn hình" chưa vậy ??,
Rồi bản 1.06H đúng k?, bạn down ROM ở đâu vậy?
@huytran5 tất nhiên lúc đó mình đã mở "tự động xoay màn hình" rồi ko dc mới nói,nhưng giờ đã giải quyết xong
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhnhut Hic, ok bác, giải quyết xong là đc rồi 😁
@thanhnhut Của mình thì đua xe ko lái dc.😔

Sent from my U30GT-H using Tinhte.vn
Máy tớ U30GT-H hôm nay vào Play Store ko connect được mặc dù vào web vẫn được và nghe nhạc online bình thường nhưng vào Play Store ko connect được như ko có mạng vậy đó , mặc dù reset và tắt máy khởi động lại vẫn bị . Pro nào biết đây là lỗi gì không Help tớ với . Máy tớ Vesion 4.1.1 Rom 1.06 .
@luckyvboy Nâng tiếp đi bác.

huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
AE cho mình hỏi xíu, mình vào recovery thì nó hiện con Android nằm ễnh bụng kèm dấu chấm than đỏ
Giải quyết sao nhỉ???, vào recovery và bootloader kiểu gì vậy 😔
Trước em dùng 1 em dt android vào recovery cũng bị như vậy như họ up bằng flash file gì đó thì vào recovery ầm ầm. Chắc máy mình cũng phải làm thế bác à😔

huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quachtrungblack Hình như là vậy,chắc là nếu k dùng đến recovery thì k cần đâu nhỉ
Bác sang rep dùm e vụ 3g phát
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đính chính là nếu cần Recovery nên dùng cái CWM với v5.5.0.4 là mới nhất, update đầu tháng 9

Link down: http://www.mediafire.com/?x8tahjtbjpct4ja

@huytran5 Kaka. Em vừa hướng dẫn 1 bác sài e173eu-1 thành công. Bác làm ok chưa? Recovery mình vẫn chưa khắc phục dc😔

huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quachtrungblack Có gì mà k khắc phục đc :|, bao giờ cài ROM sẵn tay thì flash luôn để có Recovery ấy mà hờ hờ
Bây giờ tắt máy, giữ Power + Volume+ là có thể vào Recovery roài
Tiện cài ROM k cần cắm cable ấy mà
Còn con E173eu-1 thì chưa có đk làm, nên rất bứt rứt
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
ai chỉ e cách root con u30gt cái. cái chương trình 91 kia nó nhận máy rồi mà đến lúc vào cái chương trình AP - Cube.exe thì ko thấy hiện xanh 1 cái gì ở ô nào cả. mặc dù đã bật cả chế độ debug. dùng superclick one thì bị treo ở dòng thứ 2.
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gabeohp91 Tìm bản ROM clean Rooted hoặc bản ROM cook rooted sẵn ấy
Hoặc dùng superclickone bản thấp hơn
Muốn cái RKBatchTool 1.5 nhận device, thì bạn tắt máy, giữ Power + Volume+ ,sau đó nhanh tay kết nối tablet với PC
Nó sẽ yêu cầu cài driver nếu chưa cài >> tìm driver theo kèm cái RKBatchTool 1.5 luôn nhé.
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@huytran5 có bản nào root sẵn được mọi người test chưa ạ? mà sao con này nhận driver kiểu gì ấy. lúc được lúc ko =.=! up rom sợ gần chết.
Cho mình hỏi ở Sài Gòn có cửa hàng nào bán con này không vậy, rổ giá tầm bao nhiêu? Thank các bạn.
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thì mọi người vẫn dùng còn gì ,sao đâu bác...nhận driver lúc đc lúc không là sao?, mình k hiểu
Cắm vào nó hỏi driver thì cài cho nó,lần sau cài gì nữa đâu
Chập chờn thì k.tra lại cái cable USB nhé,
Hình như có bác hoangminh155, bác tìm lại có nick bác ấy trong topic thì phải, l.hệ để biết giá rổ ^^
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@huytran5 bác cho e xin cái link down bản 4.1 nào đã root ?
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây,bác cài xong,lên GG Play tải về cái SuperUser xong chạy nó trước nhé, những apps này cần Root nó sẽ hỏi bác
Chỉ cần "Allow" là ok
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@huytran5 đây là bản ver bao nhiêu vậy bác. 1.06H ạ?
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gabeohp91 Chả để ý, có quan trọng gì k hả bác ?, 4.1 JellyBean đấy
gabeohp91
TÍCH CỰC
11 năm
@huytran5 em nghe bảo bản 1.07H fix mấy cái lỗi gì đó ấy mà. nên hỏi vậy 😁
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gabeohp91 Tất cả chỉ là tương đối :D, dùng còn thấy vài game k chơi đc cơ
Cứ BudaDroid là ổn định rồi
@huytran5 Buda Droid là cái gì đấy bác

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
ai biết up rồi thì cho mình xin yahoo pm hỏi với hic
Bac Nao o Hn biet up thi cho mjnh xin dia chi we den nho bac up ho voi'-
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangan123 Có hd đó rồi còn gì bác ơi, đơn giản mà
Minh KO co laptop bạn ơowl hii' ban co o Hn KO mjnh dem qua phiền bạn giúp tẹo 'thanks
duyetvn01
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứu em vs em bật máy lên nó cứ bị con robot ngã ra có cái chấm than dỏ huhu. bấm nút khác thì vào recovery 4.0 huhu
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
em mới tậu con cube u30gt, đang chạy 4.1, bị lỗi pin các bác ạ. Em dùng còn 4% đến lúc cắm sạc thì nó lên 50%. Rồi hay tắt đột ngột nữa. Có ai giúp em được em k ạ
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
à, sao youtube của em bấm vào nó bị fc nhỉ
huytran5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm trên desktop cuũng đc mà
Flsh lại Rom thôi bạn ơi

Không phải lỗi,do tình trạng pin ảo thôi, dùng apps BatteryCalibration để khắc phục
duyetvn01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytran5 Vấn đề là máy tính k nhận driver nữa ấy. bấm mấy phim để như hướng dẫn thì nó ra hình con robot nằm đó với cái dấu chấm than hic
cho em hỏi u20gt đã có rom 4.1 chưa ạ
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Làm sao tạo màn hình.recovery hả các bác
yoko228
TÍCH CỰC
11 năm
Em vào recovery chỉ thấy con robot màu xanh nằm xỉu với cái biển màu đỏ có dấu ! . Chả thấy gì nữa cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019