[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cài opera mobile vào con 18 của em chẳng chạy được gì cả. Mở lên xong đơ đơ. Ai test xong cho e xin cách khắc phục với ạ
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk Sao lại k chạy đc, mà dùng cái Dolphin hay hơn 😁, hoặc cái browser theo rom ấy, dùng chạy nhanh
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 Cái browser ấy là uc browser. Em dùng loại này rồi không khoái lắm. Kết opera hơn, vào được nhưng nó cứ đơ đơ. Nhập địa chỉ không có được. Ak mà tiện thể e hỏi tí, e tải mấy cái truyện xxx trên Ch play về ở ra toàn bị out ra. Không mở được. Ai test hộ e phát. Mà theo các sư huynh build thành con nào là tốt nhất. Cho e cách chi tiết, em build nhưng không cài đc mấy app trên CH.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk 😆 xxx hả. Chuyển hàng con nào cấu hình cao như nexus 7 hoặc samsung gì đấy. Nếu lỗi bác thử cài http://www.tinhte.vn/threads/725241/ cái này thử. Mình cài thấy dùng chơi game ngon hơn nhiều ứng dụng nó nhận nhiều hơn.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
;)) app theo máy toàn tiếng tàu. Cứ dùng chương trình 91 mobile xóa mấy app tiếng tàu đi rồi cài gì thì cài. Xóa dễ ấy mà không cần root cũng xóa được app hệ thông
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao máy mình để qua đêm pin tụt dữ lắm 😔
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Dùng cũng hay hết lắm bác ạ. Chắc không được nửa ngày mất.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 android 4 nó chạy ẩn chương trình đấy bác ak.
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
U30GT có bản clean mà 😔, khỏi cần xóa, cài room vào tự xóa hết bác ạ
Vẫn giữ nguyên gốc từ nhà phát hành, lại xóa đc mây apps tầu
Không phải UC Browsers đâu,bản kèm rom cho U30GT có cái trình duyệt mầu xanh cơ 😁, nhìn đơn giản, khá nhanh
Bác k thích thì cài Dolphin khỏi chê
:| Bác có tắt nguồn đi k?, chứ k dùng thì thời gian chờ hơi bị lâu
còn dùng thì khoảng 6-8 tiếng
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
e cũng nghĩ thế, cài pm tiết kiệm pin xem thử thế nào
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
applesmile bác mổ bụng show nội thất chi tiết máy đi bác, nghiên cứu xem còn khoảng trống nào để mod pin vs mod usb không bác
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Cũng đúng bác ak. Nhưng đợt trước em xem một video trên youtube thì loại máy đó kín hết ruột rồi. Không biết cube thế nào. Bác mổ cho ae xem.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ak. E nhờ các bác xem có cách nào cài hình nền full màn hình không. E tìm mãi không thấy. 😔

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm trước bác chủ mổ, e thấy có khả năng đấy, nhưng đang ở hn không có đồ nghề sửa đt
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Nếu có một cục pin có kích thước giống như một cục pin trong máy thì ghép ngang đặt lên nhau thì ok. Đối với u18 thôi còn u30 thì khó đấy vì nó hầu như không còn chỗ trống vì máy nó mỏng quá rồi.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile còn chỗ trống nhét main con usb 3g nữa không bác, e nghĩ kích thước tầm 10*40mm là được, dày tầm 2mm, câu dây otg thôi
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 cái đấy thì có thể. nhưng mà nếu usb 3g thì khó có thể nhét thêm một pin nữa trừ khi kiếm pin khác nó ngắn hơn.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile pin thì có thể mod pin của dòng khác trâu hơn được mà bac
cơ mà mod xong mà giá nó x2 lên thì cũng = thừa 😁
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 😃 nếu là nhét pin trong thì dòng nào cũng vậy thôi bác ak. Kích thước dày dài rông khác nhau. nên khó kiếm cái ưng ý lắm. còn nhét ngoài thì tha hồ. 😃
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì mới kiếm chứ pin thế này mà + usb thì chắc được tiếng rưỡi
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 ;)) ở việt nam mình ra trợ chời điện tử ở thịnh yên cũng không có loại pin cho mtb này toàn là cell pin laptop. nếu lấy từ TQ thì giá bên đó rẻ nhưng vác về đây cũng hơi đắt.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dung lượng pin bao nhiêu, điện thế có phù hợp không, mà kích thước nữa, giá cả thế nào 😁
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Cái này mình không rõ. quá nhiều chủng loại. Mình thấy có loại pin có thể gắn vào máy dung lượng tầm 3600. lấy về giá tầm 100k-150k. chưa xác định
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
hê, mấy con đó sợ dung lượng ảo lòi
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 bạn nghi ngờ về giá ak 😆
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Dung lượng ảo thật chứ đùa.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk dung lượng cái này mình không lo. Vì nếu ảo thì sao nó có nhiều loại đến thế 130mah - 4200mah nó còn ghi rõ dung lượng, kích thước và hiệu điện thế 😆 nếu ảo thì nó nói hẳn 7000mah bán cho ngon giống như mấy cục pin điện thoại dung lương cao 😃)
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
không, vì mấy con pin đt trung quốc cũng ảo lắm
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 không phải pin đt đâu mà pin Của nhà sản xuất ra cho các dòng máy tính bảng máy mp3 ... HÌnh dạng pin giống cục pin mà mình tháo máy u18 lần trước mà bác thấy đấy 😆 nó bán theo kiểu linh kiện điện tử nên mình nghĩ dung lượng của nó là chuẩn. nó nhiều loại nhiều kích cỡ cũng nhiều dung lượng khác nhau. nó có ghi rõ
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cứ xúc đi, nếu hợp lí thì e qua làm một phát, con này pin thế này thấy kém
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Mod pin MTB thì sẽ mod pin như thế này ghép đè lên nhau thôi.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Máy bác build thành con gì thế. Cho e xin file build với. E cũng 18 giống bác mà.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk thực ra thì con nào chẳng được, Store nó nhận được là được, e build thành p1000 bác ạ
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile nhìn quả pin nản thế
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Cho em xin file build của bác đi. Thank bác trước
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu dung lượng chuẩn thì ngon, làm 2 cái x2 lên được hơn 6k mah cũng đc đấy chứ, sợ máy nóng
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Bác có chắc 2 pin cũng điện thế, cùng dung lượng thực?
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk =_= thế mới phân vân với bác chủ về dung lượng pin đấy bác
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Không cho e xin file build ak?
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk chờ e xíu đã
http://www.mediafire.com/?bhusbbx98atavzr
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho e hỏi là sao con 18 của e build thành máy khác ok rùi nhưng sao vào CHplay vẫn không tải được nhiều app. Ví dụ như phần mềm virus NQ se....e k nhớ rõ tên. Nh phần mềm thick hợp với loại máy e build nhưng build xong vẫn k tải đc.
Giúp e....😕

applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk bác thử lên mấy trang như game4you.vn apkviet.com thử đi có nhiều trò cũng nhiều ứng dụng.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Nhiều lúc nên CH tải cho tiện. Bác build thành con nào thế? Cho em xin file build của bác đi.

applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk Mấy trang web đó nó có chế độ cài đặt trên MTB giống như trên CH mà bạn. Còn build thì mình không chỉnh, mình giữ nguyên ^^
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người tham khảo nhé. Em đang học ĐH khoa điện-điện tử nên trang này hay vào lắm.
http://www.dientuvietnam.net/forums/dien-tu-danh-cho-nguoi-moi-bat-dau-85/hoi-ve-cach-noi-2-pin-lithium-ion-63560/
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk ý bác là gì
cái này em biết rồi, dung lượng không đều thì cục dung lượng nhỏ sẽ đc sạc trước, khi đầy thì cục lớn không đc sạc nữa => chai hỏng pin
Em học XD cũng biết 😁
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 H kiếm đúng pin của máy cũng khó. Kiếm xong thì mọi chuyện đều dễ dàng rồi. Cái cục pin bác nhìn thấy tuy hơi thô sơ nhưng cũng là loại pin trong các máy điện tử hiện nay. Không thì đành phải lấy pin samsung loại 3.7V cùng dung lượng với pin trên máy thôi.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Nhầm rồi bác ạ, điện thế đi từ nơi cao đến nơi thấp => pin dung lượng nhỏ được sạc đầy trước rồi đến dung lượng cao, nhưng chai pin thì em không biết vì chưa test.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk ờ ờ =))
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ top làm ơn up lại các file ROM với, bị die hết rùi 😔
Với lại bác hướng dẫn root bằng hình ảnh em với, cái phần mềm tự nhận driver toàn tiếng TQ mà e không mò ra tiếng Anh ở đâu cả
làm sao phân biệt W với H vậy bác?
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhnhut Bác xem ngoài vỏ hộp máy ở phần mã vạch có ghi u30gth hoặc u30gtw
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Rất cảm ơn bác, nhưng củ chuối cái là khi cắm cáp vào máy tính thì thằng 91 mobile nó chẳng bắt cài driver gì cả, và cũng không nhận device luôn 😔
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KingR
Ak quên mất một bước quan trọng 😁 bác nhớ bật chế độ USB-Debugging trong phần dành cho nhà phát triển. Mục đầu tiên của phần đấy. Rồi bác thực hiện lại.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
@applesmile Thank bác, máy đã nhận :D
W với H cái nào tốt hơn mấy bác?
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Đâu đâu?
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 pin của mấy dòng tap ấy. 😆 nhưng mà cũng khó đấy. Thôi nói chung máy nào pin máy ấy thôi. Để mình mua thử cục pin về nhét vô xem. 😃) mình cũng liều
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Em chơi quả vừa dùng vừa sạc. Hỏng pin thù thui mua pin khác. Hi.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Được đấy bác ạ, nếu tìm được pin con Lenovo a1 thì ngon, con ấy pin trâu chó mà, Tap 7 cũng đc, 4000mah mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019