[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay em phá tring con máy em ra cho các bác chiêm ngưỡng, e thấy buồn cho quả pin, nhưng lại nghĩ ra cách chế pin, chỗ pin của máy đủ chỗ cho 3 pin dung lượng cao của e GLX S2. Vậy là 3 quả = 210n. Thử thôi. Nhớ thank em nha. Hi
UT18GT Hiiiiiiiiiiiiiiii
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk màn này là màn thường độ phân giải cao thôi. Màn IPS phải là màn của Hãng LG có tem hãng dán sau màn. MÌnh bán buôn tháo ra kiểm ra nhiều lần mà bạn nên biết. Màn thường rẻ hơn màn IPS nhiều.
@hdtk Trong này ghi U30GT pin 3600mAh nè bác :
http://translate.googleusercontent.com/translate_c?depth=1&hl=vi&rurl=translate.google.com.vn&sl=auto&tl=vi&twu=1&u=http://www.imp3.net/10/show.php?itemid=32659&page=10&usg=ALkJrhiwPOPOf5jMtjIrEraW9yt8zAXKAA
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@super_stupid Mình tháo máy ra rồi bạn ak 2 pin 3600 mah. Mà trên đó nó cũng ghi thế mà bạn.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile BÁc không buôn bán nữa ak?
Có bác nào dùng e Tablet như : Onda Vi40 Dual Core và TECLAST A10 Dual-core chưa ạ ?
Mấy dòng này Build có tốt hơn CUBE U30GT ko ạ ? Có mượt bằng U30GT ko ạ ?
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm

Build thì bác chỉnh tên máy sang máy khác là ok hết mà...
NÓi chung là cube u30gt vẫn hơn một chút về tốc độ xử lý - Cảm ứng 10 ngón (mấy dòng trên chỉ có 5) - pin cao hơn và một số chức năng khác
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
@applesmile Sao em không chỉnh đc tên máy nhỉ. Cái build.prop sau khi chỉnh, save, exit thì mở ra vẫn y nguyên.
Bác up nhầm ảnh con nào rùi hay sao ý ! 10.1" sao mà nhỏ vậy bạn ? Con của bạn là U18 hay U30 vậy ? @@
Mình nhầm ! Hình như bác trên nói về con U18 !
Con U30GT tháo ra nhìn sẽ ntn "
http://translate.googleusercontent.com/translate_c?depth=1&hl=vi&rurl=translate.google.com.vn&sl=auto&tl=vi&twu=1&u=http://bbs.1pad.cn/thread-52841-1-1.html&usg=ALkJrhhofClmvTguNPFNSZkzJyQJLTGMdg
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@super_stupid Trang bạn đưa là mod và độ thêm loa thì phải. U30 có một khung sắt trong nên có vẻ bền hơn.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em quên không ghi là u18. Mà từ trước tới giờ em vẫn dùng 18 mà, các bác đọc bài trc của e mà không nhớ ak?
Uhm ! Họ mod loa ipad vào ! Công nhận loa ipad 2 hay thật ! ^^
Mình mới vào topic này nên ko bit bạn ak ! ^^
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
2tr3 bây giờ mua con nào được các bác nhỉ, 2nd cũng đc, chất lượng là chính. Hi
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình vẫn buôn bán chứ nhưng h tạm thời dừng nhập cube chuyển sang hệ khác. Sắp tới em bắt đầu nhập mấy con hàng Trung Ương Trung quốc do kênh cntv.com giới thiệu tài trợ cấu hình tạm thời là:

màn 9 ich 16:9
Chip A13 + chip GPU
Pin 6000 cùng với công nghệ tiết kiệm pin smart power
Camera

Kích thước dài: 237mm
rộng: 147mm
mỏng 9mm
các cổng khác
Trọng lương 508 gam

Tạm thời thế đã nếu bác có nhu cầu thì mình nhập với giá gốc cho.
Giá tầm như nhu cầu của bác. Vài hôm nữa có hàng mẫu test mình nói rõ sau.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk ý bác là giá tiền ak. Ra ngoài mua thiếu gì bác. 70k cáp loại tốt r
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Hải dương em không có cơ, hic.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk bác ra mấy cửa hàng bán đồ điện tử máy tính màn hình ấy.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Em đi hỏi chán chẳng có gì cả.
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua một con u30gt-h JB 4.1.1 vào được root explore nhưng dùng root checker lại báo là không. Titanium backup cũng không chạy được. Có ai biết tại sao không?
@kid12mm Vào đc root explore nhưng có vào đc hẳn các thư mục hệ thống, chỉnh sửa được không ?
Có Super User ko ?
...
Ko thì có nghĩa là chưa root đc !
Các Bác ơi sao em build không được, em dùng root explore vào sửa tên thành samsung sau đó thoát ra nó báo save thi em save xong rồi. Vậy mà khi vào lại thì vẫn giống như cũ à. Ai biết chỉ dùm với nhé. Em dùng CUBE U30GTH 4.1 1.05 máy đã root và cài titanium backup rồi.
Thanks./.
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quynhbao2002 bạn root bằng cách nào vậy. Máy mình PC nó không nhận mặc dù đã cài driver và mở chế độ USB debbug rồi
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid12mm bạn dùng 91 mobile đấy nó có nhận không.
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy cũng không nhận. Trong Device Manager có thấy Adb device nhưng 91mobile vẫn không nhận. Máy mình khi cắm qua chế độ mass storage cũng khó nhận lắm. Lâu lâu đang copy thì bị đứng.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid12mm bác nên vào trong phần cài đặt reset lại toàn bộ máy trở về cài đặt của nhà sản suất xem sao. Có khi là do dây USB của bác nữa
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã reset 1 lần nhưng vẫn không nhận. Vậy chắc do dây cable quá. Máy pc cài win7 x64
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid12mm x64 thường thì ít khi tương thích lắm bác thử x84 đi
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình không có máy x86. Có thể dùng máy ảo được không nhỉ?
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid12mm máy ảo thì lúc kết nối khá lằng nhằng hơi khó thôi.
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
91mobile đã nhận ra máy U30GT-H nhưng lại không thấy sdcard để remove app china. Cũng không root máy bằng "Cube Root for ICS 4.0.3" được. Nó báo không thấy thiết bị. RK30tool cũng không thấy nốt
Bạn tải RK30 tool ở đậu vậy? Mình có hướng dẫn cài drive ( RK30 tool và up fime 4.1 1.05 đã root luôn, xóa app chine luôn. Bạn cho mail đi mình gửi qua. Nhưng mà nhớ cảm ơn thành viên huytran5 trước, tại vì cái này là của bạn đó gửi cho mình. MÌnh chỉ lấy rồi gửi lại thôi. Một lần nữa cảm ơn huytran5 nhé.
ai có driver usb cho cube u30 gt 10.1 bản H cho e xin với,thanks các anh,e dùng xp nó search mãi ko ra
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimngan1989ybyb Dùng 91 mobile nó tự động cài driver cho bác. Có Hướng dẫn ở trên.
@applesmile ý em là muốn up lên 4.1 bản 1.06 H,nhưng khi tắt đi và làm theo hướng dẫn để up rom thì ko thấy nhận driver,bác ah,superclickone thi chay dc vài dòng thì dừng lại,e đã cài 91mobile và kết nối bình thường.e dùng win xp
em cũng gặp tình trạng như trên ! trước sài mấy máy samsung sd dễ vậy mà từ lúc mua con này đến giờ , 1 ngày rồi mà em không biết làm gì vs nó luôn ! cài cái 91 thì nhận máy rồi , cài đặt đc , nhưng lại không thể gvaof đc flashmode ! em ấn cả nút nguồn + vullume +/- đều không thể vào được ! bật rockchip batch cũng không nhận ! chán quá cơ ! bác nào giúp em với !
làm thế nào để vào flashmode ạ !
@vohinhtrolai cùng câu hỏi help help........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019