[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tải bản rom nào thì trong bản rom đấy đều có driver bạn ak.
Các bác cắm cáp vào đầu tiên sau. nhấn giữ nút tăng. + nút power.
Xong vào cửa sổ Device Manager sẽ thấy có một dòng có biểu tượng màu vàng kích chuột phair CHọn Update Driver Software... Rồi cài driver có trong từng bản rom.

Cài xong cái biểu tượng màu vàng ấy đổi tên thành RK29...

Vào chương trình RK30 tool thấy xuất hiện một ô màu xanh là máy đã nhận.

File driver có sẵn trong từng bản rom bạn down.

vẫn không được ! em làm đến bước hiện ra cái "Xong vào cửa sổ Device Manager sẽ thấy có một dòng có biểu tượng màu vàng kích chuột phair CHọn Update Driver Software... Rồi cài driver có trong từng bản rom."

em chọn driver trong rockchip batch 1.5 đúng không ạ ?
em cài xong nó bảo đc rồi , nhưng vẫn là màu vàng ngu ngốc , vẫn dấu chấm than , em làm thế chục lần rồi

máy em là Cube 30gt-h . xin các bác giúp em vs ! huhu
của em là " Other devices \ Unknow Device " chứ không phải là " Class for rockusb device " như trong hình ạ
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vohinhtrolai Unknow Device bạn kích chuột phải chọn Update Driver Software.
Bạn down bản rom nào thì đều có driver để cài mà bạn. Chọn đường dẫn đến thư mục chứa driver phù hợp cho máy bạn thôi.
@applesmile e tải bản rom cube_u30gt_h-41-106-rooted_2.zip nhưng khi giải nén ra chỉ co update.img thôi,k thấy có mục nào là driver bác ah,vậy driver nằm ở đâu ạ?cao nhân giúp e phát.thèm lên jellybean quá 😔
hahaha! nhìn cái avata là biết cái ông này đi mua cùng mình ở công ty Lê Phan con cube30gt mà !

bảo này ! ông vào trang sau : http://kuai.xunlei.com/d/YMWZWAWLPDCC

down bản 4.1 mới nhất của con cube ! nhớ nhìn vào cái khung trắng trắng có dòng U30GT-H_4.1_v1.06_20120820.rar
253.98MB nha ! toshiba mắt cận mà toàn tiếng tàu mãi mới thấy ! ​
down về giải nén ra sẽ tìn đc file driver ! và cài đặt như bác chủ thớt !
bản của ông tải về là bản ko có driver ! tôi tìm mọt kiép không thấy , hoá ra là bản cook bọn nó chả cho driver vào !
lên 4.1 đã có root các bác ạ ! nhưng chả hiểu sao vào google play chậm quá ! hay nó chặn thằng Tung cẩu nhể ! bác nào biết cách khắc phục không ạ !
@vohinhtrolai ông bạn có phả là cái ông đeo kính mua máy cùng tôi mà dính con hở sáng màn ko nhỉ,keke.con của tôi hết pin rồi,vì chưa có xạc từ hôm đấy,hí
Cube không có kính cường lực ! sờ mạnh chạm tận tới bên trong ! hịc thế này mà rơi chắc vỡ luôn ! khổ rồi !
có cái cáp OTA kết nối chuột ...vs máy tính bảnh ! em có cái S1 dùng dây cũng kết nối đc . 2 con nối OTA vs nhau ! ko biết bác nào biết cách biến con S1 thàng tay cầm chơi game cho Cube không ạ !! ^^
uhm ! hê hê
@vohinhtrolai mấy trang của ông bạn cho chẳng vào dc,hay là do mạng chặn nhỉ,ong có links khac ko cho tôi xin vs..
New Bitmap Image.JPG
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là con U30GT-H của mình giờ vẫn chưa root được mà lại bị một lỗi mới là không thể nào vào wiFi được. Lúc đầu thì restart laị thì chạy được nhưng giờ restore lại cũng không được. Wifi cứ báo đang bật nhưng không lên. Mượn tạm clip của taran11

Có ai biết bị sao không?
bạn thử up rom mới nhất xem ! bạn xem lại cách cài trang 1 và trang 13 nhá ! rum mới ông kia gửi là rom mới nhất đã root ! bạn up lại thử nếu vẫn không có thì do máy đó
chán ghê ! cái lỗi hở sáng thì tí không sao , nhưng trên màn có 1 vết sáng trắng mờ . phải nói là rất mờ vì để màn đen tuyền trong nhà tối mới thấy ! mang ra đổi thì bác bán ko thấy gì hết ! chắc sống chung vs em này cả đời quá @@ !
@vohinhtrolai gần góc trái phía trên đung k?
thôi kệ ! trời đất vốn không hoàn hảo sao cứ bắt nó hoàn hảo ! dù sao vs cái giá 3tr9 thì cái máy là quá tốt ! căn bản màn Lcd không thể đc như màn Amoled đc , việc hỏ sáng 1 tí cũng chấp nhận đc
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cứ thấy khó khăn trong việc cài đặt hay nâng cấp gì đó
Chứ mình dùng hoàn toàn bthg mà 😔
Rom thì đang dùng Evolution JB 1.0.2 JB base 1.06H thấy ngon lành
Mỗi tội một số game k chạy được trên JB 4.1 thôi
Hướng dẫn cài thì ngay trang đầu đã có rồi
Có ai ở gần khu mỹ đình ko?cho e thuê cái xạc với,đã hết pin 2ngày nay rồi,bên lephan nợ e cục xạc từ hôm mua mà giờ gọi thì vẫn chưa có hàng.chán quá..
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimngan1989ybyb 😃 bác đặt hàng ak. Bao nhiêu tiền. mình có cục sạc của U9gt bác mua thì mình bán
@applesmile e mua 3m9,đến đấy mua còn đúng 1con k có xạc,ông bán hàng bảo e vế xạc qua usb,2ngay nữa mới có xạc,mà con này đâu có xạc qua usb đâu,đến ngày thuws3 rồi mà vẫn chưa có,ông hẹn sáng mai,để xem thế ào,thế bác ở chỗ nào ah?
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimngan1989ybyb
3m9 mà sao không có sạc. h u30gt có phiên bản trắng hoàn toàn nên phiên bản trước đen sau vỏ trắng giá nhập về rẻ có cả sặc cáp OTG.
Mình bên khương hạ Quận Thanh Xuân. Lần trước lấy 1 máy về đổi nguyên con cho một bác nên vẫn thừa vài phụ kiện.
@applesmile 3m9 có xạc nhưng hôm đấy họ hết mất xạc,hẹn ngày ra lấy mà e ra đấy 1 lần rồi.hẹn hnay e vừa gọi lại ông đấy nói là sáng mai,từ mỹ đình lên bach khoa nào có gần đâu,nhìn con TAB mà nản,ah ma e vừa nt cho bác đấy.
Ai cài được game nào khủng thì giới thiệu anh em với. Đề nghị anh em nào lập riệng topic về game cho em Cube này đi.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quynhbao2002 Game khung thi bac qua Chuyên mục game cho android tải về đa số chạy được mà bạn.
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, vẫn chưa có hả bác 😔, thôi đợi thêm, họ nó 2 ngày mà.
Hoặc bác có thời gian xuống nhà em chơi thì anh em giao lưu, có gì sạc luôn, cơ mà xa lắm :(
Games thì có box riêng, thử chơi N.O.V.A 3 chưa bạn, data đến 1.9gb
cơ mà một số game nhỏ chả hiểu sao vào checking licesnce một lúc rồi tự văng ra ngoài, k hiểu
Alphast 7 mình cũng chưa chơi được
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 DO chip mali nó ít game chạy được bác dùng cái này chuyển sang hệ chip khác là chạy được bác cứ thử đi. http://www.tinhte.vn/threads/725241/
@huytran5 thanks..
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đấy, cố gắng xuống được chỗ bác applesmile thì đẹp quá 😁
Sắp tới thử lấy con U30GT 32GB Black xem thế nào.
@huytran5 .
hi máy của e vẫn con nguyên,đang háo hức về khám và phá..ah mà con này mà dán skin vào thi nhin giống con asus tranfomer lắm đấy
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 😃 16 hay 32 thì khac gi nhau đâu. Bác lấy con khác đi.
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai bị lỗi "turning on" WiFi của cube u30gt-h không? Mình đã up rom mới mà vẫn bị
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 Phần cứng rồi bác ak. Up bao nhiêu rom thì cũng thế
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Vừa nghe theo bác cài Chainfire3D Pro, restart lại máy treo luôn ở logo
Không biết phải làm gì nữa bây giờ
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 :| bản bao nhiêu bác mình dùng 2.1
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile 3.3 bác ạ 😁, vừa mất công cài lại rom xong 😔, bao nhiêu apps + data
Không cứu được
mình dùng bản 4.1 down tại trang của hãng luôn ! dùng rất ổn và pin trâu đến khó hiểu ! dùng cả ngày hết có 50% !
mình down game và ứng dụng tại

game4you.com và tabletpc.vn

cài 1 đống game và ứng dụng chưa thấy cái nào ko dùng đc cả ^^!

chạy full và nét căng ! các bạn nhớ chọn bản dùng cho tabet và build máy của samsung như bác chủ đã hướng dẫn !

trừ cái màn không có kính cường lực và cái loa ngoài thì bé còn cái loa trong thì to đến vỡ màng nhĩ ra thì chưa chê đc cái gì ở con này ! hịc !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019