Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuankudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
chém mượt mà bác, cảm ứng 10 điểm lận bác cứ cầm cả bàn mà chém không trật quả nào😁.
Mà hiện tại con máy mình đang bị lỗi sạc pin xong rút ra rồi mà nó báo vẫn còn sạc, icon cục pin ở góc màn hình hiện biểu tượng đang sạc. Dùng mãi không thấy báo giảm dung lượng pin cho đến khi reboot lại mới thấy giảm😔. Thử up laiị room rồi mà vẫn bị, chẳng lẽ do phần cứng à? Có ai bị lỗi này không nhỉ!
@tuankudo tất nhiên là nhạy ! nhưng khi mình lướt nhanh tay chém thì vết chém luôn chạy theo đằng sau ! chưa đạt tới liền với điểm chạm như mấy con tab 2 hay Trans ! ##! mình trc giờ chém toàn trên 1000 , chém con này đc có 500-600 điểm ! ko sướng lắm
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hok phải đâu, nó có cái log báo dung lượng pin của lần sạc trước
Có cáo app gì đó 😔, bật nó lên xong sạc,
Xong thì touch nó là nó báo dung lượng thật, mình quên xừ nó rồi
tuankudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
llà sao bác, mình đã up lại room, xóa sạch hết trên máy rồi mà....nó ghi nhớ thông tin sạc vào đâu? Bác lục lại trí nhớ xử vụ này em cái😃
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuankudo Battery celibration thì phải bác ạ 😔, e k nhớ rõ tên
Nhưng máy phải rooted nhé mới chạy được, cứ sạc 100% touch vào "Battery celibration" là nó xóa cái log của bạn rom cũ đi.
Máy sẽ báo pin thật ngay ấy mà
tuankudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 Lỗi ở máy mình là rút sạc ra thì cái icon pin nó báo hình tia chớp tức là vẫn đang sạc đó bác, rồi màn hình lockscreen báo vẫn đang sạc...còn phần mềm ở trên chỉ là khắc phục tình trạng pin ảo thôi. hic:(
@tuankudo mình không bị hiện tượng này ! có thể do máy tích điện chăng ^^!
bạn thử tắt máy đi trong vòng 1 tiếng rồi sạc lại ! cài phần mềm Battery celibration và đợi máy sạc 100% rồi dùng phần mềm !
vì độ bền pin tính theo số lần sạc , mình nghĩ nên dùng đến 20-30% thì nên sạc ! ko nên cắm sạc nhiều , pin con này chắc cũng chả có mà thay
máy dùng pin rất trâu tuy nhiên có điểm này rất lạ ! từ 100% pin xuống 40% thì tụt rất chậm , nhưng dưới 30% thì bắt đầu tụt rất nhanh , 30 % mà chỉ dùng đc taamf 30 phút thui ! hịc , các bác có thấy vậy không ?
@vohinhtrolai cái tụt pin này smatphone cũng thế mà,dưới 50% là tụt nhanh như....
Máy china máy nào cũng bị tình trạng pin ảo hết bạn ơi. Công nhận máy này pin trâu thật, nhưng để phòng hờ đề nghị anh em mình kiếm chỗ mua pin dự trữ đi ^_^. Để lỡ pin có vấn đề mà còn thay.
tìm đâu bh ? ^^ ! pin trâu đến sợ ! dùng cả ngày mà đến tối nhìn vẫn còn 45% !
@vohinhtrolai hôm nào đi dán skin đê...gét mấy chữ nho mặt sau quá bạn ah
laij phát sinh lỗi rồi ! các bác cứu em với !
máy tự dưng ko bắt wifi nữa ! click vào nút on cứ chạy ra dòng chữ : Turning wifi on " mặc dù nhà full sóng wifi , điện thoại bắt vù vù !
đã cài lại room , reset các kiểu vẫn thế " huhuhuhu
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vohinhtrolai Đọc lại vài page có bài của bác hoangminh hay applesmile thì phải
Lỗi này do phần cứng :">
Xin chia buồn với bác =]], 3 con máy của mình k bị dính cái nào
tuankudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vohinhtrolai Hồi trước mua con này của chú Applesmile. Rồi một ngày wifi bị như thế này, làm mọi cách không được. Gửi trả lại và được đổi 1 con mới 😁. Lí do giải thik là chết chip wifi 😔. Con này mấy chú nước ngoài dùng cũng bị lỗi này, có người chữa được đấy. Chưa hết cách đâu, bạn tham khảo ở đây rồi thử làm theo đi ...chúc may mắn 😃
ghe the ha bac ?
huhu ! chán quá , nó mà chết wiffi thật thì....
@vohinhtrolai Đi bảo hành or đổi thôi ông bạn đeo kính ơi.bạn đen quá.kiếm dc con vừa hở màn lại bị wifi nữa.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
hở sáng ko quan trọng lắm ! vì dòng LCD vẫn hay bị thế mà , tuy nhiên qua đây rút ra đc kinh nghiệm là dòng Cube này ko nên download qua wifi quá lâu ! Down nhiều làm máy nóng sinh ra hỏng chip như chơi !
@vohinhtrolai Thế giời đi đổi hay bh nhỉ? Bảo hành tận nhà bác hồ cẩm đào thì lâu lắm.hy vọng con cube của mình k bị lỗi j.ngại nhất khoản bảo hành

vừa đc đổi máy mới , thứ 2 ra lấy ! ^^ , vui hay buồn đây vì mất 100k tiền dán máy rồi !
@vohinhtrolai lần này test kỹ nhé,ah hỏi ông gbcom xem có miếng dán chuẩn chon con cube này chưa pm tôi biết vs nhé..thsanks
kid12mm
ĐẠI BÀNG
12 năm
vây là có người bị lỗi "turing on wifi" giong mình rồi. Mình chỉ xài được 5 ngày thì bị. Nhưng sao lại có người bị có người không nhỉ? Làm đổi máy cực ghê
số quá đen ! mang ra đổi máy thì không có máy mới , bóc miếng dán da sau máy ra để ghi seri ! 4 tiếng sau , anh bán máy gọi máy hoàn toàn bình thường chả lỗi wiffi gì cả , ra lấy máy về ! chán không , mất công đi , mất cả cái miếng dán sau lưng !
@vohinhtrolai Vậy là máy bạn k lỗi ah,hay trong 4h đấy người ta tháo ra sửa cho bạn?bsnj dán da ở đâu thế.bnhieu xiền?

chắc ko tháo đâu ! mấy ông đấy thì biết gì , dân buôn thôi ! chứ tháo ra nhìn biết ngay !

ai dán mặt cảm ứng thì ra 46 Đại La , cty Phú thái , lấy miếng Rinco 14' dán . mình thấy dán ổn , màn xịn phết
Mình hỏi Miếng dán da sau máy họ bóc ra cuat bạn ấy.dán ở đâu.định dan skin ma thấy b dán da cũng muốn thử
Giống mình.pc k nhận ra cube

Sent from my U30GT-M using Tinhte.vn
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hii,rồi nó lại bị lại thì phải làm sao hả bác??
Bác cứ xin cái lịch hag mới về xong nếu đổi thì trừ chút fee đi là ok
Cài driver Adb cho nó chưa b???
@huytran5 cài rồi bạn ạ =_= ức chế quá.
ps: tiện đây có mánh cho ai xem youtube mà chỉ load 1 phút hoặc 2 phút dừng lại là vào cài đặt của youtube rồi tích vào ô xem chất lượng cao trên di động là ok nhá
ai mua cái 3g Wifi rounter bên cty Lê phan chưa ? mình mới làm cái , ở công ti mấy ông kỹ thuật chọc ngoáy gì mà vào đc , về nhà cắm dây ADSSL vào có tìm đc mạng nhưng không bắt đc hoặc tốc độ cực yếu ! bác nào dùng rồi hướng dẫn em vs
binhps
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào ở HN rảnh ko giúp em up rom em này với ạ. nhà em win7 64bit nên làm ko có nổi 😔
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhps bạn nên dùng win 32bit
binhps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Chính vì thế mà mình mới nhờ. Máy của mình chỉ chạy win 64bit thôi nên ko làm đc.
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhps Bạn làm đến bước nào rồi?, còn thắc mắc đoạn nào???
binhps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytran5 mình đang bị xoắn vì đọc đc cái đoạn, dùng win64 mà up rom hay root thì dễ chết =.=!
huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử đi thôi 😆, chứ ngồi đó đọc thì e cũng thua
@binhps Bác đã cứu được chưa. TÌnh hình em cũng bị giống y như bác rồi :(
binhps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanghiep109 chúc mừng bác, nếu bác giống em thì bác chuẩn bị tâm lý xa em nó 3 tuần đi :( phải cho em nó về nơi sản xuất để reset. Nhưng mà nếu bác hết bảo hành rồi thì đánh liều mở máy ra rồi kick reset cho nó. Em đang onl = phone nên ko send link cho bác đc. Bács google search "unbricking flashmyandroid" là có bài hướng dẫn đó bác. Em còn bảo hành nên ko dám mở máy
@binhps Bác chúc mưngf mà em chả thấy vui tẹo nào
binhps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanghiep109 hay bác mở máy ra cho nhanh.chứ đợi thì lâu lắm😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119