Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Uber tuyển dụng hai chuyên gia bảo mật từng hack xe hơi từ xa

Duy Luân
28/8/2015 23:12Phản hồi: 33
Uber tuyển dụng hai chuyên gia bảo mật từng hack xe hơi từ xa
Hai nhà nghiên cứu bảo mật Charlie Miller và Chris Valasek hiện đã về làm cho Uber tại Trung tâm Công nghệ tiên tiến của công ty này. Hồi tháng trước họ chính là hai người đã hack được một chiếc Jeep Cherokee từ xa để chiếm quyền điều khiển hệ thống điều hòa, giải trí và cần gạt nước. Trước đây Miller từng làm công việc về bảo mật cho Twitter, còn trước đó thì anh nổi tiếng vì tìm ra các lỗ hổng trong thiết bị của Apple. Valasek thì từng làm giám đốc bảo mật chuyên về mảng phương tiện vận tải tại công ty bảo mật IOActive. Uber được cho là đang phát triển xe tự hành để dùng cho dịch vụ của mình, thế nên không quá ngạc nhiên nếu hãng cần gia tăng biện pháp bảo mật cho loại hình vận tải mới này. Cũng mới trong tuần này Uber đã hợp tác với Đại học Arizona để nghiên cứu về công nghệ xe tự hành.

Charlie Miller (trái) và Chris Valasek (phải)

Nguồn: Reuters
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở VN thì kiện cho m chết. Ở đấy mà tuyển. Nhớ vụ BKAV bị hack trang chủ k 😁
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@sieu_nhan Ở đâu mà chẳng vậy. Đây là những hacker mũ trắng họ hack để báo lỗi cho nhà sản xuất nên không bị kiện thôi.
longoanhi
TÍCH CỰC
9 năm
@sieu_nhan lầm rồi cũng ở từ như thường nhé , trừ khi báo lỗi và ko gây thiệt hại đến doanh nghiệp bị hack thì mới được trọng dụng
@supersheep BKAV gây thù hấn nhiều bị phá là đúng rồi.
ntson
TÍCH CỰC
9 năm
@supersheep BKAV-e giống như một thằng trẻ trâu, hay bốc phét, rồi bị người ta vả cho vênh mồm, chạy về nhà khóc với mẹ vậy.
Dạo này xe tự lái đang được nghiên cứu nhiều ghê ta? Sau này chỉ việc vừa ngủ vừa lái cũng sướng ấy nhỉ 😁
svalmta
TÍCH CỰC
9 năm
@Danggiatea.com Xong rồi mình hack xe và cho xuống ruộng.
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hehe, tương lai chỉ cần lên xe và muốn làm j thì làm, xe sẽ chở bạn về tới nhà 😃
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Tương lai sáng lạng. Uber là cái gì tui cũng không biết nữa.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Chế độ trọng dụng nhân tài của họ thật đã quá...
Cái ông bên phải giống nhân vật trong phim "3 chàng ngốc" nhỉ? 😃
@manchirua Hình như thế!
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
mấy bạn cứ vn thế này, việt nam thế kia. sao k nói người ta làm được thế này, còn mình chưa làm được????
Toàn thấy các bạn đổ lỗi cho chỗ này, chỗ kia, chả có lỗi nào của các bạn hết
hd79
CAO CẤP
9 năm
@bernerasu Bạn có phải người VN không mà thắc mắc vậy ? Bạn sống thẳng thắn trong XH này thì ...đến người thân của bạn cũng ghét bạn nữa là. Ở VN sống là tìm cách ...ném rác sang nhà hàng xóm, miễn là sạch nhà mình.
supersheep
TÍCH CỰC
9 năm
@hd79 Nhiều người mình thấy hay đổ lỗi lung tung nào là cơ chế, nào hoàn cảnh...mình thì chỉ thấy rõ ràng người VN có thể lực kém sẵn nhưng lại lười và tự mãn. Thích hưởng thụ, nó giống TQ trước đây mà phải gọi đúng từ là "đông á bệnh phu". Nói cho oai chứ VN ra nước ngoài thành công vẫn đếm trên đầu ngón tay. Còn lâu VN mới phát triển được, tư duy từ ông con nít đến ông to vẫn ích kỷ, nhỏ nhen và lười biếng lắm. Thanh niên có được như người ta đâu mà đòi hơn người ta, người ta học xong cấp 3 có 1 năm làm tự thiện-du lịch tự túc, rảnh thì ng ta nghiên cứu này nọ, SV Vn mỗi học không xong còn đi chơi game, rảnh là game, nhưng mà lên mạng thì gào thét như thể nạn nhân xấu số của giáo dục vậy 😆.
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@hd79 thôi, mình mất công chút, xách ra bô rác công cộng thì có sao đâu. rồi sẽ có người bắt chước mình, từ từ sẽ sạch hết. chắc bạn chưa đọc tony buổi sáng nhỉ?
manhtantg
TÍCH CỰC
9 năm
ở việt nam mà hack thì ngồi tù cho chết
Anh em hacker ai có nhu cầu sang nước ngoài liền đi
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
@[Arrow] Ko đú đc vs chúng nó đâu
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn hacker nước người ta như thế chứ như vn. Như vn cf cso nó phá cho tan tành. Bây h lên garena chơi brod war.cs1.6 , toàn game rẻ tiền cũng toàn hack. Chán ko thể chán đc hơn
black_manly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fu09fjtnhj Avata của bạn cũng đang bị hack kìa
dual1
CAO CẤP
9 năm
tiếc thật vậy họ đã về uber rồi ư, nếu họ đứng ở vị trí độc lập chắc thú vị hơn.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
quá hay, quá giỏi.......
mấy cái vụ xe tự động lái này chỉ phù hợp với đường trường nước ngoài thôi, chứ các bạn nhìn đường xá VN đi, tự mình lái còn mệt huống chi cho xe tự động lái 😔:(
Hai anh ấy xài laptop gì v
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mày còn bài nào để dịch không hả Béo ơi?
hack ở vn giống như một việc làm sai trái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019