Ứng dụng camera FV-5 v2.3.1: Thêm khả năng phơi sáng thực và chụp ảnh RAW cho các thiết bị Android

Gia Tường
18/12/2014 3:19Phản hồi: 98
Ứng dụng camera FV-5 v2.3.1: Thêm khả năng phơi sáng thực và chụp ảnh RAW cho các thiết bị Android
Ứng dụng camera FV-5 đã cập nhật phiên bản V2.3.1 có khả năng chụp ảnh phơi sáng thực, chụp được ảnh RAW 16 bit và PNG không nén. Tuy nhiên vì file DNG này quá mới nên khi đưa vào đọc bằng ứng dụng Camera Raw của Adobe, ảnh hơi tối. Hy vọng các ứng dụng chỉnh sửa ảnh sẽ sớm được cập nhật thêm dịnh dạng RAW của ứng dụng này.

Trước đây, FV-5 chỉ có khả năng phơi sáng giả bằng cách chụp liên tiếp và chồng nhiều ảnh lên nhau. Tuy nhiên ở bản cập nhật mới, ứng dụng camera này đã cho phép người dùng điều chỉnh thời gian phơi sáng thủ công tuỳ theo khả năng của điện thoại từ 1/8000s đến 2s tuỳ theo camera của từng máy. Ngoài ra bản cập nhật này còn cho phép FV-5 chụp được ảnh RAW 16 bit và PNG không nén cho nhu cầu hậu kỳ cao. Hiện tai, cả 2 tính năng này chỉ hoạt động khi thiết bị của bạn có đủ 2 yếu tố: Đang chạy Android 5.0 và hỗ trợ đủ tập lệnh của Camera2. LG Nexus 5 và Motorola Nexus 6 là 2 chiếc điện thoại Android duy nhất hiện nay đáp ứng được. Bạn có thể tải về Camera FV-5 bản mới nhất với giá 90.000vnđ tại link bên dưới:

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

omega911
TÍCH CỰC
9 năm
Ước gì camera cho đt có:
Zoom quang
Chỉnh khẩu
Chỉnh thời gian phơi
😁
@omega911 Của bạn đây
Panasonic announces Lumix DM1-CM1 the first smartphone camera hybrid

omega911
TÍCH CỰC
9 năm
@LionelRichie Kinh lại mấy bác JAV làm trước 😁. Ngày xưa cũng có mấy con keitai có zoom quang dư lày.

Mong là sẽ bán quốc tế chứ vẫn để ở nội địa như ngày trước thì vẫn "Khó - Nam Cường"
@omega911 Samsung k zoom , lumix cm1 đó bạn
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@omega911 Bán quốc tế rồi đấy bạn, nhưng hạn chế vùng bán. Giá ~ 6+ đấy
Trên đời chỉ có 2 chiếc điện thoại chạy dc!!!
đọc cái tile mà mừng hụt, đúng ra phải ghi là camera FV 5 new for nexus😁
MÁy mình ko có chức năng phơi sáng thì cài vào có ko nhỉ :v
Ui. Xperia Z1 compact không cài dc à.pùn vậy!
tuyệt, cơ mà có nên bỏ 90k để thử 😔
App này ngon thật sự ..... chờ cập nhật cho các máy khác thôi ..... 😃
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
ơ thế mấy dòng GPE cũng k xài dc ak` :3 nhọ nhỉ
pigeon92
ĐẠI BÀNG
9 năm
ảnh DNG chứ PNG gì...
Phơi sáng là chức năng mình mong đợi nhất trên android. Chả hi vọng nhiều, chỉ cần nó phơi đc cỡ 1s như iphone là ngon rồi
@Vẫn còn Camera oppo find 7 phơi đc 32s
phơi sáng 2s, hơn Lumia Camera à ??? tôi thấy phơi sáng 1s, iso 1600, bù sáng +3 là bá đạo lắm rồi. khi ánh sáng yếu, và khoảng cách từ vật thể đến đt >3m thì camera 5Mpx của Nokia chấp 13 Mpx và flash của các hãng khác rồi.
@nguyenkingbida chỉnh qua chế độ mặc định à bạn. mình chưa rành nên toàn chụp tự động không à, mà z3 phơi được bao nhiêu giây bạn.
có app Long-Exposure giúp phơi sáng, nhưng chưa biết sử dụng
@ninhlexus cả 2 đều đúng
@ninhlexus 2 cái đều đúng, chụp phơi sáng thì nên cố định máy, ko dc rung tay, tựa máy vào đâu đó cho chăc, máy sony dòng z theo mình biết là phơi tối đa 1,5 giây. Tạm chấp nhận dc. Cái mà z3 hơn z1 và z2 mình thấy chỉ là góc rộng 25mm so với 27mm của máy z1 và z2, còn lại thấy như nhau
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenkingbida Máy mình lenovo p770 camera 5 chấm cùi. Kick vào chữ P rồi chọn mục tùy chọn, có thể chọn tối đa thời gian phơi sáng là 59 giây. ??? Nhưng ko sáng bằng a better camera unlocked. Có lẽ hôm nào chụp đường phố có ánh đèn xe xem sao. Mới biết chụp phơi sáng trên fv5. 😃
apk nè các bác:
https://www.mediafire.com/?guymul6vgi3xcw9
(nếu có vi phạm vì up đồ bản quyền mod xóa cho mình nhớ)
@tuoimoi9x e hỏi tý. cái này là bản quyền 90k luôn rồi hả bác?
@DươngAnhfb Mua trên máy nào thì bản quyền app có hiệu lực sử dụng trên máy đó nhé bạn, kể cả recover, flash tool máy lại với 1 bản rom khác thì bản quyền vẫn có hiệu lực ( Mình đã làm thử vài bản rom trên máy và active FV5 của mình vẫn có hiệu lực cho đến nay)
@DươngAnhfb down về, cài vào máy, dùng full chức năng 😃
Kaito Sama
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuoimoi9x Thank bạn rất nhìu... Dùng rất ok... Chắc dùng nó chiến giáng sinh thôi...hihi
=))) đang tính tải thì đọc đc chữ "chạy android 5.0 và hỗ trợ..."
Buồn luôn
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế chứ vẫn tự hào con 920 của mình từ thuở nào vẫn phơi sáng 4s :p
Có 2.32 rồi😁
Mình cài đc mà
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
@vacxin cái đấy không phải phơi sáng thực. mấy bản trước cũng đã có cái đấy ròi bác ạ.
@vacxin Cơ mà ko phơi sáng đc đâu, nó chỉ dùng thuật toán chụp nhiều ảh ghép lại thoy
@vacxin
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@Thu Duong Anh Vào custom có thể cài từ 1 đến 60 giây để chụp phơi sáng. Nhớ đừng cầm máy mà hãy cố định máy bằng thứ gì đó. Chụp hay nhất là chụp đường phố có ánh đèn xe, trông nghệ thuật.
A better camera unlock cũng có chế độ ảnh RAW nhưng chắc cũng phải android 5.0 trở lên?
Khac Cuong
TÍCH CỰC
9 năm
Cho hỏi chỉnh tốc độ màn trập chỗ nào vậy
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
G2 của e nó cho tới 5''
may quá mình có nexus5
01673224283
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình sky 840 cài app này về phơi sáng 10 giây...xong hôm sau hỏng camera luôn, không biết có phải do app không nữa 😔
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@01673224283 cam không hỗ trợ phơi sáng mà cố ép nó phơi sáng thì nhanh hỏng là chuyện bình thường, k có từ phần cứng thì đừng cố thành quá cố

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019