Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng Dropbox chính chủ trên Windows Phone đã có thể được dùng làm trình sao lưu ảnh mặc định

Duy Luân
3/2/2015 22:14Phản hồi: 62
Ứng dụng Dropbox chính chủ trên Windows Phone đã có thể được dùng làm trình sao lưu ảnh mặc định

Ứng dụng Dropbox chính chủ dành cho Windows Phone vừa được cập nhật lên phiên bản mới với một tính năng được rất nhiều người mong chờ: cho phép chọn Dropbox làm dịch vụ tự động sao lưu ảnh cho thiết bị. Trước đây bản thân app có cung cấp tính năng này nhưng nó không được tích hợp với hệ điều hành, còn bây giờ thì bạn có thể vào Cài đặt > Ứng dụng > Ảnh + máy ảnh > Tự động tải lên và chọn Dropbox làm ứng dụng mặc định. Phiên bản mới còn được sửa một số lỗi lặt vặt khác. Mời các bạn tải về sử dụng.

Nguồn: Windows Phone Store
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết nó free được bao nhiêu GB ấy nhỉ.
@hongquang05t1 Theo mình thì OneDrive vừa bự vừa đẹp 😁
@moi toanh onedrive có 30G thôi mà bạn. cái dropbox kia nếu giới thiệu thêm 1 bạn thì đc thêm 500M 😁 2 bạn thì 1G cứ thế nhân lên.
moi toanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@scfs_newstar mình có tài khoản lâu rồi có lần MS nó miễn phí tăng dung lượng đó. đk là đc lên 50G.Còn cái Drop giới thiệu đến khi nào mới đc như vậy. Mình cũng thử sài rồi ko ăn thua
@moi toanh bạn kiểm tra lại đi. chắc bạn nhầm đấy. từ đầu onedrive chỉ cho 15G thôi sau đó tặng thêm 15G là 30G. còn nếu giới thiệu thêm bạn thì đc tặng 500M giống dropbox nhưng tối đa là 5G.
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thêm 1 lựa chọn cho người dùng :d tuy nhiên bình thường dùng luôn onedrive cho tiện, dung lượng free lại nhiều :p
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khuyên các bác chuyển qua xài Mega cho đã. 50Gb free,tốc độ miễn chê luôn. Có app Mega trên Wp luôn 😁. Thêm 1 lựa chọn ngoài Onedrive
@ManneQuinn Vấn đề là nó chưa thực sự bảo đảm ko sập, megaupload là một ví dụ điển hình, tự nhiên vài năm nữa nó lại We are sorry thì bỏ mợ. Trong mấy thằng host thì giờ Onedriver, Googledriver, iCloud là đảm bảo nhất, mấy công ty lớn nhất và rất khó sập. Ngoài ra thì Dropbox, Flickr (chỉ ảnh là chính), Amazon Cloud là khá đảm bảo. Tiếp đó là thế hệ Mega, Copy, SugarSync, Box... Huyền thoại một thời Mediafile thì quá sợ chết nên toàn xoá file người dùng nên giờ bị mất dần thị phần.
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ManneQuinn Bác cho em hỏi ứng dụng mega trên Wp tên gì nhỉ? em dow về dùng với. nghe 50GB là sướng quá.
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanbacnt Mega Privacy
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ManneQuinn Thank bác nhiều!
itgiabao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan vừa đọc một tin tôi nay chưa cho win 10 buồn quá, cón lumia 1520 của mình đến bao giờ đây
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@itgiabao mình cũng đang xài 1520. mong chờ bản denim việt nam mà chờ em nó lâu quá rồi
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
khi nào hết dung lượng Onedriver thì mới cài!
Bắt đầu thấy thi thích window phone rồi đấy !
Mình vào coi ảnh trên dropbox nhưng khi nhấn nút back trên đó thì nó lại trở về đầu bộ sưu tập. Mong thằng dropbox sớm fix cái này. Nói chung là ngon.
Giải pháp tối ưu nhất là dùng mặc định của Microsoft đó là up anh và video độ phân giải tối đa. Bên cạnh đó thì cho nó upload tự động lên flickr qua app "Flickr Booth" hoặc "Flickr Central", chứ up lên Dropbox ko được bao nhiêu dung lượng.
Hiện mình dùng Flickr Booth và OneDrive đó anh em. Cảm nhận rất up lên Flickr rất tốt
Dropbox mình ko xài nên ko rõ, ko biết nó có đa năng như OneDrive ko chứ thấy nó chỉ được cái có tiếng hơn thôi.
Tạo 1 account MS là có tất tần tật mọi ứng dụng trong đó từ mail đến Office
@vnstockguru Win XP sẽ sớm là dĩ vãng thôi. Nhưng hỗ trợ XP thì mình thấy đâu sáng nhiêu đâu, OneDrive chạy trên nền web mà hỗ trợ bình thường
@kobebryant Phải hỗ trợ ngầm mới thích chứ nền web thì nói làm gì.
XP hiện nay đang có gần 19% thị phần (không biết ATM có tính không). Một con số khổng lồ so với số lượng PC trên toàn cầu hiện nay. Có khi phải đến cả tỷ chiếc ấy chứ.
Chỉ cần 10% số này xài dropbox thì con số đã là 100 triệu rồi (giả thiết).
Mà MS cũng đúng khi không hỗ trợ onedrive cho XP (lâu rồi) vì nó phải nhất quán với chính sách của hãng.
@vnstockguru Giờ cái gì cũng chạy nền web hết rùi bạn, cty mình triển khai phần mềm kế toán cũng toàn trên web. Để xem xu thế internet of things của intel sẽ đưa tụi mình thành nô lệ của công nghệ thế nào
@kobebryant PM kế toán làm trên web được chứ đồng bộ sao mà nền web được bác, web chỉ lưu trữ trực tuyến thôi chứ muốn đồng bộ sao chơi web được.
không hiểu sao mình đăng ký mới tài khoản ondriver chỉ được 15g . mà xem cái tài khoản đang dùng cho lm 930 thì lại được 30g. Mà dùng onedriver tốt hơn đỡ phải cài. có đủ office trên tay.
@kijutonet Vì bạn dùng Lu930 và kích hoạt cái auto upload hình trong setting của Camera nên được free thêm 15GB
Mega nhanh gọn download trên mây luôn, dung lượng lại cao nữa 50GB. quá đã.
Cái Dropbox mình dùng từ đời nào chẳng thấy bằng cả Mediafire. Thấy oneDrive quá ổn rồi cần chi cái Dropbox đó. Dung lượng lại giới hạn nữa.
Sau bao nhiêu năm, em nó đã có bản chính chủ mặc định trên wp
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
Từ lâu đã không thèm dùng em này vì chảnh dung lượng thì it chứ onedrive mà phang
Window ngày càng nhiều úng dụng ngon. Tiếc là chuyển sang android rồi và chẳng muốn quay lại nữa.
bác bác chỉ cho e cách lấy link chia sẻ của onedrive. em share 1 file nhưng chả thấy link đâu
dùng cái onedrive này rất ức chế, dùng dropbox vs googledrive có thể lấy link ngay từ phần mềm cài trong pc, cái one này lại phải lên web ms lấy đk :mad:
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@huykhanh.95hup là do bạn ko biết lấy thôi :p chọn mục cần lấy link ấn nút share => chọn tin nhắn và copy link thôi 😁. mình nhầm cứ tưởng bác hỏi trên WP :p
onedriver có cái dở là động bộ cả ảnh lên máy tính luôn mà có nhiều thứ mình ko muốn up :D
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@khicon_9 ý bác đấy là trên pc. mà bác này cũng hoạt động mạnh ở wpv đúng không nhở :v
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@14025025 ah cứ tưởng trên WP :p
dùng wp nên hay qua đó kiếm tool 😁
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@khicon_9 tớ cũng thường xuyên ở đấy, tại wpv anh em thoải mái với nhau, lại đúng chuyên mục mình cần, chứ vào đây để đọc tin vớ vẩn thôi :D
OneDrive chỉ vướng mỗi cái tội là băng thông chậm chạp ì ạch thôi. Điện thoại của mình toàn phải lưu ảnh+video lên đấy cho rộng chỗ chứ không thì tù lắm -_-
jametruong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước kia được 52Gb bây giờ nó rút còn 8,2Gb, trên mạng tụi nó chửi drobox quá trời, giờ đã chuyển dùng Megafire và Mega, 50gb mà tải nhanh up cũng nhanh, ảnh thì cho upload lên Photo của google.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019