Ứng dụng Facebook Beta cho Windows Phone có cập nhật, cải thiện news feed

Duy Luân
13/12/2014 22:55Phản hồi: 88
Ứng dụng Facebook Beta cho Windows Phone có cập nhật, cải thiện news feed

Microsoft vừa cập nhật ứng dụng Facebook Beta cho Windows Phone lên bản mới, trong đó tập trung nhiều thay đổi về mặt News Feed. Hãng cho biết họ đã tăng số lượng nội dung được hiển thị lên News Feed, cải tiến thuật toán đánh giá post (sẽ quyết định post nào hiện trước, post nào hiện sau), cải tiến mục Most Recent và Top Stories để post xuất hiện chính xác hơn. Bên cạnh đó, việc xem tin tức từ các trang Group (nhóm), trang Event (sự kiện) cũng như việc duyệt qua timeline của từng cá nhân đã được làm cho mượt mà và đầy đủ hơn so với phiên bản trước. Tất nhiên, những thay đổi trên không dễ thấy bởi chúng chủ yếu là về mặt nội dung mà thôi, nhưng về mặt trải nghiệm thì bạn sẽ thấy được những nội dung mới hơn và từ những người mà bạn quan tâm hơn.

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

goodwill267
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ra nhanh bản chính thức cho a e nhờ nhé Mi
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
9 năm
cải thiện cái nồi gì, có mà cải lùi thì có. Tự nhiên update xong toàn hiện tin bạn mình like hay cmt ảnh những đứa trên trời dưới biển 😃
@xuanhong95 Đồng ý với bạn. Hiện ra toàn thứ chi chi đâu. CẢ nhưng đứa mình không follow mà khi chúng nó like ai mình cũng thấy, vãi thiệt 😁

À, có ai để ý là hiện tại cả bản facebook chính thức và bản beta đều hiển thị newfeed giống hệt nhau không?
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
@xuanhong95 Siêu cải lùi thì đúng hơn. Toàn hiển thị mấy cái vớ va vớ vẩn
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuanhong95 Chuẩn với app fb, nhưng đây đang nói bản beta 😁
@xuanhong95 cái này cũng làm mình rất khó chịu,vì chúng ta ko có nhu cầu va thời gian mà theo dõi hết tin bạn bè mình like,cmt trong danh sách bạn bè họ,1 cải tiến lùi
dbt123
CAO CẤP
9 năm
đứa bạn mình like, comment ảnh người khác nó cũng hiện trên tường nhà mình, mình ko thích điều này
@dbt123 Lỗi không phải do thằng Mic các bạn à !
http://www.windowscentral.com/sorry-folks-top-stories-change-facebook-thing-not-microsofts
click2down
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa có chức năng edit lại bài, chỉ có mỗi tính năng là xóa bài, bó tay thật!
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@click2down bb10 thì có edit lâu r nhưng giao diện thì vẫn cùi bắp. Chat cg tệ.
nhanh nhanh di cho a e nhờ a mi oi....
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
mấy cái cơ bản chưa làm xong mà anh ấy lại ngâm cứu cảm ứng 3D, phong cách rất Mic 🆒
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
đệt, tên Mark Zuckerberg bựa vãi, sao không làm một cái app FB cho WP mà bắt MS phải tự làm thế kia, beta hoài 😁
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@L E O 9 X vâng, 'gần bằng ios rồi', đợi vài năm nữa nhé.l tính tới chừ chắc cỡ 400k apps https://www.tinhte.vn/threads/windows-phone-store-hien-co-hon-300-000-ung-dung-tang-1-5-lan-trong-vong-6-thang.2340920/ trong khi ios appstore đã vượt qua 1triệu apps rồi http://ictnews.vn/cntt/phan-mem/app-store-can-moc-1-3-trieu-ung-dung-119676.ict
Tobie_arc
TÍCH CỰC
9 năm
@ntvan Các app của Microsoft hầu như đều có 1 app chính thức và 1 app beta bạn ạ. facebook có chính thức lâu rồi, đây là 1 app facebook beta khác để Microsoft thử nghiệm các tính năng mới thôi. giống như bên android cài cyanogen có 1 rom gốc ổn định rồi và thêm những rom cook để thử tính năng mới cho những ai thích vọc vạch
L E O 9 X
ĐẠI BÀNG
9 năm
@magicgoblet thế ngoài cái việc làm apps đừng nói cho mấy triệu người dùng mà cơ bản chỉ nói mấy nghìn người thôi cũng đã là việc nên làm rồi . Cứ chọn mấy OS có số người khủng rồi mới làm apps thì lúc khủng rồi cũng chả cần đến bản chính thức làm gì , beta đã tốt hơn chính thức rồi .
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@L E O 9 X t ko dùng wp nên ko bik sao để nói, thôi thì bn cứ so app facebook đc làm chính chủ trên ios và app facebook đc microsoft làm xem cái nào tốt hơn thì biết, mà t ko nghĩ app đc làm từ bên thứ 3 tốt hơn app do chính facebook làm ra
Không đổi đc Top và Most, cải lùi
Có vấn đề về
- Vấn đề này nằm ở Facebook chứ không phải app windows phone
@thangcanh0110 Thế sao bên PC với IOS mình không thấy bị hả bạn :p
Knell0704
TÍCH CỰC
9 năm
Hình như nó nhầm cái new feeds với cái bảng cập nhật hoạt động ở trên danh sách online ở giao diện pc ấy
còn đóng thì còn chậm chạp càng khó phát triển ông MS ơi
Qua FB xin source code cho rồi MS ơi 😁
minianimo
TÍCH CỰC
9 năm
bản cập nhật tào lao âm binh chưa từng thấy. post của mấy tay trẻ trâu k quen k biết cứ hiện lên bực mình
weixiao
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ vẫn beta :3
bá đạo
Rất hài lòng với hdh WindowsPhone, nhưng lại ghét nhất cái app Facebook này, dùng wifi up ảnh mà load cả 10 phút mới xong, vào facebook trên IE mấy hôm nay gặp vấn đề về kết nối mạng. Vãi cả tèo anh tèo em
@Sy095 wp cái gì cũng tốt,có app fb là tệ nhất
Window Phone à, có Rung và Chuông chưa? 😁
@tú tầu Đội HTC Windows Phone đã có nha bác. Đội Lu mía thì vẫn chưa. hehe
e toàn lướt bằng IE. cài vào lắm nhiều lúc bị hở sườn cho vợ nó vào face lại biết mình đang chém game online thì cả đêm mất ngủ.
Cập nhật cập nhật nữa cập nhật cập nhật mãi.....để rồi fb của ng ta hoàn thiện mấy đời
Bảo sao ng ta ko chán wp chậm chạp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019