Ứng dụng hay cho Android ( Update )

Freehunter
12/3/2015 7:19Phản hồi: 81
Ứng dụng hay cho Android ( Update )
Trước đây mình có lập ra 1 topic chia sẻ các phần mềm và tiện ích nhưng đã cũ nên hôm nay mình lập ra topic này nhằm update và chia sẻ thêm về những ứng dụng mới và rất mới để mọi người cùng sử dụng . Mong mọi người ủng hộ và chia sẻ thêm về những Apps mà các bạn thấy hay nhằm tăng chất lượng nội dung cho topic .
Topic với tiêu chí : Hòa đồng
Sẵn sàng giúp đỡ và chia sẻ những gì mà mình biết
Review 1 cách chân thực nhất
Luôn luôn update những ứng dụng , tiện ích mới
P/s : Những bài review được lấy từ ePlay nên mình sẽ giữ nguyên link từ bên đó nhằm tôn trọng tác giả. Mạng xã hội chia sẻ game ứng dụng ePlay đã được cộng đồng Tinhte.vn đánh giá cao trong thời gian vừa qua một số bài viết :
Đánh giá ePlay - mạng xã hội Việt chuyên về ứng dụng Android, nhiều tiện ích hay - Duy Luân

Mở đầu bài viết mình xin giới thiệu 1 ứng dụng mà theo mình nghĩ thì trên cả tuyệt :3 .

Share Apps

Tải game ứng dụng từ máy khác về chơi mà mà không tốn cước 3G!
Mình đánh giá cao ý tưởng này ở chỗ bạn có thể copy rất nhanh game ứng dụng từ máy của người khác sang máy bạn và cài đặt với các ưu điểm sau:
+ Tốc độ copy cực nhanh 7MB/s (gấp 100 lần tốc độ Bluetooth)
+ Kết nối trực tiếp giữa 2 máy bằng công nghệ Face-to-Face mà không cần mạng trung gian
+ Miễn phí và không tốn cước 3G để tải.
+ Copy được nhiều game app cùng lúc và không giới hạn dung lượng.
>> Hướng dẫn:
+ Để 2 máy điện thoại cùng cài ứng dụng Share Apps cạnh nhau.
+ Máy nhận bấm nút "Receive".
+ Máy gửi bấm nút "Send" và chọn game app cần gửi.
+ Chọn tên máy nhận trong danh sách kết nối để gửi sang.

Quảng cáo

+ Nhận game app và tiến hành cài đặt bình thường
Cùng tải và trao đổi Share Apps
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sadlyken
TÍCH CỰC
9 năm
Hay nhỉ
HotelQuickly -Du lịch thôi
Mới tìm được 1 App khá là cần thiết cho dân phượt hay là những bạn yêu thích đi du lịch vào những lúc rảnh rỗi đó chính là HotelQuickly.
HotelQuickly sẽ giúp bạn 1 số tiền kha khá khi đặt phòng khách sạn trong Châu Á - Thái Bình dương với giá ưu đãi trong những tháng du lịch mà bạn đến phút chót mới quyết định được.
Những khách sạn mà HotelQuickly đưa ra đã được tuyển chọn 1 cách tốt nhất để người dùng cảm thấy hài lòng nhất .
HotelQuickly hỗ trợ đa thứ tiếng và quan trọng nhất là hỗ trợ cả Tiếng Việt sẽ rất tiện lợi phải không ?
Còn chờ gì nữa mà không trải nghiệm những deal độc nhất trên HotelQuickly ngay hôm nay.
Chúc các bạn có chuyến du lịch vui vẻ !
Cùng tải và trao đổi HotelQuickly -Du lịch thôi

BlendPic:Blend photo

Không như những ứng dụng edit thông thường, BlendPic sử dụng thủ thuật Phơi Sáng Kép (Double Exposure) là kỹ thuật chụp 2 lần trên cùng một tấm phim.
Kết quả là bạm sẽ có được những tấm hình như thể hiện hai thế giới riêng biệt được lồng vào nhau vừa ma mị, vừa ảo diệu.
BlendPic cung cấp cho bạn rất nhiều hình nền chủ đầy nghệ thuật, nếu thêm vào một chút gia vị sáng tạo của bạn chắc chắn bức tranh trên tay bạn hiện giờ là bức tranh đẹp nhất đấy.
Cùng tải và trao đổi BlendPic:Blend photo
Learn Chinese Mandarin Free
Chơi để học - học để chơi.
Cùng Panda Bear trau dồi kĩ năng dịch thuật, kĩ năng nghe, viết và phát âm ngôn ngữ phổ biến thứ hai thế giới : Tiếng Phổ Thông thôi nào.
Ứng dụng giải trí học tập cực hay, bạn có thể luyện song song 2 ngôn ngữ Trung - Anh cùng lúc.
Có rất nhiều bài kiểm tra, câu hỏi, về kĩ năng viết, nghe, đọc rất hay. Sau một loạt bài test cơ bản bạn sẽ được chấm điểm dựa trên số câu đúng và chúng được theo dõi từng ngày. Từ đó giúp bạn tích góp kinh nghiệm nhiều hơn trong học tập, cuộc sống.
Cùng tải và trao đổi Learn Chinese Mandarin Free

Sparkling Edge
Ứng dụng việt giúp tạo hiệu ứng khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn.
Khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn thì trên màn hình có 4line chạy quanh, bạn có thể thay đổ độ rộng củng như màu sắc để nó trông đẹp hơn.
Let's feel !!!
Cùng tải và trao đổi Sparkling Edge

Lazy Swipe
Với Lazy Swipe việc điều khiển điện thoại 1 tay trở nên dễ dàng. Việc thao tác với thiệt bị nhanh chóng dễ dàng. Bạn chỉ cần vuốt góc trái hoặc góc phải là có thể thao tác chọn ứng dụng thường dùng hay bật tắt wifi, 3g hoặc đèn flash led. Ưu điểm ứng dụng thao tác mượt mà, nhanh nhẹ, tiện lợi và không gây hao tốn pin.
Chúc vui !

Cùng tải và trao đổi Lazy Swipe
Day Journal: Personal Diary
Bạn có thói quen viết nhật kí hằng ngày không ? Nếu không thì hãy thử tập viết xem sao vì nhật kí là nơi ghi lại cảm xúc sau một ngày dài hay một khoảng khắc đáng nhớ trong cuộc sống của bạn. Bạn có thể
- Ghi chú trên dòng thời gian cụ thể
- Chèn vị trí của bạn với bản đồ
- Chèn hình ảnh nơi bạn đã đến
- Ghi chú thời tiết nắng, mưa, lưa thưa hay lũ lụt...
Hay lỡ đâu một ngày bạn gặp được người ấy, hãy ghi lại cảm giác đó thật hoàn hảo như thế nào. Để rồi một mai không xa xem lại sẽ thấy kí ức ùa về.
Cùng tải và trao đổi Day Journal: Personal Diary

Ampere
Ứng dụng giúp kiểm tra nguồn sạc của thiết bị hay nói chính xác hơn là kiểm tra Adapter sạc của bạn xem có đúng với thông số ghi trên đó hay không.
Khi khởi chạy và kết nối bộ sạc ứng dụng sẽ đo thông số dòng điện đầu vào của thiết bị. Thường thì trên Adapter sẽ ghi số liệu dòng điện ví dụ như: Output: 700mA
Nếu kiểm tra ứng dụng số mA không quá chênh lệch với thông số ghi trên Adapter thì đó là sạc tốt. Còn nếu số mA lại quá thấp với số liệu ghi trên Adapter thì đó là sạc kém chất lượng.
Ngoài ra ứng dụng còn cho phép kiểm tra thêm thông số PIN, nhiệt độ, công nghệ PIN ...
Cùng tải và trao đổi Ampere

Snapseed
Bạn có một bức ảnh đẹp nhưng nó vẫn chưa thực sự ưng ý của bạn?
Bạn muốn thêm những hiệu ứng đẹp cho bức ảnh của mình?
Bạn muốn làm cho bức ảnh của mình SỐNG ĐỘNG HƠN ?
Hãy sử dụng SNAPSEED- công cụ chỉnh sửa ảnh tuyệt vời được chính Google phát triển đã được vô số những khen ngợi từ > 10 triệu người dùng khắp nơi trên thế giới !
Hỗ trợ Android 4.0 (Ice Cream Sandwich) trở lên, SNAPSEED mang đến cho bạn những CÔNG CỤ TUYỆT VỜI NHẤT để đem đến cho bạn những bức ảnh HOÀN HẢO NHẤT, SỐNG ĐỘNG NHẤT mà chính bạn là người trực tiếp tạo ra.
Hãy tải về và cảm nhật sự KHÁC BIỆT mà SNAPSEED mang lại cho bạn và khoe những bức ảnh đẹp nhất đến bạn bè của bạn !
Cùng tải và trao đổi Snapseed

Shazam
Bạn đã bao giờ rơi vào trường hợp nghe một bài hát,một giai điệu rất hay mà bạn không biết tên bài hát đó là gì ???
_Đây là một lựa chọn CỰC KÌ TUYỆT VỜI dành cho bạn. . Sau đây sẽ là những ưu và nhược điểm của app:
* Ưu:
• Tìm được chính xác bài hát mà nó nghe được ( ghi rõ thông tin ca sĩ ,tên bài hát,album )
• Tìm được cả nhạc việt lẫn nhạc nước ngoài
• Trong môi trường âm thanh loãng và pha 1 chút tạp âm vẫn có thể nhận biết rõ bài hát.
• Khi mà không có mạng thì tất nhiên bạn sẽ k thể sử dụng app này NHƯNG app vẫn tự động lưu bản ghi nếu bạn ghi âm vào tự động dò tìm khi có mạng
* Nhược điểm
• Không nhận biết được bài hát trong môi trường quá ồn ( như kiểu có 1 con điên cố tình nói to k cho bạn tìm)
• bạn không thể nghe được luôn bài hát mà app chỉ dò ra tên thuiiii.
• app k thể tìm được bài hát khi mình hát ( mình hát hay vl.
Hết rồi. Chúc vui
Cùng tải và trao đổi Shazam

Magisto Video Editor & Maker
Đây là chương trình chuyên biên tập video do hãng Magisto phát hành. Với nó bạn có thể tự mình biên tập, hiệu chỉnh những đoạn video có sẵn hoặc do chính mình quay được ngay trên thiết bị Android. Ngoài ra nó còn hỗ trợ chia sẻ những đoạn video ấy trực tiếp qua Google , Facebook, Twitter, Email và Youtube.
Cùng sử dụng và trao đổi Magisto Video Editor & Maker
Blinq Lollipop Launcher
Launcher dành cho những ai siêu cuồng Lollipop đây.
Với Bling bạn sẽ có được 90% Lollipop trên thiết bị của mình cùng vô số tính năng hay, hấp dẫn đi kèm nhưng bạn phải tự mình khám phá cái đi nhé. Mình chỉ dẫn ra cái hấp dẫn nhất ở Bling chính là tính năng "Bàn Cảm Ứng" (giống ColorOS của OPPO).
Với "Bàn Cảm Ứng" bạn vô tư thiết lập các cử chỉ để mở nhanh ứng dụng từ bất cứ đâu thông qua một widget nổi trên màn hình.
Vd: thiết lập vẽ F để mở Facebook hay M để mở Music...
=> Vậy là đủ cả Đẹp - Độc - Lạ cho mọi người trải nghiệm nhé
Cùng tải và trao đổi Blinq Lollipop Launcher

Hôm nay mình bận chút việc ko up được apps mại sẽ up bù mong mọi người thông cảm
Học Tiếng Trung Quốc - 6000 Từ
Bạn đang muốn học tiếng Trung nhưng không có điều kiện để đi học thì nay mình xin giới thiệu 1 ứng dụng hay hỗ trợ cho các bạn đang và sẽ học tiếng Trung hoàn toàn miễn phí.
Học Tiếng Trung Quốc - 6000 Từ là 1 ứng dụng được những người đã sử dụng đánh giá cao về các tính năng như : Hướng dẫn cách phát âm chuẩn
Các cụm từ & từ vựng thông dụng
Lưu trữ & quản lý các cụm từ ưa thích của bạn ..
Về phần giao diện khá đơn giản không gây rối mắt cho các bạn khi dùng dễ sử dụng tăng khả năng hoàn toàn nắm và sử dụng ứng dụng 1 cách đơn giản và nhanh chóng hơn.
P/S : Phần bài học phải kết nối 3G hoặc Wifi thì mới dùng được nhé !

Cùng tải và trao đổi Học Tiếng Trung Quốc - 6000 Từ
Atom Launcher
Một Launcher rất nhẹ chỉ vài MB nhưng tính năng mà nó mang lại không thua kém gì bất cứ Launcher nào khác. Chúng ta hãy cùng khám phá nhé.
-Tùy biến Home screen: ẩn status bar, ẩn dock bar, size icon màn hình chờ, màu chữ.
-Gesture: Chức năng vẽ cử chỉ để gọi app, gọi chức năng.
-Đa số bộ icon trên chplay đều tương thích Launcher này.
-Theme maker: Tự làm theme theo cá tính của bạn bằng những bộ icon và hình ảnh có trong bộ sưu tập.
-Hiệu ứng chuyển các trang menu đa dạng, bắt mắt.
-Nhiều widget tiện ích được Atom dành riêng cho Launcher này.
-Chạy nền chỉ tốn vài MB ram nên dùng lâu vẫn rất mượt.
-Và còn nhiều tính năng và cả kho Atom Store cho mọi người khám phá.
Cảm ơn đã lắng nghe và thông cảm. .

Cùng tải và trao đổi Atom Launcher
blawb LauncherPro Theme

Bạn đã chán những kiểu biểu tượng vuông vắn hay tròn xoe? Hãy dùng thử Blawb để có cảm giác mới lạ. Với các đốm màu sắc khác nhau, gói biểu tượng này sẽ giúp bạn cảm thấy tươi mát và nhẹ nhàng hơn cho thiết bị của mình.
Hỗ trợ hầu hết các Launcher.

Cùng tải và trao đổi blawb LauncherPro Theme
Dock4Droid
- Một ứng dụng khá tuyệt vời dành cho những bạn luôn cần kích hoạt nhanh một ứng dụng khác khi đang sử dụng một ứng dụng nào đó.
- Dock4Droid như một thanh công cụ luôn hiển thị mọi lúc mọi nơi trên màn hình, để khi cần bạn chỉ việc vuốt và chọn nhanh ứng dụng cần truy cập.
- App có độ tùy biến cao, có thể chỉnh to, nhỏ, dài, ngắn, màu sắc ...
- Ngoài ra bạn còn có thể add thêm danh bạ nóng (như "gấu" chẳng hạn) vào thanh dock để khi cần có thể gọi LIỀN - NGAY - VÀ LẬP TỨC.

Cùng tải và trao đổi Dock4Droid
Flickr
UP ẢNH MỌI LÚC - TRUY CẬP MỌI NƠI !
Là một trong những kho lưu trữ ảnh với CHẤT LƯỢNG ẢNH GỐC lớn nhất trên thế giới được tập đoàn YAHOO! danh tiếng phát triển.
Đây là nơi đáng tin cậy để lưu trữ những bức ảnh tốt nhất, được các nhiếp ảnh gia vô cùng yêu thích vì chất lượng ảnh của các bức ảnh luôn được giữ nguyên bản.
Với 1000 GB dung lượng lưu trữ miễn phí, bạn tha hồ lưu giữ những khoảnh khắc tươi đẹp của cuộc sống xung quanh bạn.
Hơn thế nữa, bạn có thể theo dõi và bình luận hàng tỷ bức ảnh, những khoảnh khắc của những người khác thông qua CỘNG ĐỒNG chia sẻ ảnh FLICKR ở khắp nơi trên thế giới !
Hãy là 1 trong những thành viên của FLICKR - cộng đồng chia sẻ ảnh lớn nhất thế giới !

Cùng tải và sử dụng Flickr
up

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019