Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng hay cho E71 + E63 (Update liên tục tại trang #1)

baninhmobile
25/10/2008 4:53Phản hồi: 1.169
1.169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em mới mua E71 nhưng khi cài Theme thì máy cứ báo là "chứng chỉ hết han..." "chứng chỉ bị lỗi..." vậy thì phải làm sao đây
Bạn có thể thay đổi ngày giờ của máy lùi lại khoảng 6 tháng.Rồi cài đặt theme. Và vào phần App Manager/option/ chọn All ở mục install (cerf) nhé. Themes có thể lấy ở Zedge.net cùng khá đẹp...:biggrin9gp:
Các bạn ra mua hẳn bản quyền mà dùng, hình như có 30k thôi mà. Chẳng rõ là 30k/tháng hay là 30k/năm,😆.
NCK
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình cài smart movies vào máy nhưng vẫn báo lỗi là "chứng chỉ bị lỗi, liên lạc với nhà cung cấp dịch vụ", Ngoài smart movie còn sòt nào có thể xem film được trên E71 ko?
Thanks,
AE cài bản nào mà lại bị thế?Đã chỉnh phần App Manager/Option/Ceft-All chưa? Hoặc hack chưa?
Mình up cho App này dùng thử xem sao ha!:angry6wn:

ƯD này dùng khá hay,có lẽ hơn cả SM đấy.
PowerMovie 1.1.57 S60v3.zip
cho mình xin key của pm powermovie này nha bạn,hạn sd có 15 days à!Thank's trước nha!
imei 354208033202400
code 0567052
Còn core player xem đỉnh hơn smart movie nhiều. Bạn vào diễn đàn search là được.
Mình cũng bị vấn đề như bạn NCK, nhưng cả coreplayer và smart movie mình cũng ko set up được, bạn hướng dẫn Cheese với nhé.
Cảm ơn ^.^
Gỡ bỏ tình trạng ''Certificate exprired hoặc Exprired Certificate "

Hi all,

Mình thấy các bạn hay hỏi tình trạng Gỡ bỏ tình trạng ''Certificate exprired hoặc Exprired Certificate " khi sử dụng các theme, software... trên Nokia.

Qua nhiều lần thử nghiệm, mình thấy không cần phải bẻ khóa phần mềm trên Nokia hoặc làm bất cứ điều chỉnh nào khác như các bạn khác đã hướng dẫ

Theo đó, chỉ cần download file đuôi sis về, lưu vào máy và đăng ký trên mạng là phần mềm hoặc theme có thể sử dụng ngay.

Bước 1: Sau khi download file sis về máy. Đăng nhập vào trang web:
https://www.symbiansigned.com/app/page/public/openSignedOnline.do

Bước 2: Nhập mã IMEI vào ô bên dưới (mã này nằm bên trong máy, dưới pin) gồm 15 số ví dụ 354855026870511.
-Nhập địa chỉ email của mình vào .
-Sau đó chọn nút Browse đến file đuôi sis lưu trong máy.
-Chọn sellect all.
-Nhập các dòng chữ nghiên để nhận dạng.
-Nhấp chọn "Accept legal agreement"
-Rồi nhấn nút SEND.

Bước 3: vào kiểm tra email của mình. Email được gởi bởi: donotreply@symbiansigned.com .

Nhấp chọn đường link: Confirm Link

Bước 4: donotreply@symbiansigned.com . sẽ gởi thêm 1 đường link nữa để download ứng dụng về máy.

Ví dụ: Download link: https://www.symbiansigned.com/app/page/public/downloadapplication.pub?code=5f94965f365a01481134bf315cf46

Lưu link này vào đè lên file cũ.

Từ đây ta sẽ sử dụng được ứng dụng này.

Mình đã thử nhiều lần với các theme và application.

Hy vọng các bạn sẽ thích.

Thân chào.

Hoài Thi:biggrin9gp:

narus
TÍCH CỰC
15 năm
Hôm trước cũng có đọc bài này, thấy sign pm online có vẻ hay hay, truy cập vào trang web nhưng làm mấy lần mà không sign được pm nào. Mình thấy cách này không hiệu quả lắm, mà thời gian chờ thì lâu. Tốt nhất các bạn sang topic Giúp đăng kí file cer cho các dòng máy (hạn sử dụng 3 năm) của bạn trantrungkienvt để nhờ bạn ấy lấy 2 file .cer và .key về cho mà sign trên PC, vừa nhanh mà lại chủ động nữa

cái này tựa tựa như kiểu rửa tiền giả ấy nhỉ hihi công nhận E71 nhiều ứng dụng hay thật
zeroabs
TÍCH CỰC
15 năm
Sorry bác hoaithi nhé, bác copy phần này thì có đọc hết thớt đó chưa?
Cái này đâu còn hiệu lực nữa bác.
Mà hình như bác đang tập post bài?😕
tình hình là con E71 của em sau 1 tuần bị em vọc lung tung, đã hack... bjo nó hơi chậm, e mun xin pm reboot cho nó chạy lại nhanh như trước, e co down 1 cái reboot tren 4rum nay nhug khi cài nó báo là "bị chi phối bởi chứng chỉ".. xin hết ạ...
Ý bạn là đưa máy về như lúc mới mua?giống như máy tính mới cài win? nếu thế bạn bấm fim *#7370# pass của nokia nếu chưa dổi thường là 12345!
Hack thế nào các bác ơi!

Em xài cũng lâu lâu rồi, nhưng ngại chả mấy khi loay hoay cài đặt ứng dụng. Mấy ngày Tết rảnh rỗi lên mạng down rồi cài, nó toàn không support, thế mới đau. Các bác chỉ giùm em hack thế nào với. Hay cho em cái địa chỉ chỗ nào cài ứng dụng ở Hà Nội cũng được.
Cảm ơn các bác
Chúc các bác năm mới mạnh khỏe ạ.
Hi, Đơn giản thôi mà.Mời AE chầu Cafe là hack xong ngay.😃.AE TT mà.tui ở Giảng Võ-Hanoi
@Baninhmobile: Bac PM cho em xin so cua bac, hom nao em qua bac phai giup em đấy nhá!!
Em cứ cảm ơn trước.
K biết các pác hack E71v200 có vấn đề gì k mà thấy kêu ghê thế vì E71 tui đã bán rồi.Chứ Ver trước hack rất nhanh và đơn giản.
ban co the cho toi ban ghi am full dc ko,ban ban dang dang la ban dung thu chi cho dung co 7 ngay
Bạn dùng thử PM này nhé.Cũng khá hay đấy...:biggrin9gp:
Mobisophy.Interactive.Voice.Call.Master.v2.31.2330.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-BiNPDA.zip
crack.zip
bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng phần mềm I.V.C.M (ghi âm cuộc gọi) này kô ?
thanks trước nhé
ai co phan mem smatmovie cho e71 gui cho toi voi manly812002@yahoo.com

Trên DD rất nhiều soft xem fim bạn chịu khó tìm 1 chút: có Smartmovie và PowerMovie là 2 fm xem fim hay nhất (personal 😃 ).Dù sao cũng up lên cho bạn.Chúc vui vẻ.
Lonely.Cat.Games.SmartMovie.v.4.01.S60v3.SymbianOS9.1.incl.Loader.v1.02-1con-only.zip
Em hỏi câu này : Down về rồi, chép thẳng vô thẻ nhớ thì mở máy tìm không thấy chỗ nào hết, mấy file theme cũng zậy, ai chỉ em cái location [em xài PC SUITE ]
Nếu như sài PC Suite thì k cần copy vào máy làm chi. Chạy trực tiếp file .sisx trên máy tính vào mobile, chọn thẻ nhớ là Okie.
Còn nếu muốn copy vào máy thì nên copy vào mục Other (Mục khác) trên thẻ nhớ. Have fun
Chơi cờ

Thấy có bạn pm vào box của mình hỏi chơi cờ nên up cái trò này lên cho AE thử ha!
:biggrin9gp:
chinesechess_s60v3_001.zip
jamesvuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình xài con E71 V200, cho mình hỏi E71 xài được Pm lắc đổi nhạc và Flipsilent ko, có bro nào đã test thành công chưa và phần mền duyệt web Opera thì cho mìh xin, thanks ae nhìu nhìu
thihuongvpp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi con E71 của mình chỉ lưu được cuộc gọi đi và đến có 1 ngày thôi,mặc dù mình vẫn để là 30 ngày.Có ai biết chỉ mình với
Theo tui thì khả năng con này cần chạy lại fm hoặc format lại là sẽ okie.Lâu lâu,cài xoa' xoa' cài nhìu pm thì cũng nên format lại chạy cho tít 😁
Phần của bạn có 2 cái cần lưu ý đến:

1. Có lẽ là bạn phải một chút kiên nhẫn để xem hết log... Sau khi bạn chọn vào log, bạn chỉnh qua all log, thì phải đợi (đôi khi đến 1min) để cho đt tự động cập nhật toàn bộ log (mà 30 ngày như bạn đã set)

2. Nếu như bạn muốn tìm chuyên biệt 1 hình thức communication (chẳng hạn, incoming, out going, etc), bạn có thể chọn trực tiếp ỏ mục filter (sau khi chọn all blog, nhấn options). Hoặc bạn có thể chọn được log của một số đt, mạng LAN, kết nối... bằng cách dừng ngay tại hướng liên lạc bạn muốn xem log, chọn options, chọn filter, chon selected number.

Chia sẽ...
Phần này giới hạn bởi E71 chỉ cho phép log 20 cuộc gọi đi, gọi đến, nhỡ gần nhất thôi. Bạn xem Help trong phần log thì sẽ thấy. Mình cũng muốn kéo dài danh sách nhưng chưa biết thế nào? Anh em nào có ý kiến gì hay thì chia sẻ nhé!
Mình cũng vẫn làm theo cách chờ khoảng vài chục giây để log update toàn bộ thông tin... Máy của mình vẩn hiển thị 30days... Vào help thì mình không thấy có nhắc đến 20 in, out, hoặc missed gì cả... Mình xài E71 100.....

Vì theo mình nghĩ chẵng lẻ trong setting cho phép mình chọn 30 ngày và mình chỉ được 20 (...) thì 1 ngày cũng chưa chắc đã lưu hết tất cả các transaction... Có người 1 ngày gọi trên 20 cuộc mà, 1 ngày trên 20sms là chuyện bình thường lun...

Bạn kiểm tra lại xem sao...
thihuongvpp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình mới mua mà FW 110.07.127 😕
Có sao đâu,vừa mua format lại cũng đc mà.Cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu.Máy sẽ trở lại trạng thái ban đầu.😃
phan mem tra tu dien Viet anh cho E71 co khong
tuananh1507
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xài cực good luôn chứ bác! Tất cả những gì E63 làm được thì hiển nhiên E71 sẽ làm được thôi! (mà còn tốt hơn nữa ấy chứ! 😁)
Bạn có thể xài DictionaryForMIDs (search trên diễn đàn nhé). Có nhiều tính năng cũng rất good! :eek:

em không đồng ý với bác ở điểm này đâu

E63 ra sau E71 và FW của E63 là bảng đã fix lỗi của FW E71
bằng chứng là những thằng E71 đời sau (mới ra lò gần đây) sử dụng FW cùng số hiệu với E63
Chắc bác thấy nó mắc tiền hơn E63 nên cho rằng nó chạy ngon hơn à????
tuananh1507
ĐẠI BÀNG
15 năm
FW ko quan trọng bác à. Thích thì up lên thôi. Nói chung là như nhau cả (rất nhiều thứ). Nhưng bác phải công nhận E71 xử lý nhanh hơn E63 chứ. (Cái này em đã test thử à). Hiển nhiên cái gì nó cũng phải có cái giá của nó chứ phải ko bác!:yes4lo:
Thì tiền nào của đấy mà k thì AE mua Ê63 mà dùng lại tiết kiệm được khá nhìu money đấy chứ 😁
hqs1975
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng E71, nhưng hôm trước test thử với E63 của thằng bạn mới mua (mình cũng format lại E71 của mình cho công bằng), cả hai máy đều mới và đã tháo thẻ nhớ. Kết quả, bất cứ tác vụ nào E63 đều nhanh hơn E71, trừ gõ phím ở tốc độ cao, E71 hiển thị có vẻ mượt hơn.
ngotuanthao
ĐẠI BÀNG
15 năm
A,E ai có pm điều khiển tivi cho e71 không cho E với.
bitis06
TÍCH CỰC
15 năm
Bác xem có phải cái này ko nhé.
Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-illusion.zip
bác oy, cái Remote Tv by Phone của bác sao set up thì gud, mà xài thì hem đc, .... có cần bật hồng ngoại hem, nhưg bật hồng ngoại thì nó hem cho vào.. rùi vào rùi mà nó hem work, có cần download cái j hem .... Bác chỉ giúp vs nhá. Mình xài E71

Chẳng hạn ở nhà xài cái Sony Bravia 40", chỉn Sony -> Bravia -> rùi mà hem control đc cái tv :-.... wat wrong thế ....
Phải bật hồng ngoại thì mới control được chứ, có lẽ pác xem lại xem, trước đây đã cài cái nào tương tự ma bị lỗi chưa!Mình thấy không fai TV nào cũng điều khiển được đâu :rolleyes:
Mọi người có chương trình nào đọc file pdf cho E71 ko ? Mình có cái adobe reader mà lại bị error ko đọc đc 😔
Nó bảo "Operation failed", "Not enough memory" mà trong khi mình còn đang trống hơn 1gb trong thẻ nhớ :|
connect
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 đã có sẳn chương trình đọc file PDF rùi mà bạn. Adobe BDF đấy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019