Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng hiệu quả trên BB OS 4.5 (88xx, 83xx, 81xx, 87xx)

quoc_nhai
27/7/2010 18:48Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank bác vì sự nhiệt tình
ngocsonhb
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy ứng dụng này có sử dụng cho 8800 ko hả bác?
em nghĩ là được trừ cái nào liên quan đến wifi thôi. 8800 kô có wifi ma!
leonheart
TÍCH CỰC
13 năm
sao mình dùng browser vào tinhte ko click được máy topic trong forum... opera thì được còn đăng nhặp để post bài thì toàn báo trang web ko tồn tại là sao nhỉ
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Muốn dùng Browser thì Bác cần cài đặt lại môt tí. chỉ tíc vào 2 cái sau
1/Support HTML Tables
2/Use foreground and background colors
Tất cả những cái còn lại bỏ hết.
Vậy là có thể dùng ok rồi!

Cho Bác xem cái hình cho dễ hiểu! 😃

mở phần này thế nào vậy bác? Em vào Browser nó chỉ có mỗi dòng "Defaut browser configuration" hic.........
leonheart
TÍCH CỰC
13 năm
thanks bác để em thử... với lại sao em vào tinhte thông qua docbao.mobi thì đăng nhập vào nó báo trang web ko tồn tại mới đau chứ

sau khi em test thử theo lời bác thì thấy chỉ cần tick bo vào mục support style sheet là ok rồi bác... và lỗi đăng nhập cũng hết rồi hehe
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nên chỉnh như hình trên thì browser sẽ nhanh hơn, tiếc kiệm gprs ! 😃
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Trang tinhte.vn có thể vào trực tiếp bằng browser mà ko cần phải thông qua trang trung gian nào cả. Ko hề lỗi font nhé! 😃
mrbe09
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã test phần mềm xem tivi qua wwifi trên 8820...rất tuyệt 😃
thanks nhé :X
55555l
ĐẠI BÀNG
13 năm
len.....................................................................................
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
haha!
Bác spam nhiệt tình ghê! 😃
hay>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> lên cho ae 8820
Thêm đi bác ;) ủng hộ hết mình ke..ke..
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bác vào browser, opition, browser configuration. Ok! Giờ bác chỉ việc chỉnh sửa lại như hình trên là lướt web nhanh và nhẹ dung lượng!

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

Bác thức khuya dữ! 1h31 am 😃
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Chìm sâu quá, up lên trên cho các Bác dễ tìm! 😃
Thêm cho các bác phần mềm hẹn giờ đa năng TinyAlarm vừa nhẹ vừa hiệu quả download.

TB: Bác nào cần *** của phần mềm nào trong các phần mềm e đã post thì pm nhé! 😃
phuocloc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm xem tivi 8830 xài được không mấy bác . Mấy bác cho em hỏi sao vào browse mỗi lúc bấm quay về là nó load 1 lần nửa vậy mấy bác ...vậy tốn gprs 1 lần nửa
Rom bạn đang xài khởi động có nhanh ko? Minh đang dùng bản 152 mà mỗi lần khởi động là chờ dài cổ luôn.
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
1/ Xem tivi thì rom 4.5 đều dùng đc hết nhưng 8830 chỉ là gprs mà ko phải edge nên chạy chậm và giật đùng đùng nên em khuyên bác ko nên cài! hjhj😃
2/ Browser lúc quay lại ko phải load mới đâu bác, nó load lại bản củ đã lưu tự động đó, ko tốn kb đâu.
Lưu ý: Sau một thời gian dùng browser bác nên xóa bớt history để nhẹ mem của máy. bác thực hiện như sau: vào Browser-> option->cache operations, sau do clear history và clear nhưng cái khác. Giợ thoát ra các bác sẽ thấy mem máy free thêm dc cả mb! 😃

---------- Post added at 08:27 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

Máy khởi động nhanh hay ko phụ thuộc rất nhiều vào việc dung lượng free của mem. Nếu bác cài quá nhiều phần mềm sẽ làm dung lượng free ít lại và máy chạy chậm, khởi động lâu. Bác nên để bộ nhớ máy free hơn 10mb! 😃
maru
TÍCH CỰC
13 năm
- Co bác nào thử đọc file powerpoint (nói chung và >30mb nói riêng) trên 8830 thì cho em ý kiến với ạ.
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
lúc trước mình đã thử đọc file có dung lượng lớn hơn dung lượng free của máy. kết quả chạy giật đùng đùng, có lúc treo máy lun. em khuyên Bác chỉ nên đọc nhưng file nhẹ nhẹ thui. hjhj...
Nói chung em chỉ dùng word để đọc truyện và một số văn bản công việc thui. powerpoint và excel e gở bỏ cho nhẹ máy! 😃
thx bác nhá....chất lượng lắm 😁
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
ko có j! Anh em Vui là đc! hjhj 😃
Hay quá! Mới tham gia diễn đàn, search cái đc topic hữu ích! Thank bác nhiều! 😃
thereaper67
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi cho e hỏi mún cho file word vao 8820 thì làm thế nào
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Cop vào thẻ nhớ. có vậy thui 😃
thereaper67
ĐẠI BÀNG
13 năm
bac ơi e cóp vao thẻ nhớ rồi mà vào document togo no kô hiện ra
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
bác mở icon word, sẽ có mục open file mà. link tới foder chứa file word là ok!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019