Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng hiệu quả trên BB OS 4.5 (88xx, 83xx, 81xx, 87xx)

quoc_nhai
27/7/2010 18:48Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt cú mèo...nhưng e cài Documents To Go 2.0 mà máy vẫn k xài đc a à
Sao ko xài được bác? Em dùng bình thường mà. Nhưng ít khi dùng đến 😁
Fog_1903
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có xài được cho 8800 không các bác ơi
Bác hỏi soft nào thế?
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Up cho mem mới dễ tìm! 😃 Mod đừng la nhé!

---------- Post added at 11:40 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

Cái nào ko wifi thì OS 4.5 xài tốt bác àh!
ngu0xephang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, em mới dùng BB. Theo hướng dẫn, em cài Documents To Go 2.0 để đọc file Word. nhưng khi em đổi mã sang unicode - tổ hợp thì nó toàn bị lỗi phông chữ thôi. Ví dụ chữ "thì" biến thành "[FONT=&quot]thỡ"; chữ "lãnh đạo" biến thành [/FONT][FONT=&quot]“lónh đạo”... Có bác nào biết chuyển mã mà ko bị lỗi ko, chỉ cho em với! Em dùng phần mêm UNIKEY ạ! Thanks các bác!
[/FONT]
cái này đơn giản mà Bác. Unikey thì bác chọn nguồn là unicode, đích là unicode (Composite to hop). Vay là ok rồi! 😃
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Up cái nè!
Các bác newber tự mò mẩm nhé!
Đợt này em bận việc quá nên ko giải đáp thắc mắc cho các bác newber qua sms đc! Thông cảm nhé!~ 😃
dang1111
ĐẠI BÀNG
13 năm
bac vao thong wa bbviet.net y
bạn ơi còn ứng dụng nào chạy được nũa không hả bạn
Bb8820 cua mình bị điên rồi.mặc dù ko ấn con lăn nhưng nó vẫn thực thi lệnh(không ấn trackball=ấn trackball) nhiều lúc còn nhảy menu tum lum hết ai bít cách khắc phục thì cứu với.....xin đa tạ
ĐÃ UP LAI ROM NHUNG VẪN NHƯ CŨ:mad:
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bác muốn hỏi ứng dụng j? còn nhiều nhưng e ko biết nhu cầu mọi người cần j nên chưa post đc. Cần j bác cứ yêu cầu. có e sẽ post cho. Nếu ko có, sẽ có các cao thủ giúp bác mà!

---------- Post added at 02:04 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

Vệ sinh trackball đi bác. Cậy miếng đồng phía dưới trackball lên, vệ sinh và bẻ nảy lên 1 tí là ok ngay! 😃
mình thấy phần mềm rung + chuông có Orekasep tốt lắm mà lại free nữa
quoc_nhai
TÍCH CỰC
13 năm
Berrybuzz có xxx mà bác. hjhj... cái này có thể chỉnh đèn báo nữa. ví dụ: sms đèn màu xanh, cuộc gọi đến màu trắng, ...Rất hay! 😃
im+ hacked của bác đòi license key thì e phải làm sao hả bác
quoc_nhai
TÍCH CỰC
12 năm
ko update thì vẫn dùng bình thường ma!
Up cái opera mini 5.1 lên MF đi bác.web kia k down đc 😔.mà bản 5.1 này có hỗ trợ vào web qua wifi vs lại lưu cookies k đó bác.lưu tài khoản và mật khẩu khi đăng nhập vào tinhte này chẳng hạn.trc e cài bản 4.2 k hỗ trợ lưu cookies mới đau chứ
quoc_nhai
TÍCH CỰC
12 năm
opera thì dùng Browser vào thẳng link: http://91.203.96.126 down luôn bản tương thích về máy bác nhé! 😃
Ban oi cho minh hoi chut !
" Berrybuzz vừa nhạc chuông vừa rung, đổi màu đèn rất đẹp" phien ban dung thu 7 ngay hay la free vay ban !
quoc_nhai
TÍCH CỰC
12 năm
có K@y mà bạn. Để pin lại mình share k@y cho. ko thì bạn search tìm cái này nhé: vnbbKG_v2.0
Bac nao mua BB 8820 hang xach PM cho em 0989 92 2772 - 0972 254 452
em dang muon len doi day,
b0ybg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sang bên box rao vặt cho nhanh !
Diễn đàn cho em hỏi làm sao biết room hiện tại của máy mình đang dùng và up room có tác dụng gì không? cách up room đơn giản không ah?
Em đang dùng 8830 thì nên dùng room nào ah?
duyhieu07
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pearlwar bạn ấn tổ hơp ALT+ CAP(cạnh số 0)+ H nhé.Room hiện tại của bạn là dòng App version ý.
nói nôm na thì các bản room sau là bản cải tiến những hạn chế hay lỗi của bản trước nhưng thực tế thì ko phải vậy đâu nhé bởi cài này còn tùy vào mục đích sử dụng của bạn
cách up khá đơn giản ban serch trên diễn đàn là có đấy
minh dung opera nhung toan bi loi font ko doc dc het tat chu va hien o vuong.bac nao cho em cai ban opera ko loi font voi.em xai 8820.tks bac trc ^^
duyhieu07
ĐẠI BÀNG
12 năm
@[mr]nobita tên đầy đủ của nó là operamini mod bạn nhé chủ đề Hot trên tinhte thời gian qua đấy bạn serch là có ngay ấy mà
vandoanh93
ĐẠI BÀNG
12 năm
2. Kích hoạt Browser

B1: Vào mục Options --> Advanced Options --> Service Book.
Giữ "Alt" và gõ tiếp S B E B.
Sẽ có cửa sổ hiện ra thông báo "Legacy SB Restore enabled".
Vì 8820 có wifi nên browser sẽ mặt định dùng wifi. nếu các bác muốn dùng gprs/edge thì cần thực hiện thêm bước sau
B2: Bây giờ bạn chỉ việc download file servicebook về máy tính, giải nén. Sau đó dùng Blackberry Desktop Manager restore dữ liệu.
http://www.mediafire.com/?2j29qjown96sc0o
Lưu ý
1/ đã kích hoạt gprs nhé.
2/ Sau một thời gian dùng browser bác nên xóa bớt history để nhẹ mem của máy. bác thực hiện như sau: vào Browser-> option->cache operations, sau do clear history và clear nhưng cái khác. Giợ thoát ra các bác sẽ thấy mem máy free thêm dc cả mb!

Bac oi. nhung luc em chuyen cai phan mem vao BDM thi bdm khong nhan, no bao khong tim thay. duoi file la: IDP
quoc_nhai
TÍCH CỰC
12 năm
@vandoanh93 file e post lên là file RAR. Bác phải giải nén ra nhé!
cho mình hỏi nhờ.máy mình tự dưng kêu o o o dè dè mỗi lúc nghe gọi.cả bên đầu dây bên kia cũng nghe thấy âm thank đó.làm ko nghe thấy cuộc nói chuyện nữa.mọi người xem bệnh gì giúp mình với rồi xem nếu pải thay gì thì nếu có để lại cho mình với nhé.thak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019