Ứng dụng học ngoại ngữ miễn phí Duolingo chính thức có mặt trên Windows Phone

bk9sw
19/11/2014 13:8Phản hồi: 103
Ứng dụng học ngoại ngữ miễn phí Duolingo chính thức có mặt trên Windows Phone

Duolingo - ứng dụng học ngoại ngữ đa nền tảng hôm nay đã chính thức có mặt trên Windows Phone. Duolingo hoàn toàn miễn phí và bạn có thể tải về bằng mã QR hoặc click vào biểu tượng ứng dụng bên dưới.

Duolingo.png Duolingo_Logo.png

Duolingo cho phép bạn học nhiều ngoại ngữ cùng lúc bao gồm các thứ tiếng như Anh, Pháp, Đức, Ý, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Hà Lan, Đan Mạch. Số lượng ngôn ngữ bạn có thể học tùy theo tùy chọn ngôn ngữ chính (tiếng mẹ đẻ) của bạn. Phương pháp truyền đạt của Duolingo khá hay, nó có dạng vừa chơi vừa học. Bạn có thể chọn các mục tiêu hàng ngày để lấy điểm kinh nghiệm. Có 5 mốc mục tiêu tương ứng với cường độ học tập của bạn từ cơ bản (basic), bất chợt (casual) cho đến thường xuyên (regular), nghiêm túc (serious) và điên cuồng (insane). Với mỗi mốc mục tiêu thì bạn sẽ có được số điểm kinh nghiệm tương ứng từ 1 đến 20 xp/ngày.

Mỗi khóa học được chia làm nhiều phần nhỏ từ những thứ cơ bản để bạn có thể làm quen với ngôn ngữ cho đến các đoạn hội thoại, các chủ đề về từ vựng và đi sâu vào ngữ pháp. Mỗi bài học đều ưu tiên yếu tố trực quan, bạn sẽ học từ với hình ảnh và âm thanh, nhìn hình để điền từ, nghe để viết lại câu vừa nói v.v… Nếu bạn muốn học nghiêm túc thì ứng dụng cũng hỗ trợ tính năng nhắc nhở mỗi ngày.

Nguồn: Duolingo
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanoi_pho
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon đang có nhu cầu học thank for share
@hanoi_pho ua sao cái này mik dang nhập ko đk nhỉ
luongquyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay nè.... chuẩn bị tải về thôi.
Có tiếng trung hông nhỉ? Vài năm nữa người việt nam nào cũng cần học tiếng Trung hết 😁
@chidangit 2020 sớm thôi
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dương Thịnh YG Thánh phán đây rồi. Chả lẽ 1000 năm bắc thuộc, đi 1 vòng lại quay về phương Bắc?
@Dương Thịnh YG bác đúng là nhìn xa trông rộng mà :D
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi ngừoi biết ứng dụng nào học tiếng anh giao tiếp tốt cho ios ko. Chỉ mình với

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@kiemcoiam thì pm này nè mình đang hoc rất tốt
đang học với nó và thấy cũng hay nhưng căn bản nó dạy dễ quá nên cũng chưa được như ý :p nên cải tiến nhiều hơn cũng như cung cấp nhiều thông tin hơn thì hay
vanthien1388
ĐẠI BÀNG
9 năm
APP này có nhiều cái củ chuối lắm, ví dụ như "a boy" nó đọc là ây boi, thay vì ờ boi 😁
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanthien1388 nó đọc kiểu đó là theo giọng Mỹ đó bạn
@ngsangmt Tanh kiu thì rễ...thank mới khó hơn
gaubattu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanthien1388 Bạn lên youtube coi channel tên HocEnglishOnline ấy. Tiếng Anh Mỹ sành điệu họ đọc là "êi" giống như đọc bảng chữ cái ấy. :D
@vanthien1388 Tại bạn chỉ biết một mặt của vấn đề, bạn có thể tìm hiểu thêm về nó
học mấy hôm rồi, ứng dugj day rễ hiểu
RedT
TÍCH CỰC
9 năm
ứng dụng rất rất hay!!! sync luôn trên nhiều devices 😃
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
hay nhưng không có tiếng Việt khó học lắm
@vviettan có tiếng việt mà
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
@mylove9x_vp đúng rồi.tại lúc trước mình dùng không có
@vviettan có tiếng việt mà thím @@"
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vviettan Mịa chưa dùng đã phán
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
đã giải quyết được một trong các trở ngại của bản thân khiến mình chưa đến với WP. Giờ còn cần OALD8 free cùng từ điển tiếng Nhật xịn nữa là rước em 1520 về ngay 😁
beautyfulBB
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruakonzuize1211 down beta ở đâu đó bạn, chỉ mình với
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
@umumti Mình ghi nhận ý kiến của bạn. Cơ mà nó đắt quá, mà nhìn tèm lem quá. Chưa kể dùng android cái gì cũng chùa rồi. Lâu riết hóa quen luôn
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
@Pop-up Cái OALD8 muốn miễn phí thì cài App beta hoặc app Dev, dùng chất lượng như bình thường. Chẳng bao giò dùng, dùng cái app Advanced English Dictionary ngon hơn nhiều, cập nhật từ thường xuyên. App từ điển tiếng Nhật thì đầy
@beautyfulBB bạn zô facebook gõ windows phone trao đổi về games beta hay game beta cho windows phone (ưu tiên cho nhóm game beta cho windows phone) sao đó bạn xin gia nhập nhóm và zô trong page đó kiếm app hay xin app đều được
có cái app nào học tiếng anh giao tiếp ko nhỉ,lâu lâu hơi bị quên,bên nngài học thì mắc mà cũng ko có tg
app này học tiếng Anh rất hay! Mình cài được mấy ngày rồi xài rất tuyệt!
học cái này tốt này hang ngày phải học không nó thống báo ở thanh thông báo vs cả mail nữa, được một cô dạy môi trường của mình giứoi thiệu co cách đây 6 tháng, mấy ngày hom nay mới học thấy cô đúng thật 😃
Chưa có phiên bản cho ios ah
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Myheart1984 nè bác https://itunes.apple.com/us/app/duolingo-learn-languages-for/id570060128?mt=8
@Myheart1984 Có chứ bạn, bạn vào Appstore tìm "Duolingo" là ra, link trong Appstore đây:

Duolingo - Học tiếng Anh miễn phí của Duolingo
https://appsto.re/vn/G1M-H.i
Còn chán lắm nếu so với phiên bản dành cho androi 😔
cái này có giao dịch từ sang tiếng việt ko nhỉ?
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm

app rất tốt ....5 sao nha các bác ==!
tethien
CAO CẤP
9 năm
@dafug Bạn không thể cứ nói "hãy lam tới nơi tới chốn minh sẵn sàng trả phí " được.
Vì là họ không có ý định làm phần mềm trả phí. Làm sao bạn yêu cầu Google tính phí Chrome ? Mozila tính phí Firefox được khi định hướng ngay từ đầu của họ là làm phần mềm miễn phí ????
Hơn nữa chắc bạn cũng mới chỉ bắt đầu xài Duolingo nên mới phát biểu thế này. Duolingo là hệ thống mở, cả đáp án cũng mở luôn. Nếu bạn nghĩ chắc chắn câu trả lời của mình đúng thì bạn có thể report và ban quản trị (cũng là những người dùng như bạn thôi) sẽ chấp nhận câu trả lời của bạn là đúng. Bạn cũng có thể vào mục trao đổi để thảo luận và đọc các ý kiến của người khác về câu trả lời đó.
Tuy nhiên vẫn đề dùng chữ số trong câu trả lời không được chấp nhận vì lý do chúng ta đang học ngoại ngữ do đó 1 và "one" hay "a" là khác nhau. 2 và "two" là khác nhau. Tương tự 1 và "một" là khác nhau.
Trong văn bản tiếng Việt cũng vậy. Bạn thay câu "Một cách làm khác" bằng "1 cách làm khác" được không ? Hay câu "Cả hai chúng tôi" với "Cả 2 chúng tôi" có như nhau không ?
Nếu câu trả lời của bạn là được thì theo tôi bạn đã quá cẩu thả khi viết rồi đó.
Nếu bạn chấp nhận cách viết như vậy thì có lẽ quan điểm của chúng ta quá khác nhau. Tranh luận nữa cũng chả đi đến đâu.
Vài lời.
Chào bạn.
Kazna
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dafug Quy cách văn viết là như thế bạn ơi, kiểu chen số (1 đơn vị) vào câu thường chỉ có người Việt xài theo văn viết trên mạng, viết tắt, chat, v.v. Đừng bảo tại sao phải câu nệ quy tắc đó là vì mới học cái gì cũng phải tuân thủ quy tắc cơ bản hết.
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@dafug Bạn có từng dùng tiếng việt để viết một văn bản nghiêm túc nào chưa?
umumti
CAO CẤP
9 năm
App này học tiếng Anh rất trực quan. Từ điển thì WP có app Dictionary, là từ điển Anh - Anh, có phát âm câu luôn, rất tuyệt.
Ngon rồi.Mình gia nhập WTO rồi nên tranh thủ kiếm ít Tiếng Anh cái đã.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019