Ứng dụng Outlook trong bộ Office 16 dành cho OS X sẽ trông như thế này?

Duy Luân
27/10/2014 13:42Phản hồi: 23
Ứng dụng Outlook trong bộ Office 16 dành cho OS X sẽ trông như thế này?

Trang CNBeta mới đây đã cho đăng tải nhiều ảnh chụp màn hình của trình quản lý mail Outlook thuộc bộ Office 16 for Mac. Qua đó, chúng ta thấy rằng giao diện của app được thay đổi theo hướng phẳng hơn và gọn gàng hơn so với Outlook for Mac hiện nay, bộ icon được làm mới với nhiều nét giống OneNote for Mac. Các thành phần bán trong suốt của OS X Yosemite cũng được Microsoft áp dụng nhằm làm cho phần mềm của họ đồng bộ với toàn hệ thống. Outlook 16 được cho là sẽ tích hợp tốt hơn với OneDrive, SharePoint. Thông báo khi có email mới giờ đây sẽ xuất hiện trong Notification Center của OS X chứ không còn dùng các mẩu thông báo riêng. Hiện chưa rõ bao giờ thì bộ ứng dụng văn phòng phiên bản mới này sẽ chính thức được ra mắt.

Nguồn: CNBeta
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong chờ em này đã lâu. MS tính dìm hàng hay sao làm lâu thế nhỉ? Từ bản 2011 đến giờ im ỉm
leeanhtuanhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giống giao diện Mail mặc đinh của Mac thế. Thôi dùng hàng gốc cho lành 😁
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
@leeanhtuanhp Đang dùng hàng gốc chối quá bác ạ vẫn nhiều lỗi lắm.
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leeanhtuanhp Bạn dùng nhiều mail không, dùng có bị chậm không?
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
@leeanhtuanhp Thấy chả khác quái j bản Office cũ ngoài cái giao diện phẳng vs lại cũng chẳng thấy giống cái Mail mặc định j cả 😆 Mail nó còn gọn hơn nhiềuuu 😃)
@leeanhtuanhp Cái ứng dụng mặc định theo mình quá tệ, ThunderBird và Outlook xài OK hơn
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@leeanhtuanhp Cái mail mặc định của Mac cùi mía kinh. Dùng nhiều account vs cái mail của Apple chắc chết luôn.
Mong M$ nhanh nhanh ra bản 16, bản 2011 trên Mac quá cùi so vs Office 2013 trên windows
nói chứ office toàn dùng máy ảo chạy. Vì quen MS office lâu này rồi
vu_vantien
TÍCH CỰC
9 năm
Trời ơi ra đi mà hóng quá, chán cái Office11 cùi lắm rồi :-X
sonne1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi mãi mà từ 2011 MS cứ update nhỏ giọt !
Trước giờ vẫn dùng Airmail - các bác cho so sánh với các ứng dụng khác được ko ạ ?
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
Bao h window mới đẹp được nhw thế :eek:
locbum
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rickstei ý bạn là chứ tàu đó hả?
Office trên Mac đúng là tệ hơn Windows thật. Chưa có cơ hội trải nghiệm iWork
@huygapro Đủ dùng, nhưng chức năng không đa dạng bằng MS Office. Nói gì nói bộ Office của MS vẫn đang mạnh nhất
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bình Thanh Nguyễn chưa xài Mac nhưng về office thì MS là vô đối.
Tréo
TÍCH CỰC
9 năm
Office 2011 cho Mac lỗi nhiều quá, hy vọng bản mới sẽ khá hơn.
tuananhdel
ĐẠI BÀNG
9 năm
bây h mình xài Mac Os nhưng toàn dùng windows bootcamp. Mình có thể chuyển về Mac OS và office + mail Mac xài k? có tốt và có crackk k vậy anh em ?
@tuananhdel Xài ok nhưng k bằng 2013 trên Win, thuốc men đầy đủ
tuananhdel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hasnguyenit Nhưng so với office 2010 thì sao bác? vì e dùng 2010 đang quen. Có chuyển file qua mail người dùng windows được k ? vì hay phải đính kèm file send đi mà. Bác cho e link vào inbox được ko ? Cám ơn bác.
@tuananhdel
  • Nếu so với 2010 trên Win thì tất nhiên không tốt hơn vì Win nó tích hợp nhiều thứ vào Office. Hy vọng bản 16 sẽ ngon lành hơn
  • Có chuyển file qua mail người dùng windows được k --> Ý bác nói có back up hay gửi file ?? Nếu như vậy thì ok hết, xài như outlook trên Win . Chỉ có điều không được copy và dán file từ Finder vào trình soạn email thôi, phải drag & drop hoặc attach file = menu .
  • Link inbox là sao? mình không hiểu ý bạn
tuananhdel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hasnguyenit 1) Sau khi soạn thảo xong thì em gửi file đó cho đồng nghiệp - đối tác, họ mở trong windows thì nó có đồng bộ mở được không ? ( hay lại như kiểu exe trong windows và dmg trong Os)
2) Mac Os có cài được chương trình EpiData và SPSS không vậy bác ?
3) Link inbox : ý em là bác có link download các chương trình os Y và office( có .....) thì bác inbox e với. Em mua Mac chỉ vì nó bền, pin khỏe. chứ thực ra e chưa baoh xài OS vì công việc của e quá nhiều và chỉ liên quan windows, e k có time tìm hiểu về sự tương thích các soft đó với os. Nên có gì bác chỉ e luôn với.
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
Microsoft thật tài tình, có thể thiết kế 1 phần mềm chạy trên MAC trông xấu y chang trên Windows.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019