Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ứng dụng] Screen Capturer - chụp ảnh màn hình cho các máy Lumia đã developer-unlock

vt2912
21/8/2012 5:41Phản hồi: 14
[Ứng dụng] Screen Capturer - chụp ảnh màn hình cho các máy Lumia đã developer-unlock

Hiện tại thì các máy Nokia Lumia chạy Windows Phone 7.5 chưa có phần mềm chính thức trên Market Place có thể chụp ảnh được màn hình điện thoại. Thời gian gần đây nhiều bạn thắc mắc tại sao những bài viết của mình lại có thể chụp được hình ảnh trên màn hình điện thoại như vậy, vì thế hôm nay mình sẽ giới thiệu luôn đến những bạn chưa biết, đó là mình dùng phần mềm Screen Capturer cài bên ngoài vào, do máy của mình đã được Developer Unlock.

Screen Capturer là phần mềm của tác giả Jerry Jiang. Hiện tại thì các bạn phải developer unlock máy mới có thể cài được phần mềm chụp ảnh màn hình này, do nó không có trên Market Place.

Link download file .XAP : tại đây.

Hướng dẫn sử dụng:

• Sau khi các bạn cài xong, chạy phần mềm Screen Capturer sau đó bấm nút Start Capturer task.
  • Một thông báo sẽ hiện lên cho bạn biết quá trình chụp ảnh màn hình đã có thể bắt đầu.
  • Chuyển đến ứng dụng nào đó bạn cần chụp ảnh màn hình sau đó bấm nhẹ nút camera để chụp ảnh.
  • Sẽ có một thông báo hiện lên hỏi bạn xem có tiếp tục chụp không, nếu có thì bạn chọn Yes, nếu muốn lưu ảnh vừa chụp ngay thì bạn chọn No.
  • Sau khi quá trình chụp kết thúc thì sẽ có một thông báo yêu cầu bạn save ảnh vừa chụp. Ảnh được chụp sẽ lưu trong mục Saved pictures của Picture Hub.
Lưu ý:

• Phần mềm này không thể chụp được ảnh trong Game, nếu bạn muốn chụp thì có một mẹo nhỏ là: Bấm và giữ nút back để về màn hình đa nhiệm của Windows Phone, sau đó bạn ấn vào cửa sổ của game cho đến khi nó vừa phóng to toàn màn hình thì bấm nút chụp.
Một số hình ảnh khi sử dụng phần mềm:

Chúc các bạn vui vẻ nhé!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng rắc rối nhỉ
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongcsc Đơn giản đó bạn 😁.
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
nhưng cái này sẽ chạy ngầm, vì thế nó hơi ngốn pin 😁
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@dangphi95 Nó không chạy ngầm đâu bạn ạ :D, bạn exit nó là nó hết chạy.
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
@vt2912 thế àh, tưởng nó chạy ngầm thì ối bạn la làng :D
Topic nay phai duoc stick len chu:>
hay quá heng nhưng đối với mình thì thiệt là cao siêu, thôi chờ marketplace có rùi mình chụp vậy 😁
@maki Mấy cái cách Dev cài 10 App bây giờ hướng dẫn rất cụ thể mà bạn.
Chờ mkp có chắc đến cóc mọc râu.
ngại quá, nhưng cho mình hỏi developer unlock là làm gì vậy? ^^
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@maki có bài viết của mình được stick trong box Lumia rồi bạn ạ, bạn đọc đi thì biết 😁
@vt2912 ơ zậy hả, mình ko thấy nên hỏi, tks bạn nha, chạy ngược lại coi cái đã.
ều
muốn quá nhưng mình còn chưa làm đc developer unlock thì nói gì tới mấy cái này ...8-}
dùng máy này xong chắc trở thành dân IT quá 😆
@thaontp123 đơn giản thôi bạn
chịu khó nghiên cứu mở mang kiến thức chứ 😃 có gì ko hiểu cứ pm mình hoặc anh em trên này chỉ dẫn cho 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019