[Ứng dụng] Spirit FM Radio - Nghe Radio trên Android - OFFLINE

bbcat
9/7/2011 12:26Phản hồi: 160
[Ứng dụng] Spirit FM Radio - Nghe Radio trên Android - OFFLINE

Phần mềm "Spirit FM Radio" dùng để nghe radio trên android, không nhất thiết phải sử dụng chung với tai nghe. Nếu có tai nghe thì thu sóng mạnh hơn thôi.
Có thể sử dụng được trên ROM MIUI, ROM CM7... miễn sao điện thoại của bạn có chip thu sóng radio.

Mình test trên HD2 rom MIUI, Galaxy Tab rom Ship 2.3.3 asian, Samsung Galaxy SII ok

Cách cài đặt :
1. Cài file apk
2. Menu -> Unlock. Gõ gì cũng được, sau đó OK.
3. Vậy là bạn đã có được bản full của phần mềm.

http://www.mediafire.com/?3qa4w57dt1tcvo5
http://www.multiupload.com/VG607UB27Y
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đấy hơn hẳn cái mặc định trên máy tui rom cm7 mỗi lần bật lên phải có tai nghe và bltut phải bật theo mới sd được hơi bất tiện.
Bác cho thông số chuẩn để ae dùng với.
Bấm phím menu để vào setting của chương trình
Regional là bước sóng thôi, chọn ở đâu cũng được. Ở đây mình chọn singapore từ 88.00MHz -> 108.00MHz giống ở VN
Audio Method : cái này là chip radio trên đt, nếu ko rõ thì để All là tốt nhất
Output Audio Mode : có ai chọn mono ko nhỉ :p

Khi chọn được kênh radio yêu thích, bấm giữ luôn vào phím kênh để chọn mặc định nhanh cho phím. Bấm play để bắt đầu nghe.
Đơn giản chỉ vậy thôi, không có gì phức tạp đâu ^^
Thanks ban .nhung minh cai len galaxy tab chinh hang k ra dc dai gi het.ban tét galaxy tab nao vay huong dan giup minh nhe
GalaxyTab, máy báo chip ko hỗ trợ, chủ thớt nên xem lại
Bạn xem kỹ lại dùm nhé, mình cũng xài tab mà có xài được gì đâu, nó cứ báo là không tìm thấy chip Radio.
Không biết bác dùng Tab nào chứ con GT 7 nó không có chip Radio.
mình xài tab T-mobile nên cũng ko biết có khác j tab ở VN ko nữa :-(
T-mobile ban goi dien va 3G dc het pai k ban , minh mo FM len k nghe gi het bun.
Dùng shiprom 2.3.3 ổn lắm bạn, call & 3G dùng chung ko cần chuyển j đâu. Mình dùng modem Dpi trên xda sóng khỏe lắm, dùng modem khác thì sim mobi hay mất sóng, vina w vịt teo thì bình thường :-j
binhxii
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng Rom MIUI cho HD2 chờ mãi vẫn chưa có FM Radio. Có cái này dùng rất tốt, quá Ok rồi, thanks bạn nhiều!
CuKenPis
TÍCH CỰC
13 năm
Nexus One rom CM7 ko dùng đc
Con Desire HD xài cái này được ko cá c pác
Dell cài ra đc. Dò đài đc nhưng hông có tiếng là sao bác
LG P500 có thu sóng radio dc ko z bạn
trandai09
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ dùng được cho máy nào có tích hợp chip FM thôi
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
thông báo, test trên xt800w ko dc, toàn band ở nước ngoài thôi, còn bắt bật BT nữa :|
Mark
TÍCH CỰC
13 năm
HTC Wildfire rom 2.2 cài vào được 1 tý bị đơ máy luôn,phải tháo pin khởi động lại máy,sau 3 phút gỡ ra luôn.
MT4G cũng dậy
Desire cài vô... dò không được... èo...😁
Galaxy mini không dùng được,uổng quá....!
galaxy mini xai dc mak
Desire của mình cứ xèo xèo xèo..................................................xèo.....
Mình đang dùng GT540 bản 2.3.4 M6 mà FM Radio cùi mía quá, ko dò được chính xác kênh ( VD: VOV Giao thông là 91.0 mà nó chỉ dò tới 90.9 or 91.1 nghe ko dc gi cả. nhiều đài củng thế) bất mãn quá. Giờ dùng cái này ok quá. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Cố gắng phát huy ha.
Cập nhật bản FULL ^^ Spirit FM Radio v20110824 ở trang 1
Sao ko thấy link download vậy bạn ?
Cập nhật 20110827 ....!

What's in this version:
ALERT for Samsung Galaxy S users or anyone using Audio Method "SamsungCM7" ....
It is possible that permanent speaker damage may have occurred, particularly if you left the speaker running and the audio sounded awful. The August 27 version has removed all support for Silicon Labs FM chip devices to prevent any further damage.
If this is true, I'm very sorry! I think the CM7 FM app has this same problem, and that the underlying issue is in the CM7 kernel.
More information when available.

Do quá lười hay do không đủ trình dịch ra tiếng Việt thế bạn ^^
@hth2813
Ko có link đao nhỉ các bạn

Sent from my Milestone using Tapatalk
k thấy link down nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095