Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ung dung thay nút nguon lumia 620

thamlexn
13/2/2013 4:27Phản hồi: 28
Có Anh Chị nào có ứng dụng thay thế nút nguồn dùng để khóa và mở màn hình Lumia 620 cho em xin voi. Em thấy xài lâu ngày là liệt lun nút nguồn wá.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạ bị lỗi đó rồi cơ ah , tay to quá , nói như bạn máy nào cũng bị thế cả , ấn nhẹ nhàng thôi , 😆 mà với cả lu620 nó bán vỏ đó mua mà thay vô
@thi sĩ còi thay vỏ chứ có thay được nút ấn bên trong đâu bạn
vỏ chỉ thay cái vỏ nút thôi chứ có thay được cái bấm bên trong đâu chứ mà đòi mua.
b41tencuop
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác có vẻ lo xa quá, bác dùng Nokia cùi bắp, lúc nghe gọi, bác bấm phím nào nhiều nhất, và từ đó đến nay, bao nhiêu người bấm rồi,có ai than liệt nút đó không nhỉ...
@b41tencuop Bạn nói vậy là không đúng lắm đâu nhé, hàng nokia cùi bắp phím bấm và tiếp điểm lớn nên có bấm nhiều cũng không sao, nhưng lumia 620 bạn đã nhìn qua cái nút bấm chưa, nút bấm rất nhỏ suy ra tiếp điểm cũng phải nhỏ. Bấm nhiều sẽ dẫn đến hỏng, bản thân mình dùng lumia 620 đã phải bảo hành 3 lần, 2 lần thay phím âm lượng và 1 lần phím nguồn rồi.
thể có cái mykeylock giống bên symbian thì quá đã chỉ lag máy là tắt và bật nguồn
tớ thấy ko cần thiết.
Có bác nào bị giống em không . Bấm vào nút nguồn thì 1,5-2s mới lên màng hình
@Chay sin máy em cũng bị, đôi lúc phải 2 lần mới dc
@Chay sin bạn giống mình đó mình cũng bị hiện tượng đó và khi chuyển sang chế độ máy bay thì còn lâu hơn nữa.... Định đem ra tgdd hỏi xem thế nào.nè
leroy
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ thớt thắc mắc chuẩn đấy, ví dụ như iPhone, có mỗi cái nut home dùng cho nhiều chức năng, bị bấm nhiều nhất. Kết quả là nhiều máy của người quen của mình đã bị hỏng nút home và phải đi thay. Nếu có app nào để thay nut nguồn để lock screen là tốt nhất.

Tuy nhiên theo như những gì em hiểu biết thì hiện tại Microsoft chưa cho phép lập trình viên động vào những setting hệ thống, cùng lắm là cũng chỉ cho phép tạo shortcut như một số app đã có trên chợ. Hi vọng là các phiên bản sau của WP8 sẽ khá hơn
skyed0111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leroy bạn nói rất chính xác, nhưng nút home tren IP thì dùng rất nhiều, nhưng nút nguồi trên Lumia thì chỉ mở nguồn chứ ko dùng nhiều, nên chuyện hư hao là rất khó ( trừ khi có ai phá ) 😃;)
@skyed0111 Tớ sợ liệt vì 620 hay bị đơ màn hinh, phải dùng khóa màn hình rùi mở lại mới hết đơ. Mà xài nhiều thì sợ bị liệt thì khổ nữa.
@skyed0111 Tình hình là ko ai phá đâu, cái phiên bản này, vỏ nó có máy ko khớp nên nút ở vỏ so với lõi phím trong nó ko khớp nhau + vs việc hay bị đơ màn hình nên thường xuyên phải dùng nút nguồn. Và kết quả là tui đã chết phím đó rồi. Giờ chưa mang đi bh được, ngồi làm việc cứ phải mang cái sạc. Khi nào cần là cắm 1 cái cho nó sáng màn hình rồi mở máy để dùng. 😃 😃
jongminglai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ravex6 Tui cũng bị giống bạn nè. Muốn xài phải lấy máy khác nhá qua mới xài được. Mới gửi bảo hành hẹn 1 tuần mới lấy. Buồn ghê lun. Mấy thằng bạn nó nói máy của khựa mới bị chứ của anh no mà dễ gì, bó tay anh no lun.
@thamlexn bác này nói chuẩn, máy em cũng hay đơ phải dùng nút nguồn mới ổn, có bác nào từng dính như em và bác náy không, mong nhận được chỉ giáo
salent
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giải pháp cho bạn là thay vì bấm phím nguồn thì hãy bấm và giữ phím chụp ảnh!
@salent và giải pháp là thay nút chụp ảnh 😃
Máy anh xem lại chứ máy lumia 620 hay bị lag lắm. Lúc đó chỉ có thể bấm khóa màn hình mới hết bị thôi. Mà xài nút nào nhiều thì nút đó mau liệt.tớ mong mau có bản vá lỗi.
BBA.DuyAnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
loa ngoai e bị rè, có bác nào giống em k
😔
@BBA.DuyAnh mình chưa bị bạn ơi
Loan ngoài lumia 620 nghe nhạc rất hay, mở
tối đa nghe vẫn ẫm
0983588000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình bị nút âm lượng bảo hành care về thì dùng được nhưng khi muốn tăng hoặc giảm âm lượng phải ấn cái màn hình mạnh xuống mới được . Vì cái vỏ nó vênh nhau . 620 thì tốt nhưng cái vỏ làm hỏng cả cái máy . Giờ phải sống chung với lũ .
May minh cug suot ngay đơ phải đùng phím nguồn.nhiều lúc đang nt mà bị là mình điên hết cả người.ko bt khi nào anh no với khắc phục đây.
vỏ của mình từ màu trắng chuyển sang màu cafe ai giúp vs làm sao cho nó có lại màu trắng
haison8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chán thiet, mình cũng dính rồi nè, không lẽ vác đi bảo hành
haison8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn bấm rồi giữ nút chụp hình, cũng có thể bật máy lên đấy. Khi nào liệt cả hai nút thì đi Nokia Care thôi
nvhung87tb
ĐẠI BÀNG
10 năm
620 vào cập nhật lên black có tap tap mở màn hình bác tải em power tiles trong đó có cái 1 chạm tắt màn hình đó không cần dùng nút nguồn.:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019