[Ứng dụng Việt] Bombi Saga - trò chơi đặt bom thú vị dành cho Windows Phone

Duy Luân
1/10/2014 11:31Phản hồi: 80
[Ứng dụng Việt] Bombi Saga - trò chơi đặt bom thú vị dành cho Windows Phone

Trò chơi này là một trong số sáu ứng dụng được vào vòng 3 của cuộc thi Tỷ phú Ứng dụng Windows Phone do Microsoft Việt Nam tổ chức. Bombi Saga thực chất là một trò chơi đặt bom giống như những gì các bạn từng chơi trên máy tính khi xưa, trong đó bạn sẽ điều khiển nhân vật để thả bom trên một "chiến trường" và tiêu diệt kẻ địch (ở đây là các con zombie). Trong quá trình chơi, bạn có thể thu thập tiền thưởng và nhiều vật phẩm khác nhau để việc giải trí của chúng ta được tốt hơn. Bombi Saga hỗ trợ giao diện tiếng Việt (ngay cả các đoạn hội thoại, chỉ dẫn cũng có tiếng Việt), đồ họa 3D, 100 bộ quần áo cho nhân vật với trên 70 nhiệm vụ khác nhau. Bạn cũng có thể chơi online với bạn bè thông qua 120 bản đồ tạo sẵn.

Sẵn đây mình cũng muốn giới thiệu thêm một game vui vẻ nữa là Ultra Drift. Đây cũng là một game Việt hay nhưng đáng tiếc là nó không được lọt vòng vòng 3 của cuộc thi nói trên. Ultra Drift có cách chơi cực kì đơn giản, bạn chỉ việc nhấn vào nửa trái hoặc nửa phải màn hình để chiếc xe của bạn không bị đụng vào lề đường. Việc "kéo" xe sẽ do các khối tròn đặt dọc đường đảm nhiệm. Nghe thì dễ thế thôi nhưng khi chơi vào thì rất khó để đạt điểm cao, và cũng dễ... nổi điên. Mời anh em tải Ultra Drift về thử nhé.

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruby time
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁WP dạo này toàn app việt hay
:rolleyes: ủng hộ hết mình ace WP ơi:D
Viết sai chính tả tiêu đề rùi bạn ơi
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quả là "thù vị" 😁
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@Khanh.Lam ờ!mod duyluan cũng nói "không cò gí " đó bác :D
linhhkvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thù vị ..mod dân miền trung à o_O
"Trò chơi này là một trong số sáu ứng dụng được vòng vào 3 của..."
WTF :v
Neu nhu Microsoft to chuc cuoc thi ty phu ung dung mot nam 2 lan thi chang bao lau nua WP se co them nhieu app hay va chat luong, minh rat thich WP hi vong la cuoi nam nay se mua duoc lumia 830
Chả mấy khi chơi games trên Mobile nhưng cũng cài đặt vậy. Ủng hộ games Việt.
trò chơi đặt bom thù vị
Mình vào đây vì cái tiêu đề của nó quá thù vị 😁
Bác này viết bài xong không chịu đọc lại 1 lần rồi hãy đưa lên trang chính.
Vội đăng đến mức mà THÚ VỊ thành THÙ VỊ!
ủng hộ thui anh em la làng.png la làng.png la làng.png
thaks sir
Luôn khuyến khích hàng Việt
game khá hay, tuy nhiên mình vẫn thích giao diện kiểu 2D hoạt hình hơn vì nhìn đẹp, dễ thương mà hiện đại, với lại game này cố định góc nhìn, ko cần 3D làm gì cả
Các bác có cần chì chiết 1 lỗi chính tả thế ko? Chỉ cần 1 người góp ý để mod sửa lại là đc rồi, cần gì 3-4ng nhảy vào như thế. 😔
dohoa911
TÍCH CỰC
10 năm
@muitenphale Mình nghĩ là cần chỉnh chứ, "mức độ hoàn thiện không tốt" mặc dù tinh thần và tiêu chí ban đầu là "tinh tế". Mình cho đây là sự cẩu thả.
@muitenphale Nhưng nó quá nhiều lần và ở quá nhiều bài viết nhắc mãi ko sửa rồi.
Chúc mừng anh em wp nhé 😃
P/S cũng thấy "thù vị" đấy mà 😁 . Các mod tinhte hay sai chính tả nhỉ.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Mình thích chơi đặt bom nhưng ko thích chơi trò này trên cảm ứng
@liên minh công nông Like vì cái avata :v cứ tưởng mình post o_Oo_Oo_Oo_O
Tác giả trò chơi Bombi Saga nên gỡ xuống và hoàn thiện tốt trước khi giới thiệu cho mọi người.
thù vị
Ms bắt đầu thu những trái ngọt từ những cố gắng của mình.
Hi dâu đen bb cũng nên cố gắng từ những cuộc thi chứ cứ ăn bám thằng Android thì bao giờ mới phát triển.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019