[Ứng dụng Việt] Lướt giá v2 - tìm kiếm và so sánh giá cả sản phẩm giữa các nhà bán lẻ

bk9sw
3/10/2014 10:7Phản hồi: 126
[Ứng dụng Việt] Lướt giá v2 - tìm kiếm và so sánh giá cả sản phẩm giữa các nhà bán lẻ

Lướt giá là một ứng dụng mua sắm khá hay của tác giả Phan Hữu Hưng vừa thắng vòng 2 hạng mục ứng dụng kinh doanh trong khuôn khổ cuộc thi Tỷ phú ứng dụng do Microsoft tổ chức. Thay vì phải lên từng trang mua bán để tìm kiếm sản phẩm với mức giá mình muốn, Lướt giá cho phép bạn duyệt nhanh giá và so sánh giá sản phẩm giữa các nhà bán lẻ lớn tại Việt Nam.
Giao diện ứng dụng đơn giản và được bố trí khoa học với các danh mục sản phẩm và nhà bán lẻ riêng một cột. Khi chọn một danh mục sản phẩm, các sản phẩm hot nhất với mức giá vừa cập nhật từ các nhà bán lẻ sẽ được hiển thị ngay bên cạnh. Tùy theo nhu cầu mua sắm mà bạn có thể lọc sản phẩm cần tìm theo các mức giá có sẵn hoặc xếp theo thứ tự từ giá cao đến thấp và ngược lại.

Tương tự khi chọn một nhà bán lẻ, bạn sẽ có thể xem toàn bộ sản phẩm đang được họ phân phối. Với các nhà bán lẻ có nhiều danh mục sản phẩm, bạn có thể lọc tìm sản phẩm theo danh mục để có được kết quả chính xác nhất.

Khi đã tìm được sản phẩm ưng ý, bạn có thể bấm vào để xem giá, so sánh giá giữa các nhà bán lẻ. Mỗi sản phẩm được mô tả chi tiết với hình ảnh, xu hướng giá, địa điểm bán gần nhất, các nhà bán lẻ đang phân phối và đánh giá của người dùng.

Bạn có thể chia sẻ sản phẩm qua Facebook hoặc nhấn "Theo dõi" để thêm sản phẩm vào mục cá nhân. Trong mục này, ứng dụng cũng sẽ gợi ý các sản phẩm liên quan và các tin khuyến mãi về sản phẩm. Bạn có thể tìm sản phẩm bằng giọng nói và trong trường hợp không biết mua gì, chỉ đơn thuần là shopping ngẫu nhiên thì bạn có thể vào mục Bảng xếp hạng để xem các sản phẩm đang được giảm giá nhiều nhất hay được người dùng quan tâm nhất.

Lướt giá được phát hành miễn phí trên Windows Phone Store và bạn có thể tải về bằng cách nhấn vào biểu tượng ứng dụng hoặc quét mã QR bên dưới:

Lướt_giá_v2_Logo.png Lướt_giá_v2_QR.png
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toankul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ứng dụng hay. Like ;)
@toankul Cảm ơn bạn. Mong bạn ủng hộ ứng dụng này 😁
K có android à 😔
@thongnv0310 Mình sẽ cố gắng. Ứng dụng này mà thành công thì có thể tính lập team để chiến các nền tảng khác hen bác 😁
subin101
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanhuuhung_88 sớm có trên iOS với android nhé , ủng hộ Developer Việt 😁
npbk8187
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanhuuhung_88 Bạn nên làm cho Android, vì số lượng người dùng Android VN rất lớn, lại đa số là thu nhập trung bình nên khi mua 1 món đồ nào đó rất cần tham khảo giá. Nếu số lượng người dùng của bạn lớn, bạn có thể đàm phán quảng cáo với các nhà bán lẻ.
Hy vọng ứng dụng của bạn sẽ sống khoẻ 😃
@npbk8187 Cảm ơn bạn. Mình cũng đang suy nghĩ mở rộng nền tảng. Hy vọng có team để làm cho nhanh 😁
HTC 8x vẫn sexy như ngày nào 😃
Cảm ơn BQT đã trên tay ứng dụng 😁
@phanhuuhung_88 Làm sao bác có nguồn cơ sở dữ liệu lớn và cập nhật liên tục được như vậy ?
@vodanh1428 Dữ liệu mình lấy trực tiếp từ website các nhà bán lẻ á bạn. Còn cập nhật liên tục thì mình phải xây dựng bộ công cụ phía sau ứng dụng nữa.
@phanhuuhung_88 Dùng code tự động lấy dữ liệu hay xây dựng database riêng vậy bạn?
@vodanh1428 Cả hai luôn bạn 😁
liltjkay
ĐẠI BÀNG
10 năm
tải ngay thôi ứng dụng này hay nè
@liltjkay Cảm ơn bạn 😁
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủng hộ ứng dụng Việt. chúc bạn làm được thêm nhiều ứng dung hay khác nhé...
@thoivuitinh Cảm ơn bạn 😁
dobinhson
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanhuuhung_88 ban oi chi cho minh cung lam voi
HTC-er
ĐẠI BÀNG
10 năm
8X vẫn đẹp như ngày nào 😁
Quá tốt cho các shoppers. Mình cũng hay shop. Ngóng chờ trên iOS.
Mấy cái mRaovat, chotot... chưa thoả mãn lắm.
@vnstockguru Hihi, hy vọng mình sẽ có thời gian làm cho iOS. Cảm ơn bạn đã ủng hộ 😁
Góp ý tí nha: Màu thanh thông báo và màu của phần tìm kiếm nên đồng màu vs nhau, chứ hiện tại thì như bị chẻ làm 3 ý.
App rất tuyệt, chỉ hơi crash chút xíu. Chak mình dùng 512 nên hay gặp.
@alahana Mình đang cố gắng sửa các lỗi crash thông qua các bản cập nhật hàng ngày. Mong bác tiếp tục ủng hộ nhé ;)
Nhanh nhanh cho androi nhé bạn.
@hungmai1989 Hi vọng sẽ sớm có time cho android và iOS ;)
Chúc tác giả thành công,lát nữa tải vote 5 sao cho ứng dụng Việt bay cao😃
@Cả trái đất Cảm ơn bác 😁
App lấy dữ liệu từ đâu vậy?
@izandroidz Ứng dụng lấy nguồn từ các website mà ứng dụng đang so sánh đó bạn ;)
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
The page you want does't exist on this site....vậy là bị gỡ bỏ hay bị lỗi gì rồi à?
@xyzmen Mã QR bị sai rồi bạn. Nhờ anh @bk9sw sửa lại giùm nghen. Bạn có thể tải ứng dụng từ link này:

http://www.windowsphone.com/s?appid=9c966b1a-cd42-4951-9d7a-46fb459f906a
@phanhuuhung_88 Dear Hùng, thực ra cái QR này gặp lỗi với hầu hết các app WP dùng tên tiếng Việt. Lần trc mình cũng bị với app Việt TV HD, dùng appid thì ok hơn, thanks Hùng nhé 😃
@bk9sw Thank anh 😁. Em tên Hưng nha :D
Ủng hộ ứng rụng Việt, với tiềm lực của Mi không lâu nữa WP sẽ đuổi kịp ios và android, KLQ sao hoanhhamobile bán Lumia 830 và 730 rẻ nhỉ
Nokia 730 - 2 sim 2 sóng
  • Bảo hành: Chính hãng 12 tháng
  • phụ kiện: Thân máy, Pin, Sạc, Tai nghe, Hộp, Sách hướng dẫn
  • Tặng: Giảm giá 30% phụ kiện
  • Giá trên đã bao gồm 10% VAT
4,550,000 vnđ
Nokia 830

• Bảo hành: Chính hãng 12 tháng
  • phụ kiện: Thân máy, Pin, Sạc, Tai nghe, Cáp USB, Hộp, Sách hướng dẫn
  • Tặng: Giảm giá 30% phụ kiện
  • Giá trên đã bao gồm 10% VAT
7,450,000 vnđ
thanhnt88x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nobita o_o Đỡ hơn 500k lận, em cũng định tậu 730
thanhnt88x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang định tậu em 730 để xài thử app của bác chủ 😁
Hay! Chờ phát triển cho Android.
@dangphucvn Có Windows Phone thì ủng hộ trước nha bác. Android chắc hơi bị lâu á 😁
@phanhuuhung_88 Mình chia tay WP cách đây 2tháng, đang chờ thời điểm quay lại :D
@dangphucvn Quay lại đi bạn :D
@phanhuuhung_88 Nhưng Bác đi chưa trở lại 😔
Re0
CAO CẤP
10 năm
cái này rất hay , nhiều khi tra để mua gì đó .so sánh cho lẹ
@Re0 Cảm ơn bác đã ủng hộ :d
Re0
CAO CẤP
10 năm
@phanhuuhung_88 on sp 4s mới bán ,chuẩn bị mua 5s hoặc 6 , có cái app này cảu bạn sau này mua hàng dễ dàng hơn nhiều , một ý tưởng không tồi , like luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019