Unlock thành công D-com Viettel e173eu-1 fw 11.126.29.02.439(2012-2013)(làm bằng phần mềm nhé)

tutula2
5/5/2014 10:51Phản hồi: 503
Unlock thành công D-com Viettel e173eu-1 fw 11.126.29.02.439(2012-2013)(làm bằng phần mềm nhé)
AE vào http://vonvn.com/ ủng hộ mình nhé 😃;)
Ai hiểu biết, tự tin thì làm, ko thì ra tiệm, làm hư mình ko chịu trách nhiệm đâu
Ai làm thì quay video hay chụp hình từng bước lại hộ để update cho chi tiết

Chỉ áp dụng cho con này thôi nha bà con
Đã unlock được Dcom E173Eu-1 đầu 86 nha! các bạn down 3 phần mêm này về trước nha
Link http://www.fshare.vn/folder/TCAA8CHFTT/
E303C.zip (mobile partner)
huawei_flasher_1.6.zip
E173Eu-1Update_11.126.16.00.439.B723.rar

Cách làm:
Trước tiên cắm dcom e173eu-1 viettel vào. Cài mobile partner(Mục đích là cài driver cua huawei).Gỡ trình quản lí viettel ra. Restart máy cho chắc.
Tiếp đến vào device manage phần Port(COM&LPT) disable hết Communications Port , ECP Printer Port(LPT1) và quan trọng nhất là Mobile Connect-Application Interface chỉ để lại cái Mobile Connect-PC UI Interface. Mục đích là tránh chạy phần mềm nạp fw bị lỗi do trùng cổng kết nối
Chạy phần mềm huawei_flasher.exe
Ấn read modem info sẽ hiển thị thông tin FW,chip,phiên bản phần cứng(bước này chỉ để chắc chắn là phần mềm đã nhận đươc cổng modem)
Sau đó chuyển sang cột "Select firmware" chọn "extract from EXE"
chọn đến chỗ lưu file E173Eu-1Update_11.126.16.00.439.B723.exe vừa down
Nhấn ok(nên make folder để nó sẽ giải nén file exe ra folder ấy cho đễ quản lí).Có 8 file bin từ 01 đến 08 và 1 file đuôi HMF
Tiếp đến lại bấm "Select firmware" chọn "Parse from HMF"
Chọn đến folder mình vừa giải nén sẽ có file duy nhất có đuôi HMF ở trên. Nhấn OK
Chuyển sang mục Flash Modern chọn Normal Mode(Đảm bảo mục Mode bên tay phải tích đủ 8 file bin)
Nó yêu cầu backup NVRam(bạn nên nhấn OK để sau có hỏng còn restore)
Sau khi backup xong Tiếp đến nó sẽ yêu cầu xác nhận OK khi dcom connect
Nhấn ok. Nó hỏi tiếp câu đại loại là phiên bản fw mới không phù hợp dcom, có thể sẽ làm chết dcom bạn có chắc chắn tiếp tục
Cứ nhấn OK sau đó nó sẽ bắt đầu ghi (khoảng 3 phút), nếu không báo lỗi gì (Fail) thì đã hạ fw xong.(Nó ghi xong 8 file bin vào rom)
Cần down thêm bản này nữa nha!

Quảng cáo

D-com 3G E173Eu-1 2012 Auto Unlock + Set Limited.rar
sau khi hạ fw xong ta chạy file mới tải để gỡ mobile partner ra khỏi dcom( khi nó chạy ko đc rút dcom ra hay pc mất điện, vứt luôn đấy), sau đó gỡ mobile partner ra khỏi máy tính
DashBoard Auto Unlock: Unlock tạm thời + Auto = Unlock Vĩnh viễn :p
Ai thích DashBoard gốc thì tải ở link sau
http://www.fshare.vn/file/T1R68JBWBT/
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php/80584-share-dashboard-usb-d-com-3g-viettel-e173eu-1-auto_unlock-set_limited-dashboard-goc-2012-2013-full
vẫn hack phà phà
Nguồn: internet
503 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi là người đầu tiên comment và confirmed cách của bạn thành công. Tuy nhiên theo cách của Bạn thì that khó cho người thiếu hiểu biết. Vậy nên lúc nào đó Tôi sẽ bổ xung cho bạn một số lưu ý khi làm. Ai làm theo cách này mà bị lỗi hay không hiểu thì pm Tôi sẽ giúp.
@tientan.infotech mình làm y như vậy mà h dcom van k kết nối đc.bạn giúp mình đc k
@tientan.infotech chào bác!!!
hiện e unlock vĩnh viễn thành công, nhưng ko dùng cho Mac đc, bác giúp e với
@tientan.infotech MÌnh làm đúng theo hướng dẫn, trong quá trình làm không xảy ra lỗi gì cả. Mình đã unlock được 3 nhà mạng trên dcom e173Eu-1; nhưng khi làm xong khì không vào mạng được. Cột sóng không hiển thị.
mong mọi người giúp đỡ...
victung
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã unlock dc và thành công, cám ơn chủ thớt [​IMG]
cái này là unlock FW hay BW vậy bạn
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này là hạ FW của nó, FW cũ không unlock đc
@tutula2 Bạn có thể hướng dẫn mình. Hoặc làm qua teamwier đc không. Mình k cần cái dash có auto hach bw. Chỉ cần unlock dùng được sim vina thôi. Tức là vẫn trình quản lý dcom gốc nhưng mà lắp đc sim vina. Dcom mình seri 86 .cảm ơn bạn
@tutula2 không biết cái này còn dùng để hack băng thông dcom được không vậy? mìn làm thử qua 1 lần có vài bước không hiểu nhưng thấy nó ok hết ko lỗi gì nhưng dco vẫn chạy chậm rì. cách này còn dùng hack được thì ai up ảnh từng bước chỉ em với.
tutula2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VIA Ngọc Việt cái này là để unlock dcom để xài 3 mạng thôi chứ ko phải hack 3g nha, còn hack 3g thì lâu rồi không xài 3g nên ko rõ là còn hack được không nữa
@tutula2 oh, vậy mà cứ tưởng bẻ khóa băng thông của dcom làm mừng hụt. tình trạng dùng 3G dcom kiểu này chán quá. thank chủ thớt nha.
được đấy bác ơi ;l))
nis2468
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho hỏi cái này có làm được cho Model E1750 ko?
Xin cảm ơn,
phuongorg
TÍCH CỰC
10 năm
@nis2468 E1750 unlock bình thường mà bạn
nis2468
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongorg Mình đã làm và kquả là fail tại bin5, và giờ khi cắm dcom vào thấy nhận driver bập bõm và giờ đang ko biết làm j nữa,
Mình làm trên Windows 8.1 x64, đang định mai thử trên Windows xp xem sao,

Sent from my Lenovo P780 using Tapatalk
cho em hỏi cái nà là unlock sài nhiều mạng hay là hack băng thông thế???
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn làm theo topic này à
nis2468
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng vậy tutula2,
Xem giúp tớ cái nhé,
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nis2468 ra tiệm họ nạp lại fw chứ giúp gì nữa, bài này là danh cho e173 mà e1750 làm theo sao đc
Sao mình chạy huawei_flasher.exe, nhấn vào Read Modem Info nó không ra cái gì nhỉ?

tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htd5 có làm theo đúng hướng dẫn không thế
@htd5 Mình cũng làm đến bước giống bạn này nhưng ko thấy hiện ports/ com trong manager 😔 . Cái Mobile partner cũng ko conect đc là như bạn này còn hiện Viettel . Như vậy là lỗi j mong mọi ng chỉ giúp
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dothanhluan112 Xoá mobile partner cài lại trình quản lý dcom rồi làm lại từ đầu
Cài mobile partner, uninstall trình quản lý dcom, khởi động lại máy tính, đóng các cổng ko liên quan, rồi tiếp tục

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@dothanhluan112 Mình bị y như bạn. Bạn cứ rút dcom ra, cắm và cổng khác, hoặc restart lại máy rồi cấm vào cổng khác thử. Mình cũng bị vậy và mình đã làm đc.
@htd5 Mjh cug bj the nay! Lam tjep ntn vay ban
có, disable hết chỉ để lại Mobile Connect-PC UI Interface.

Nhưng Enable lại thì nó lại nhận cái COM12 :v
chưa thoát cái Mobile Partner nên ko kết nối đc đến cổng COM 😁
lehman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lehman1 đc, hạ fw xong thì cài vô tư, nhưng mình xài cái cũ thấy vào mạng ngon hơn, chép thêm cái unlock tạm thời vào dcom là đc
Screenshot 2014-05-15 09.49.50.png
xác nhận đã thành công, thêm cái xxx bandwith nữa đi b
cho em hỏi là có cách nào hack băng thông gói mimax của viettel không?? em sài cái E173-1 năm 2013
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Là sao bạn
Gg có đầy cách mà

Gửi từ LG-F160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
khi chạy trên win 8.1 (32bit) thì ok, khi cắm vào win8.1 (64 bit) mặc dù vẫn nhận sim vina UMTS nhưng ko kết nối đc, nó báo "ko tạo đc 1 mục danh bạ" ??? liệu có phải dashboard ko tương thich 64bit @tutula2
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tsty vào đây kiếm nha tinhte . vn/ threads / new-dashboard-cho-dcom-e173eu-1-ho-tro-tat-cac-thiet-bi-cua-huawei.1311821/
hack băng thông thế nào vậy bạn , mình dcom vt 173eu-1 đầu 35 , nhưng dùng sim mobi, lên mạng đọc maĩ mà DS đc 50kb/s ==!
tutula2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@handright Gg thôi, mình làm đc mỗi vt

Gửi từ LG-F160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@handright unlock con dcom thế nào bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095