Unlock USB 3G MFC-633 ZTE để xài đa mạng (miễn phí)

hht2010
8/8/2011 10:2Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hu-xeko
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thành công với ZTE MF 190 rồi nghen, hihi, mới đầu thì không nhận ra sim, nhưng làm lì vài lần là ok... Thank chủ thớt very very much!
🤓 Mong các bạn khác đọc kỹ và thực hiện thành công như bạn! Chúc mừng...
cái này hay, nhưng usb này mình ko có, loại này ít dùng nhỉ
khaidang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin các anh chỉ giúp mình cách Unlock USB 3G của Vina ZTE MF190 7.2MB. Phần mềm DC - lock ko có dữ liệu cho đời usb này, vậy phải làm sao ạ?Chân thành cảm ơn các anh thật nhiều
Mình ghim vào, nó cứ báo Không Thấy Card.
🆒 Bạn dùng file .055 beta và đọc thật kỹ hướng dẫn và làm theo nhé...
khaidang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không tải được bản .055 bạn chủ thớt ơi. Bạn cho mình cái link tải nha. Cảm ơn bạn thật nhiều.
hic hic. lên web của nó thì tải bản mới nhất là .0764, nhưng lúc search thì nó báo No Modem. hic. của mình là MF190 của VinaPhone, gắn Sim 3G viettel rồi ghim vố máy tính, nhưng không nhận được Modem, hic hic. Có ai chỉ mình cách khác không?
khaidang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh đã dêtct ra được 3G rồi, nhưng khi nhấp Unlock, nó kêu User name và password, vậy là thế nào vậy bạn ơi, hic hic
🆒 Bạn chịu khó đọc kỹ lại mấy bài cmt rùi chứ dài dòng lắm. Nhớ là ngắt mạng ra và chạy dạng portable nhé...
mình test với usb 3g mobifone MF637 với sim beeline thử nhưng ko dc ! còn sim vina và viettel thì chưa test thử .... nếu ai test dc với sim beeline thì giúp mình với ....!
Đã check, Unlock thành công USB 3G Vinaphone ZTE MF190, đang xài Viettel, định xài luôn Vinaphone nhưng ngặc nỗi cước mắc quá chịu không thấu nên đành phải unlock. Cảm ơn bác chú topic nhiều lắm. Hi hi hi.
Sao sướng thế nhỉ? Nhiều người lại làm hổng được cũng k hiểu tại sao? ... hihihi...
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Lưu lại để có khi lại cần. Rất hay nhưng hiện giờ chưa có nhu cầu chuyển đổi
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là minh vùa unlock con MF 633 xong và báo đã thành công những luôn bị báo "kết nối bị lỗi" và không dùng lại được của nhà mạng cũ Vina nữa. Help me !
;);) Mấy thằng mạng ưa 3 trợn lắm, không phải tại USB đâu, hảy cài đặt thông số lại cho nó như mình đã chỉ dẫn, xong cài thêm cái nầy để vượt rào của nó nè:

DNS: (cài thủ công): 8.8.8.8 và dòng dưới 8.8.4.4

[COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Help Me...! die rồi chăng ....?

Mình Unlock em này nó báo thành công nhưng lại thêm dòng Credits left... không biết là gì nữa.

Chăc của mình bị DIE rùi bạn ơi, mình đã chọn DNS như bạn chỉ dẫn nhưng kết quả vẫn vậy bạn ạ.

Không biết giờ phải làm sao đây ?

@ bác nào có Tool để flash cho em này (MF 633) không vậy ? đang nghĩ đến phương án này nhưng không có FW.
@ bác nào có Tool để flash cho em này (MF 633) không vậy ? đang nghĩ đến phương án này nhưng không có FW.
:smug: Khẳng định với bác là chưa bao giờ bị die về pm nầy nhé! Chịu khó thiết lập lại cấu hình hoặc lấy 1 sim khác như của mobi xem sao. Và nhớ rằng khi chạy pm nầy phải ngắt kết nối với mạng.

Thông báo trên không nghĩa lý gì nếu kgông nối mạng khi unlock.

Flash cũng nằm trong pm nầy. Bạn nên nhờ những người đã làm xong chỉ cho bác thêm nhé. Quan trọng đọc kỹ các cmt trở lại đi! Từ xưa giờ chưa ai không unlock được con MF-633 cả đâu ....!
;););)

donan
TÍCH CỰC
12 năm
Rất cảm ơn bạn đã trả lời, tuy nhiên đến giờ mình vẫn khẳng định làm đúng tất cả những lưu ý cũng như hướng dẫn của mọi người. Có 1 điểm là mặc dù không dùng 3G được nhưng nhắn tin để check tài khản Viettel thì vẫn trả về kết quả tốt.

Mình sẽ sử dụng sim khác hoặc dùng máy Laptop khác thử xem thế nào sẽ báo cáo sau.
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Có khi nào unlock mà lại bị nhà mạng nó Lock không nhỉ ?
Đã test trên Mobi MF190. Great ^^
Mem mới nên chưa có nút Thanks cho bác 😁
donan
TÍCH CỰC
12 năm
đã kiểm tra trên máy khác OK, do laptop các bác ạ
mình dùng dcom vt E173eu-1 không bít có làm được ko nhỉ.hichic.thấy mọi ng làm được nhìu nh toàn là của vina thôi.vt hổng có ai.hichic.cũng thấy ghê ghê
;) Túm lại là các bạn nếu chưa có USB 3G thì nên mua các con có thể unlock miễn phí như con nầy. Cứ vô tư xài hết KM kèm theo của nó rồi sau đó tha hồ kiếm SIM KM của mạng khác mà cày tiếp. Sim Mega của EVN cũng xài được tuốt tuột đấy...
cuibap789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa unlock xong con zte mf637, rất nhanh, thank bạn chủ thớt
Đã thành công, thank chủ thớt nhé 😃
bác ơi lỗi này fix tnào đây😔((( 12.jpg
@eviz Mình cũng bị lỗi như thế này, giờ USB k dùng được sim Vinaphone lúc đầu nữa toàn báo không nhận thiết bị. Vậy thì phải làm sao hả chủ thớt
@snowrainy chả nhớ mình làm kiểu gì mà tự dưng nó unlock đc r 😆
chả nhớ làm kiểu gì luôn ý 😔
@snowrainy 🆒 USB khi đã unlock rồi thì xài vô tư. Trường hợp mấy bác nên cài lại pm kết nối và cài đặt các thông số kết nối chứ không phải do pm dc-unlock đâu nhé. Chưa bao giờ có trường hợp đã unlock rồi mà xài không được nhé...Bởi vì như đã nói trên bài viết, pm nầy không hề can thiệp vào USB của mấy bác. Gặp lỗi như thế thì nên xem lại máy tính, pm kết nối và sim card của mình có bị lỗi gì không nhé ...
anhquang206
ĐẠI BÀNG
12 năm
để test thử con mf100 của vịt teo thử
@anhquang206 mf100 thì không làm được theo cách này bạn nhé
usb mình của viettel thông số như thế này..kô bít có unlock đc kô..xài viettel hoài chán wá.mấy bạn có ai rành vụ này kô

Found modem : E1550
Model : Huawei E1550 (VIETTEL)
IMEI : 353443041326443
Serial NR. : B54CAA1072150460
Firmware : 11.608.14.17.439
Compile date / time : Jul 15 2010 21:26:28
Hardware ver. : CD6ATCPU
Dashboard version : UTPS13.001.08.20.439_MAC16.001.09.07.439_LNX16.001.09.06.439
Chipset : Qualcomm MSM6246
NAND Flash : samsung_K5D1G13ACH
Voice feature : disabled
SIM Lock status : unlocked
Wrong codes entered : 10 (unlock attempts left : 0)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019