Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Unlock USB 3G MFC-633 ZTE để xài đa mạng (miễn phí)

hht2010
8/8/2011 10:2Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi! mình bây giờ mới đọc được bài của bạn, mình cũng dùng 3g vinaphone của ZTE nhưng MF190, mình dùng phần mềm bạn giới thiệu thì nó lại ko unlock đl và thông báo lỗi erorr 48! đó là lỗi gì vậy bạn
có gì bạn giúp mình vs! đây là thông số của 3g của mình
Model: MF190
IMEI: 359728037819565
S/N: 329802861808
thanks chủ thớt! đã unlock thành công em zte MF190!
các bác cho em hỏi con mf190 vinaphone của em, em làm như trên bi giờ tự nhiên bây giờ máy tính không nhận ra usb nữa măc dù nguồn của usb vẫn có, nhưng máy tính báo không nhận ra thiết bị.chẳng lẽ usb của em bị dea rùi sao?
@Kangkbs2 ban thu cam sang may khac xem sao, cua ban co the bi mat driver roi, ban tim va tai driver o tren mang ve roi cai dat, cam usb 3g vao la no tu nhan thoi
@lethao247 mình cắm thử usb 3g khác vào thì vẫn nhận bình thường,và lấy cái usb 3g kia thử cắm mấy máy tính khác nó vẫn không nhận,chưa bẻ khóa được đã bị đia usb rùi bùn wa
@Kangkbs2 the la do usb 3g cua ban roi, ban tai cai driver cua cac loai zte khac nhu mf190 tren mang, cai dat san tren may di, cam vao xem no nhan khong, truoc minh cung bi vay, phai lam the moi duoc
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kangkbs2 Nếu ở ĐN mình có thể giúp
@Kangkbs2 cái này thì mình dùng mf190s của viettel nhưng đều là nhà mạng zte nên nghĩ là ok.
Đầu tiên down cái này về http://www.mediafire.com/?gsxyy7ccy1xyz5x
Sau đó cắm usb 3g vào
khởi động chương trình vừa tải về( giải nén ra thì phải)
Bắt buộc phải có mạng dây hoặc mạng 3g của usb 3g của nhà mạng khác zte
Đợi 1 lát cho cái nút download sáng lên thì phải sau đó nhấn down.
e thì lâu không làm nhưng đang còn nhớ là thế. đây hình như là pm nâng cấp và cập nhập phần firmwere mới nhất của nhà mạng zte cung cấp cho các usb của họ nên chắc là mf190 của vina cũng làm dc
😁 Chắc quên thanks. Đùa tí... Bạn cứ chép lại trình điều khiển kết nối ở trang 1 rồi cài lại. Lỗi như thế là do Windows cài các trình đk các thiết bị khác chiếm dụng mất cổng kết nối của USB 3G
Bác nào có FW và biết Flash FW cho zte mf633 của vinaphone hướng dẫn cho em với ạ. Con Mf633 của em đang dùng bình thường rồi tự nhiên một ngày lăn đùng ra và hiện thông báo "Thẻ SIM chưa dò hoặc không hợp lệ" mặc dù mình đã thử sim đang dùng tốt và cũng đã gỡ bở phần mềm quản lý USB và cài đặt lại vẫn lỗi như vậy. Cám sang máy khác vẫn thế. Tóm lại hiện nay mình đang phán đoán là bị hỏng FW nên định xin FW để flash xem có được k ? Đèn báo sóng vẫn sáng, lắp sim 3g vẫn báo xanh dương , sim 2g thì báo danh da lá cây còn không có sim thì đèn đỏ, nhưn gmasy tính thì không có dấu hiệu nhận dcom
(đã thử lau và kiểm tra tiếp điểm của usb)

Bác nào giúp mình cái. thanks ! Em xin cảm ơn và hậu ta .
Bac cam usb 3g vao (ko co sim) roi chay cai phan mem do tu no cap nhat firmware thoi
@lethao247 nhưng mà cắm dcom vào chỉ có đèn còn ở máy tính thì không nhận bác ạ, bác có thể cho em cái yahô tiện nói chuyện không ạ, yahoo em là luv_soledad ạ
@thaiduongvnn bac len google tai phan mem cua mobifone mf190 hoac mobifone mf633, cai dat, cam usb vao may tinh thi no nhan thoi
@lethao247 vẫn không nhận bác ạ, bác ở đâu nếu hn có thể giúp em chút được không ạ
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bản unlock dom e173eu-1 của bọn viettel k bạn ?
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zjnh9k k bạn oi. Nhà bạn có mạng dây ko. Mình unlock online cho
con mf190s cua viettel co lam dc k bac
cho hỏi cái E1550 Viettel có unlock bằng cách này được ko ?
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhnam1042 unlock bằng mắt bạn ạ. một con của ZTE và 1 con của huawei.
con này bản cũ qua mình unlock cho.(có phí)
@clapzen mình unlock roi, nhung do pi loi~ ko hien o dia CD-Dcom nen neu di chay lai firmware thi bi mat unlock z moi hoi cach nay 😔
@clapzen mình unlock roi, nhung do pi loi~ ko hien o dia CD-Dcom nen neu di chay lai firmware thi bi mat unlock z moi hoi cach nay 😔
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhnam1042 fix lỗi không hiên cd-room. unlock lun
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks, good guide. 😃
khi bỏ sim vào là sim thường hả
thang5991
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng macbook thì có phần mêm ko?
😃 cảm ơn bác e tìm rõ khổ với cái này giờ được rồi
Đã unlock thành công em Vinaphone MF633.
Dang4G
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất hữu ích cám ơn bạn nhiều.
Cám ơn bạn nhiều.
Minh đã dùng đươc sim Vina vaMobi
Thanks
cam on nhieu!
đã làm được,
và nhất thiết phải vào login để like cho chủ thớt
thanks bác

Xu hướng