Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)

anhsonnt
1/4/2013 14:39Phản hồi: 376
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ máy này ko phải unlock bằng phần cứng đâu vì serial trong máy và check web trùng nhau nếu unlock cứng thì imei ko đổi nhưng sẽ bị đổi serial
@aquarius007 thay cặp thì mới bị đổi serial, còn ghi lại thì imel, serial giữ nguyên bạn nhé
Vẫn đang bó tay >"<
có mod nào rành về vấn đề này ko vào giúp bọn em. Bác cydiatoday các mod khác nữa
Anh chụp hình cái sam lên e coi thử vs
anh nas_nguyen vào giúp bọn e với
@Thaivn.itc he he, đã coi bài 1 của chủ top và thấy dài quá nên chỉ coi đoạn cuối nữa thui và thấy bác chủ kêu than gia nhập hội đắp màn/chiếu j đó rùi nên miễn cmt lun.
Có mấy điểm mình xin lưu ý:
1. Bác chủ mới mua máy và theo bác ấy thì lúc mua chả biết w hay lock, theo những j bác ấy kể thì bác ấy cũng chưa biết về táo nhiều (nếu ko muốn nói là trước đó ko biết).
2. Cách làm của bạn chủ các bạn đều thấy là ko có j mới, nhất là cái đoạn unlock: có 2 cách 1 và 2 nhưng thực ra hình như bác chủ liên hoàn chiêu xài cả 2. Nếu ai đã từng vọc táo thì đều đã từng thử mấy cái này rùi, cũng có hướng dẫn cụ thể rùi.
3. Ai cũng biết, ultrasn0w thì khẳng định ko thể xài trên bb cao của ip4, còn SAM thì nếu có backup bằng SAM trước đó với máy unlock được bằng SAM do lỗi 511 b206 mà h rs thì may ra mới có chuyện có sóng.
Và cuối cùng: bài viết ngày 1/4 😁
@nas_nguyen anh ơi, chắc chắn là bác chủ ko chém gió, và chuyện lên sóng là có thật. Chiều qua bác ý cũng vất vả hướng dẫn e làm như bác ấy làm hơn 6 tiếng mà ko có kết quá. Nếu trong tình huống lên sóng này thì a nghĩ nó là code lên word, unlock cứng, đắp chăn hay 1 dạng nào khác .... :rolleyes:
@Thaivn.itc Nếu buộc phải "mò cua bắt ốc" thì mình nghĩ là: nếu w (bằng code) thì gỡ hết mọi thứ ra là active bt (bỏ sim vào tự nhận ngay).
Còn nếu ko phải w thì có sóng chỉ có thể giải thích là thay bb thui, việc ko thay đổi các thông số gốc có thể có thủ thuật kì công nào đó mà chỉ người bán máy cho chủ top này biết được, he he.
Máy ko nắm rỏ lịch sử, cũng chưa qua tay test nên ko thể nói chính xác được, chỉ là các phán đoán dựa trên những thông tin chủ top nói và lý thuyết thực hành mà thôi
@nas_nguyen vâng, em cũng nghiêng nhiều về ghi lại cặp
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh Sơn thử gỡ Untrasn0w rồi bỏ sim khác vào thử xem có sóng ko.
@aquarius007 Bỏ Beeline vào ko có sóng! nhét Mobi vào lại mất luôn. Làm thế nào cũng không có. Giờ cài lại Untrasn0w vẫn ko có sóng hix hix 😔
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt hix em bày bậy làm e nó mất sóng.sorry anh Sơn.vì e thấy a gỡ untrasn0ws mà vẫn có sóng tưởng máy quốc tế nên mới nói a thử gắn sim khác vào xem có sóng ko.
Hiện đang có rất đủ bộ < sim nhà mạng, sim vn, gevey> và vẫn k thành công >"<
Xin chào hội đắp chăn! Mình xin gia nhập! tối nay lại phải thức trắng nữa rồi ec ec...:oops:
thế giờ của bác lại tạch ah?
@boconganh87 Nãy giờ loay hoay vẫn chưa có sóng đây bạn ơi! không biết gọi là đắp chăn hay đắp chiếu đây ko biết!
èo T_T
anhvietxdpm
ĐẠI BÀNG
11 năm
kết luận mình làm theo và ko thành công chắc có lẽ baseband của mình cao. BB 4.12.05
mình 4.12.01 cũng k thành công
Bác Sơn cho cái time hôm làm đc xem sao😕
@boconganh87 Chính xác là 23h hơn ngày 29/3/2013
Kịch tính quá các bác ơi, mặc dù ko xài bản Lock nhưn vẫn theo dõi topic từ sáng đến giờ. Bác Sơn có kết quả gì thông báo để anh e ngồi hóng nhé😁
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đó.! Topic này nóng hẳn lên.! Dự là bác Sơn đã trở về hội đắp chăn 😁 ...! Anh em hãy chờ kết quả nhé.! Của em AT&T nên chỉ ủng hộ các bác thui :D
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko thấy ai pm nhỉ, hay là đắp chăn nằm ngủ hết rồi 😁
tuskytaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần nhiều là bug thôi ạ. Máy bác Sơn ko có shsh vậy mà tạo fwc bằng remote vẫn ra được thì đúng là bug rồi 😆. Em thấy còn nhiều cái phải phân tích lắm chưa phán được gì cả.
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
chốt .! up lên cho các bác vào trao đổi 😁
Mình đang chuẩn bị post lên 1 đoạn video. Nhưng trước hết mình muốn hỏi mọi người các vấn đề sau:
1. Khi lên 6.1.3, không có shsh 5.1.1 thì liệu có thể trở về được không!?
2. BB hiển thị trên máy là 4.12.01, nếu nguyên bản của nó là 1.59 thì có cách nào kiểm tra và biết được không?
3. Nếu đã thay BB thì khi len 6.1.3 rồi về lại 5.1.1 có thể active được không!?
Tks.
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Thế giờ đã tung chăn lại đc chưa đó ông bạn ? hay là trời nóng vẫn pải đắp 😁
@phu0609 Giờ thì OK lại rồi!;)
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Thế Up clip luôn và ngay thui cho anh em hóng 😁 bác thấy chưa? topic rất là nóng đó nhá, toàn các lão Đắp Chăn nên ai cũng nóng :D khà khà/!
p/s: cũng đặt 1 vấn đề là máy của ông bạn thay cặp, ông bạn thử tìm ông nào uy tín ở trong tp hcm check trực tiếp máy xem.!
@anhsonnt 1. Hiện tại chưa có cách nào để đang ở 6.1.3 về 5.1.1 khi không có shsh ở iphone 4.
2. Chỉ có thể phán đoán như này: 4.12.01 word thì ko nói làm gì. Nếu là thay cặp 4.12.01 nhưng thực tế là 1.59 thì gỡ bỏ untrasnow sẽ mất sóng
3. Nếu đã thay bb, bb=1.59 a mà up lên 6.1.3 trực tiếp bằng itune thì bb sẽ tự động lên 4.12.05 và sẽ lại đắp chăn. Nhưng nếu anh dùng rednow hoặc snowbezze build custom FW ko nâng BB thì sau khi lên 6.1.3 bb vẫn là 1.59, vẫn có thể unlock bằng untrasnow
@Thaivn.itc Hôm trước a lên 6.1.3 ko active được, mang ra tiệm nó nói 6.1.3 với BB 04.12.01 nó ko unlock dc 😁. Sang tiệm khác nó hỏi trước đó máy này chạy ios mấy!? mình nói 5.1.1 thì nó nói ko thể nào có trường hợp đó ;) vì hiện tại trên máy vẫn là BB 4.12.01 trên ios 6.1.3. Nếu không có shsh thì thôi để xem phim nghe nhạc đi. Xong tối đó mình về tự hạ xuống 5.1.1 ko có shsh và unlock được luôn (hoàn thành lúc 23h hơn ngày 29/3/2013.
Ôm cây softbank 32G đang ở OS 6.1.2 bb 4.12.05 chờ video của bạn!!!
@phutboiroi_remix Đoạn video của mình chỉ quay lai đoạn không có shsh 5.1.1 nhưng vẫn tạo được bản fwc = remote thôi. Chứ cái đoạn rt từ đầu rồi active -> có sóng tối qua lo làm nên không quay srr😁
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Em ngĩ bác nên làm 1 clip thật hoàn chỉnh cho a em đc thấy luôn, đã làm là phải làm ra trò bác ạ, từ mọi công đoạn luôn, nhiệt tình ủng hộ bác :D
@phu0609 ac nếu vậy thì phải cần thêm time chứ b.giờ chưa có đoạn clip nào được quay cả (đang xạc pin máy quay). Vả lại hiện tại máy của mình đã tung tăng rồi nên chỉ có ý định quay lại đoạn tạo bản fwc 5.1.1 = remote mà ko có shsh thôi!
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Thế thì upppppppppppppppppppppppppppppppp::::::😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019