Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)

anhsonnt
1/4/2013 14:39Phản hồi: 376
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai giải thich giúp mình những câu hỏi trên không vậy!?
mong có clip hoàn chỉnh từ A->Z của bác để anh em tường...............cho em hỏi nick sky của bác là nt79 vậy bác có quê quán gì ở Nha Trang ah.........do em ở Nha Trang nên thấy thế nghĩ bác ở tp biển luôn
@renboong3g uhm đúng rồi, mình gốc Nha Trang sau gần 5 năm làm IT tại Evason Hideaways và 2 năm ở những nơi khác tại NT thì giờ vào SG chuyển sang nghề sửa Laptop! ;)
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt hà hà , sửa laptop có khác 😁 hèn gì mới mua iphone về là sẵn sàng vọc vạch
Clip here :
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt có mình trong clip 😁
đúng thật, build cfw ko shsh, vãi thật
Sợ ông phu0609 luôn, post clip với nội dung về iphone mà ổng chỉ nhìn thấy mỗi mình ổng trên clip potay:mad:
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Hé hé.! Thấy avartar của mình ngay đầu clip.! Khoái đc lên TV lắm 😁 .! Vẫn xem hết clip mà ông bẠn.! Giờ mới dậy xem đá bóng và lên đây góp vui vs ông bạn .! Up nào.! ReAl thật bá đạo.! Ai xem đá bóng ko :D
Nếu tối nay chương trình không có gì thay đổi, mình sẽ quay đoạn clip up lên 6.1.3 rồi ktra BB. Sau đó về lại 5.1.1 ko cần shsh và unlock rồi up lên cho mọi người bình luận nhé. Theo như những gì các pro nói thì mình cũng muốn kiểm chứng lại 1 lần nữa để xem IP mình ntn! Kiến thức về iphone mình ko nhiều nên cũng mong được học hỏi thêm!
@anhsonnt cố lên anh ơi
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt anh tạo được fw custom thì chắc chắn là lên 6.1.3 về được 5.1.1 rồi anh.cái ae đang thắc mắc là unlock sóng đó anh
tuskytaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như vậy là redsnOw vẫn tìm thấy shsh cho fw5.1.1 cho anh từ host. Còn host của anh ở đây là cydia hay appstore hay 1 cái gì khác thì em ko biết đc. Khả năng cao là từ appstore vì nếu có trên cydia thì đã hiển thị ra rồi. Apple đã khóa shsh mà redsnOw vẫn tìm được => có phải bug của apple không nhỉ ???
aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ máy này bb 1.59 vì iphone 4 chỉ có duy nhất bb 1.59 là có thể unlock bằng ultrasnow. máy này giờ chỉ cần restore no bb -> jailbreak -> unstrasn0ws là có sóng thôi ko cần Sam
anh thử cài untrasnow trước xem có sóng ko rồi hẵng cái sam xem sao
Gỡ SAM ra (vẫn để Untrasn0w) khởi động lại IP vào màn hình Avtive và báo SIM Invalid sóng vẫn đầy. Khởi động IP lại lần nữa, vào màn hình Active báo "Không có D.vụ" và Không thể kích hoạt". Hix tui thấy mệt vụ này rồi đó nha!
Tiếp tục chờ đợi. Nếu có 1 clip full thao tác trên mobile thì ngon
Ngay bước Blobs -> Remote là mình đã fail rồi, cây Iphone 4 của chủ thread sao làm được hay nhỉ 😃
em làm hoài mà không đc. itunes kích hoạt ok rồi nhưng vào không thấy số sim đâu cả, nản
duongtransl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác xem lại xem lúc bác remote thì máy của bác đang connected ng thuong (5.1.1, 04.12.01) chứ không phải là 6.1.3 bác thử quay cho anh em xem cái clip mà bác đưa về 5.1.1 từ 6.1.3 xem sao lúc bác thực hiên cũng không quay cho anh em xem cái fw hiện tại của máy bác đang chạy là bao nhiêu chỉ có phần cidya không lưu shsh 5.1.1 thì anh em làm theo cũng bó tay
duongtransl
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc lại 1/4 để cho anh em mừng hụt phải không bác ;)
Mình có con Iphone 4 8g Softbank, Basband 04.12.01 OS5.1.1. Đã Jailbreak được. Làm thử như bác chủ topic đến cả ngày mà cũng không được, lúc cắm vào itune nó báo sim ko hợp lệ chứ có thấy số má gì đâu? Bác có clip nào cái chỗ dùng Sam post lên em thao khảo cái. Kiểu này chắc đắp chăn tiếp 😁
minhtungph
ĐẠI BÀNG
11 năm
- mình có con iphone 4 lock nhật, unlock phần cứng 4.12 và fw 5.1.1, sau khi khởi động lại thì bị treo táo lun
-- mình đã dùng redsnow select IPSW --->iPhone3,1_5.1.1_9B206_Restore--->just boot--> đưa về DFU máy load first,second... hiện hình trái dứa trên iphone nhưng sau đó lại hiện trái táo
--thứ 2: mình làm như trên nhưng để chế độ recovery fix thì máy hiện hình ổ đĩa,quả dứa xong bị treo táo tiếp

--- các bạn nào biết về vụ này chỉ mình với,chân thành cảm ơn
ntllong1535
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtungph unlock phần cứng kỉu nào mới đc, nếu thay cặp quốc tế thì phải thay lun ổ cứng mới restore đc, còn nếu hạ BB 1.59 thì restore gốc lỗi -1 xong kick recovery là xong
Nếu như có người thứ 2 thành công thì cái topic này đã thành vài trăm trang rồi . Không khéo dc lên báo luôn đấy chứ ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019