Unlock và restore iphone 4 Lock nhật BB 4.12.01 đắp chăn. (Hạ firmware xuống 5.1.1)

anhsonnt
1/4/2013 14:39Phản hồi: 376
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

porto35
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tội nghiệp ông này khi các bạn cứ muốn ông lấy phone của mình làm chuột bạch, nhỡ ổng lên rồi không xuống 5.1.1 và cứng ngắc lock đắp chăn chết luôn ai đền cho ổng. Thiệt hết biết.
@porto35 Thanks bạn vì những lời trên!
Sorry cả nhà vì đã để mọi người đợi lâu! thực sự mấy hôm nay mình bận nên không tiếp tục trả lời bài viết. Bắt đầu từ giờ này cho đến 48h sau mình sẽ up lên 1 clip hoàn chỉnh như đã hứa với mọi người trên 1 topic khác! Nếu thực tình máy của mình làm chuột bạch và vào hội đắp chăn thì cũng không sao khi thấy mọi người nhiệt tình ủng hộ bài viết mình đến như vậy! Nhưng có điều các bạn cứ yên tâm, vì mình đã lên 6.1.3 và về lại 5.1.1 khi không biết shsh là gì 1 lần rồi (như trong 1 bài mình đã đề cập đến). Thân chào các bạn! Hãy đón đợi nhé!
phu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt Luôn ủng hộ cho bác 😁
Vấn đề là ae làm theo rồi mà k đc mới phải hỏi mãi thế chứ bác
bác ơi bài này có áp dụng đc cho 6. ko bác
e cũng muốn dùng con máy quá. bb e nó cũng đang 4.12.05
Mẹ cái thằng softbank sao mà oái oăm thế!😔
KingR
TÍCH CỰC
11 năm
Khả năng là không làm được 😔
kazan5
ĐẠI BÀNG
11 năm
tịt ngòi rùi. tiện đây các bác cho hỏi lun. em có con ip4 Nhật đang ở 5.1 chưa jaibreak lun. giờ em muốn lên 5.1.1 hay jaibreak thì làm sao. do máy chưa jaibreak nên ko có shsh đc. giờ rs fw custom được không các bác.
taivu
ĐẠI BÀNG
11 năm
thành viên mới gia nhập hộii đắp chăn ip4 softbank, ko biết tình hình bao giờ đc tung,
các bác cho e hỏi cái trang unlock này
http://www.officialiphoneunlock.co.uk

Unlock iPhone to any carrier by IMEI | iPhone Unlock Service

Unlock your iPhone for any network with your IMEI number. We offer the best iPhone unlock service - legal and permanent - without affecting your warranty. 100% success rate guaranteed.
directunlocks.com

có đảm bảo đc ko, sao e kiểm tra mua code cho ip4 32gb softbank mà chỉ mất £24 cả VAT rồi là sao?
KingR
TÍCH CỰC
11 năm
Rất mong bài viết của bác.....................
tobe_tung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em là em chờ cái clip của bác. Máy em bây giờ đang ở FW 5.1.1 và BB 4.12.01 rồi, liệu có phải biuld Fw custom như trên không bác hay là e JB luôn và làm cái SAM.
tobe_tung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhanh nhanh giúp em cái e là như kiểu ngồi trên đống lửa đấy, khéo bác lại trở thành thành viên của De
kazan5
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi vọng Việt Nam mình có bước đột phá mới
babyjulio
ĐẠI BÀNG
11 năm
up lên đễ bác ấy thêm động lực nào!
bachlonghl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy ông này nạp lại flash nên vẫn có sóng
con này unlock = cách làm phần cưng, nên baseband ko thay đổi
làm gì có chuyện cả dev ko ai làm được, mà b làm được
the.sun2468
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết khá hay , nhưng cần chi tiết cụ thể hơn về hình ảnh lúc bác làm từng bước .
Theo như mình biết thì hiện tại không lưu được shsh nữa , không biết ip4 như thế nào , thấy 3gs chỉ còn mỗi shsh 4.1.1 mà thôi .
Bạn nào đang đắp chăn thì cứ thử , ip khó chết flash lắm nên yên tâm là cài lại thoải mái đi . Cùng lắm là thức mấy hôm cho ốm bớt thôi mà .
Đa số đt đều khó chết flash nếu chỉ xài phần mềm , trừ khi chọc ngoáy main hoặc chạm nguồn mới chết được .
Đừng nên làm phần cứng khi chưa thử qua các cách dùng phần mềm .
mình cũng đang có 1con của khách iphone4 8g japan bb 4.12.01 fw 5.0.1 cũng unlock bằng unltrasn0w đang cầm trong tay đây chưa hiểu nó làm bằng cách nào
Minh cung co may dap chan day ma ko biet ranh de thu
daohuuke
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhsonnt e cũng đang có con máy nhật bb 4.12.02 mun thử vận may. bác chủ cho e hỏi 1 câu thôi, trc khi làm cách này thì máy bác có sóng ko
cho em số đi bác, lúc nào em qua em goij bác. của em đắp chăn lâu quá rồi. 01683344898
@tindo_it 0905.515.818
amentd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ cho em hỏi e đang dùng ip4 bản world nghe topic nói về 5.1.1 k cần shsh. Bác nói rõ vụ này hộ e đc k? E đang muốn về 5.1.1 quá mà k có shsh
@amentd Cái này mình cũng không hiểu 😁 sao có thể làm được nữa! Nhưng nếu bạn ở HCM thì cứ mang máy sang tui nghịch cho ;)
@anhsonnt a Sơn noí restore fw gốc 6.1.3 báo lỗi 3194 thì a cứ cắt file host ra desktop khởi động máy tính lại là restore ok thôi. Máy đang chạy 5.1.1 thi cứ để như vậy restore, không cần đưa máy về DFU cũng restore ok mà. Chỉ có máy unlock phần cứng mới restore fw gốc k dc, mà nếu dc là máy cũng die luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019