Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

UOT KITCHEN - Tự vào bếp chế biến Framework cho riêng bạn....!

hieutthh
26/4/2011 16:6Phản hồi: 1.287
1.287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudd
TÍCH CỰC
13 năm
có hình minh họa nữa thì hay
bác chủ thread cho hỏi là dùng cái clockwork recovery thế nào, mình chưa biết vào chế độ recovery kiểu gì, down rom manager rồi nhưng nó bắt cài cái clockwork mod recovery nhưng không thấy hỗ trợ máy của mình, mình dùng lg gw620, xin các pro chỉ giáo
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng thế 😔 "Nấu" xong rồi nhưng chưa biết "ăn", cũng sợ máy đơ ở màn hình boot như mấy lần trước lắm. Mà em cũng chưa dùng recovery trong ROM Manager bao h, bác chủ thớt bày giúp bọn em cái đoạn flash với ạ :(
Em xài ROM 2.3.3 Cyanogen Mod 7.
Oh, cái này e hay dùng nè. Bác hd rất chi tiết. Định post nhưng ngại quá. Lên cho ae biết nào 😁
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Các bạn vào market, download Rom Manager về, cài vào máy, sau đó mở Rom Manager lên, chọn Flash Clockwork Mod Recovery, sau đó chương trình sẽ hiện lên 1 bảng lựa chọn, các bạn chỉ cần chọn đúng loại máy mình đang sử dụng, sau đó chờ một lát,chương trình sẽ yêu cầu quyền Root, các bạn nhấn allow để cấp quyền root, vậy là xong, máy bạn đã có CWM. Bây giờ các bạn chỉ việc tắt nguồn, vào Recovery để tiến hành Update thôi ^^!

@ckctm1: Với Rom CM7 và các Rom Gingervread thì ngoài file framework-ré.apk, bạn còn phải upload cả file systemUI.apk trong thư mục System/app nữa nhé ^^!
quangtan88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giotdanbau he he, tải từ market về rồi mà không biết chọn nên chưa có xử lý, nên đang đợi.... và kết quả là vần bt tks pro nhé
quangtan88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutthh có thể hướng dẫn cụ thể hơn k bạn, tks nhìu
@quangtan88 Bạn vào đây để ngâm cứu nhé. Bách khoa toàn thư galaxy ace : http://mobile.livemodding.com/index.php/forum/398-samsung-galaxy-ace/
who.forme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutthh sau khi mình làm đến bước Choose zip from sdcard thì nó ko hiện ra cái j cho mình chọn mà chỉ hiện ra 4 dòng sau:
-apply/sdcard/update.zip
-choose zip from sdcard
...................
...................
chỉ khi chọn vào dòng đầu tiên thì nó cài đặt nhưng lại báo lỗi E: can't mount........
còn chọn 1 trong 3 dòng dưới thì ko có hiện tượng j xảy ra luôn.nản quá.cả đêm rồi 😔
vh_2teen
ĐẠI BÀNG
13 năm
bà con giúp mình với, sao mình làm xong lại bị mất cái đồng hồ bên cạnh cái batery vậy....?
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có dùng cho xperia arc dc k bạn
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào xài ROM Cyanogen Mod 7 cho GT540 Optimus 2.3.3 ko? Share em cái framework-res.apk với. Cái của em hồi trước đổi animation nên file trong đó cũng đổi luôn, giờ ko cook đc hjx
P/s : Em cần gấp gấp gấppppppppppp lắm ạ :hot:
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xài rom CM7 mặc dù đã up framework-ré.apk, file systemUI.apk nhưng vẫn bị lỗi khi flash. Trên N1
e làm xong ok hết rồi, nhưng đến chỗ download nó cứ báo "view error log" là bi sao vậy bác T_T
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đó đó ;)) của em cũng thế. Đó là tại vì trong folder anim của file framework-res.apk không có các file .xml mà nó cần. Tóm lại là em mún xin xỏ 1 file framework gốc của CM 7, 2.3.3 Ver 1.5. Hix hix huhu
XT720 hong làm dc có anh em nào làm dc hong. mình như hướng dẫn nhưng update hong dc. ai làm dc share anh em
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
không cần đổi tên đâu bạn ^^!, chỉ việc copy vào thẻ và update thôi!

---------- Post added at 12:04 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

Bạn nhấn vào View Error Log để xem thử quá trình côk bị lỗi ở khâu nào mình mới "fix" được ^^!

Với các rom CM7 thì bạn vào đây: http://mirror.teamdouche.net/?type=stable để download lại file Zip mà bạn đang dùng, sau đó Open file zip này ra, copy lại file Framework-res của bạn thôi!
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em down về thì nó là các file .img để boot khi dùng cmd bác ạ, hjx. Em định hỏi xem bác nào có file ấy thì dùng Root explorer trích ra share lên đây ạ 😔
P/s : Error Log của em đây ạ :(
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Theo Log của bạn thì đúng là do Uot Kitchen không nhận diện được file framework rồi ^^! Có lẽ phải kiếm ai dùng cùng bản Rom với bạn nhờ copy lại file framework gốc thôi!
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
bắt buộc phải dùng framework của rom à bạn, mình k cần upload framwork sau khi làm nó có tạo framework mới cho mình k ?
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em có file zip bản ROM em cài rồi, nhưng giải nén ra toàn file ảnh .img dùng để boot thôi ạ. Bác dạy em cách trích file framework từ cái cục ấy ra được ko ạ 😔 Ngàn lần kám ơn bác :-s
Có ai chơi Moto XT720 hong chung hội mình làm hoài sào rùi nhưng phần chỉ ăn thôi mà hong dc
Mấy anh em bàn nhau về con khác chứ Moto XT720 hong có ai sau ta...😔(
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Mỗi Rom sẽ có một Framework khác nhau, do đó bạn phải Upload Framework của bạn lên để Uot Kitchen có thể làm việc tốt nhất. Ngoài ra, với các Rom thông dụng của một số dòng máy thì Uot Kitchen có sẵn thư viện Framework.

Bạn có thể vào tab Upload, nhìn lên phía trên bên phải sẽ có một List các Framework sẵn có của Uot Kitchen. Nếu Rom bạn đang dùng là Rom có sẵn thì bạn chỉ việc chọn trong List đó là OK!

---------- Post added at 03:37 PM ---------- Previous post was at 03:35 PM ----------

Bạn thử search với từ khóa XT720 ở Topic này xem sao:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=990829
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã làm được trên N1 CM7.
Các bro giúp em với, chẳng là hôm nay e cài ROM manager sau đó tải nhầm bản ClockWorkMod cho Dell Streak về cài (e tìm không thấy bản cho Galaxy Mini, nhỡ tay ấn nhầm mất vào Dell Streak. sau đó nó tự download về, e không biết cancel kiểu gì nên đành để vậy). sau đó e có tắt máy và đến khi bật lại thì không thể khởi động được (kể cả cắm sạc thử cũng không thấy gì). lúc đó pin máy còn hơn 80%. mong các bro giúp đỡ.
vậy bệnh này là bệnh gì ạ.... có sợ lỗi phần cứng không....
cám ơn mọi người nhiều.
mình cũng bị như vậy hình như là máy bị brick nên phải KDZ flash lại tưởng phải đi bảo hành may mà mò ra đc

mà cài cái ClockWorkMod làm sao mới đc cho p500 làm như hướng dẫn rồi mà khi vào recovery thì như bình thường chẳng có gì
Kevil
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nấu lâu quá là k down đc file hả bác ...
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn send cho mình cái Link file Zip Rom của bạn nhe :rolleyes:

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:21 PM ----------

Hic...máy bạn còn vào fastboot được không? Nếu còn vào Fastboot được thì bạn kiếm lại file Recovery rồi flash lại thử!
Bạn cứ qua trang Pickup xem phần "Your recently cooked files" có file nào ko? Nếu có tức là nhà bếp "nấu" xong rồi, mà quên đem ra, bạn chỉ việc down về thôi, còn nếu trong phần "Your recently cooked files" không có file nghĩa là nhà bếp chưa nấu xong, hoặc là đang tạm quá tải ^^!
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây bác ạ http://www.mediafire.com/?agru88e6ibncsz4
Rom này em làm theo hướng dẫn trong box update firmware của bác C_B ýk ak. http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/lg-gt540-optimus-huong-dan-nang-cap-rom-2-3-voi-fastboot-613805/index6.html
Bác chủ cho em hỏi ROM CM7 em cài đã có ROM Manager sẵn rồi thì có cần làm mấy bước lủng củng kia ko ạ? Bật Rom Manager lên vào mục Reboot into Recovery rồi update file zip luôn đc ko ạ ?_?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019