UOT KITCHEN - Tự vào bếp chế biến Framework cho riêng bạn....!

hieutthh
26/4/2011 16:6Phản hồi: 1.287
1.287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ ơi ko phải lấy file framework nữa đâu ạ, em cook đc rồi. Nhưng lúc flash bằng recovery nó báo syntax error.. Sao lại có lỗi cú pháp được hả bác 😔
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình download cái phần Clockwork Mod cho Dell rùi, sau đó chọn reboot into Recover : máy báo are you sure you want to reboot int Clockwork Mod Recovery => Chọn Ok, nhưng máy khởi động xong rùi chạy thẳng vào chế độ điện thoại bình thường, không vào Clockwork Mod Recovery. (Lần 2: mình cho reboot bấm volume up + power cũng không vào được)
Không biết cách làm có thiếu cài gì không hoặc sai cái gì, bạn nào dùng Dell streak đã vào được Clockwork Mod chỉ mình với, thanks
mò mãi cuối cùng cũng ''ăn'' được :bounce:và ko cần Clockwork Mod Recovery chi cho mệt dùng recovery bình thường cũng đc mà cái font nào ko lỗi tiếng việt vậy tưởng cái nào cũng đc làm phải nấu lại ai biết font nào ko lỗi ko chứ mần từng cái 😷
langthang12
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể hướng dẫn mình cách làm như bạn không, và cho mình hỏi là nếu làm sai thì điện thoại có khởi động được không, cảm ơn bạn nhiều
thì sau khi bạn có file UOT thì flash như khi up rom thoi ko dùng Clockwork Mod Recovery vì sau khi dùng thì máy bị brick luôn
không thể khởi động lên bạn ạ, fastboot cũng ko đc nữa. hix
bạn xem giúp mình với. thanks 😁
bạn có thể cho mình yahoo để tiện nói chuyện không.... thanks bạn nhiều.

---------- Post added at 05:37 PM ---------- Previous post was at 05:34 PM ----------

nếu muốn lấy font đẹp bạn vào đây nè, nhiều font đẹp lắm, nhưng có 1 số font chưa support cho tiếng việt bạn ạ. hầu như mọi font trên uot đều có ở đây cả, file *.apk, down về là ăn liền :bounce::bounce:
chắc điên lên wá tình hình là đã nấu xong gòi nhưng khi cài CMR thì máy bị brick sau khi KDZ lại xong up rom void xong tiện flash luôn cái file vừa nấu xong reboot thì máy thay đổi như khi chế biến nhưng bị lỗi font tv xong nấu lại flash tiếp thì ko đc tưởng file zip bị lỗi làm đi làm lại cũng ko đc tức wá lấy cái fileban đầu flash thì đc nhưng khi reboot xong mọi thứ vẫn i như củ có mỗi 1 cái đc đổi là là cái font bị lỗi ai biết tại sao ko :banghead:
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rom CM7 mình up 2 file framework + systemUI .Mình phải chọn edity srcipting và bỏ check theme mới cài đc chứ như chủ thớt hướng dẫn thì ko tài nào cài đc.
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
CM7 ngoài 2 file đó, bạn có thể Up thêm cả file Cyanbread.apk hoặc Androidian.apk, sau khi đổi tên các file này thành 1 tên mà bạn muốn hiển thị trong Theme Chooser và Tick chọn vào ThemeChooser Preview.
Sau khi Up xong, nếu bạn muốn đổi theme thì vào Theme Chooser để chọn, vối tên theme là tên file Cyanbread hoặc Androiddian mà bạn đã đổi ở trên.

Bài viết mình hướng dẫn là hướng dẫn cho các Rom 2.2, và mình đã bổ sung thêm phần Note cho các Rom 2.3, HTC Sense và CM7 ^^! Thanks bạn vì lúc viết bài mình không để ý lắm!
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm được file UOT rồi nhưng cài vào máy báo :
E:Syntax eror in update sript
Installation aborted.
E:Can't find MISC:

Bác xem giúp lỗi gì với
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
2.2.2 thì chỉ Upload 1 file Framework-res.apk thôi. Nếu bạn dùng Clockwork Mod 2.x thì vẫn thiết lập như hướng dẫn ở Post #1, còn nếu dùng Clockwork Mod 3.x thì bạn thiết lập giống 2.3, chỉ khác là Upload 1 file chứ không phải 2.
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng cách này thì cài được, máy báo hoàn thành, mình dùng streak reover để cài zip,nhưng khi reboot vào thì không thấy có thay đổi gì cả.
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác.
Mình làm được rồi, nếu muốn cài lại mặc định thì phải làm gì vậy, reset hả.
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Rèlas lại Rom vác ơi ^^!
Lần trước em thử dùng Root Explorer copy đè file Framework-res cũ nhưng bị FC ^^! Nên em nghĩ muốn quay lại thì chỉ còn cách Reflash hoặc cook lại bản khác!
k cài được bác ơi CM7. lúc update nó cứ báo là k cài được. giải nén bằng tay rồi cài vào theme chooser thì k dùng được. mất công ngồi làm mãi 😔(
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn Up đủ 3 file và đặt tùy chọn như trong phần **Note chưa? Mình dùng CM7 tốt mà 😷
up đủ 3 file và làm đúng theo hướng dẫn r` mà down về k recovery được 😔
hunggh
CAO CẤP
13 năm
cái này đang nâng cấp ah mọi người, cả tuần này em vào mà có thấy chỗ nào để upload đâu
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu có sao, hôm nay mình cook tới 4 cái vẫn bình thường, nó chỉ yêu cầu đợi đến lượt thôi, hình như 1 lúc nó xử lý 30 yêu cầu đó bạn cứ vào trang wed sẵn, khi nào đến lượt thì cook thôi, nên làm buổi sáng sẽ nhanh hơn.
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
buồn 2.1 ko làm dc hả ta
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Hiện tại thì chưa hỗ trợ 2.1, và có lẽ tương lai cũng sẽ không hỗ trợ :banghead:
có ngày mình cook 5-6 cái mà vẫn bt đây thôi. Mình dùng dell streak 2.2.2 cứ hễ bản nào cook có thêm cái màn hình boot thì khi chạy streakmod để up xong sẽ bị lỗi, còn lại thì dùng tốt 😃
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cook cái hình boot được không, mình cài thêm cái hình con ong 3D làm boot nhưng khi khởi động lại không hiện chỉ hiện logo dell mặc định, mình cũng dùng dell streak 2.2.2 giống bạn
mình không cook được hình boot bạn àh vì mỗi lần cook mà có hình boot thì sau khi khởi động lại vẫn Logo của Dell thậm chí khi vào trong thì 1 đống chương trình báo lỗi FC nên phải restore máy lại. Rút kinh nghiệm mình chỉ dám cook các thứ trừ boot animation 😃
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi lỗi này là zì 😕
"E: Error in sdcard/UOT-05-03-28-1
( Status 0 )
Installtion arborted."
Trên UOT Kitchen nó nói cách sửa thế này mà em ko hiểu :-....
WORKAROUND for recovery error (Status 0):
1. unzip your rom and find
META-INF/com/google/android/update-binary file
2. put this file in UOT zip (overriding UOT's file)
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Hướng dẫn Fix lỗi nói rõ mà bạn ^^!
Đầu tiên, dùng Root Explorer, copy lại file Update-binary theo đường dẫn Meta-INF/com/gôgle/android/ và chép đè vào file Zip mà bạn Down từ Uot Kitchen về cũng theo đường dẫn đó!
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
vấn đề ở đây ý ạ. Em chả biết tìm ở đâu cả, bật root ex lên lục lọi mãi rồi ạ, hjx. Unzip your rom ...
dungquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi cho mình xin file update-binary của rom 2.2 với
😷Ức thật, đêm qua 8h mình vào, chờ 80 người sau, đến gần 11h khuya mới đến lượt mình cook, cook xong nó ko trả lại cái file cooked luôn, coi như đêm qua uổng công
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng không cài được, nhưng máy mình thì không báo lỗi.

---------- Post added at 01:57 PM ---------- Previous post was at 01:51 PM ----------

Khi bạn cook xong không download được ngay đâu, khi cook sẽ cho bạn mật mã của file bạn đã cook, bạn ghi lại mã số và đợi khoảng 15ph sau đó vào pickup và chọn mục "Show all pickup files" sẽ hiện ra các file cook đã yêu cầu, bạn tìm đến mã số của mình và download về (thời gian đợi nhanh hay chậm thì do các yêu cầu cook khi đó nhiều hay ít)
Thật ra thì mình đã cook qua lúc sáng, tại chưa ưng ý nên tối cook lại, sáng mình đợi chừng 15' thôi, còn tối quá, như em ấy, tầm 11h-12h thì k thấy nó trả file cooked lại:inlove:
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
hjx ai giúp em cái vụ Status 0 này với 😔
bạn hieutthh ơi, bạn có bít cách thay đổi đc framework của chương trình check tài khoản ko, cái USSD code ấy. mình đang dùng một máy của Hàn,mà ko sử dụng *101# được.
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn thử dùng các chương trình thay đổi Dialer mặc định xem có dùng USSD code dc không? VD như Go Contacts, Dialer One, Dialer 2, Rocket Dialer...
Mình không dùng máy của Hàn nên không biết dùng các trình Dialer khác có khắc phục được tình trạng auto space không nữa ^^~
dungquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm 5 phát mà toàn lỗi không được. Trang chủ gửi lại thông báo bị lỗi không cook được. Làm như theo hướng dẫn mà vẫn không ok
mọi người cho em hỏi Notification Power Buttons
là gì ạ.... dòng Samsung Galaxy Mini có cái này không.... thanks all.😁
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
Nó là các Button nằm trên thanh Notifications khi ta kéo xướng, giúp điều khiển nhanh các tác vụ của máy như bật/tắt 3G, chuyển chế độ 2G/3G, chuyển chế độ ring/vib/silent, bật/tắt Data, lock máy,... tuơng tự các phần mềm khác như Power Widget hay Switch Pro Widget, nhưng điểm đặc biệt là nó nằm trên thanh Notic chứ không phải dạng Widget==>đỡ hao chỗ ^^!
Mình không biết Galaxy Mini có không, nhưng các bản Rom Cyanogen Mod 7 thì chắc chắn có ^^!
mình đã vào revovery và chạy được file uot.zip nhưng sao khi vào theme chooser chọn cái theme mà uot nó tạo ra cho mình thì báo là không sử dụng được, không hiểu sao nữa, cook mấy bản rồi nhưng không thay đổi theme được, chỉ thay đổi được mỗi cái màn hình boot, mình dùng CM7
mọi người cho mình hỏi tý , mình vừa đang dùng bản rom 2.3.4 trên HD2 , mình làm theo hướng dẫn của chủ topic vào đường dẫn System/app thì k thấy file SystemUI.apk đâu cả ? ai biết xin chỉ giáo dùm với ,
mà các bản cho hỏi thêm là cách tự cook nào có áp dụng cho rom Miui k ? đã có ai thử thành công trên bản muiu chưa ?
ranmoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn đã chia sẻ ! Bài viết quá tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019