Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Úp FW cho tất cả các máy Nokia với JAF

Thienhaiph
19/6/2009 17:47Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

humxam25
ĐẠI BÀNG
15 năm
Reading SW version...ICPR72_08w47 11.0.008
Reading battery value...3652 mV
Battery level is too low...Please make full charge and try again!
em cài nó lại ra thế này mới đau chứ. bác chỉ em với
theo trình độ tiếng anh dốt nát của em thì hình như Pin của bác quá ít 3652mV ! Làm ơn sạc đây pin và thử lại 1 lần nữa !
Chúc bác may mắn ! 😁
pin low.sac pin & la'm lai............
mình đang dùng N80 FW 5.0725.0.1 bây giờ muốn up FW có cao nhân nào biết FW mới hơn làm ơn chỉ giùm. Cám ơn trước
bạn muốn up FW bản cao nhất thì bạn nên dùng PCsuite rùi update bản cao nhất về.up hơi lâu chút nhưng là bản mới nhất luôn.
PC suite khi kiểm tra xong nó báo đây là bản cao nhất rồi
Bài viết của bác tuyệt lắm! Thanks bác nhiều.... 😁
Ko có chi cảm ơn các bác đã theo dõi và nhiệt tình ủng hộ nha ! Cảm ơn bác longhau , tranhuuminh84. . . đã giúp em chăm sóc cái topic này nha ! Mong các bác giúp đỡ em cũng ít khi ghé topic này các bác Pro ở đay giúp em chăm sóc nó nha !
No problem! Chỉ mong khi nào có FW mới của N97 bác up lên cho anh em học hỏi! Chăm sóc topic, mọi người đều làm được, nhưng mà cái khoản mò ra cách up firm và tìm version FW thì chỉ có các pro như bác mới làm đc ....
cho tui oi cai nay voi . cai nay voi cai chay lai chuong trinh co gionh nhau khong zay neu khac thi co anh nao biet cach chay lai chuong trinh thi chi giup em voi . em rat muon tim hieu ve cach chay chuong trinh cho dien thoai he dieu hanh s40 hoac s60 tui cam on truoc nha ai chi duoc thi xin goi vao mail vnn_vnn_tn@yahoo.com dum :biggrin9gp:
anh nao biet thi xin chi dum em cai

😕cai nay co phai la khi may bi loi mo nguon hong len chay cxhuong trunh nay thi se ok phai khong ban co giong nhu la chay lai chuong trinh khong neu ai biet chay lai chuong trinh thi xin chi giup em cai em dang muon tim hieu ve cach chay lai chuong trinh cho dien thoai dong may s40 hoac s60 anh nao biet thi chi giup em voi em cam on nhieu :sorry8bj: xin chi em cach chuan bi va cach lam khi chay lai chuong trinh dien thoai hoi vao mail vnn_vnn_tn@yahoo.com em xin cam on nhiau:rolleyes5cz:
Cái này dân tình gọi nôm na là chạy lại phần mềm đó bác chính cái bác đang cần tìm đó bác tham khảo rồi tự làm nha !
Hê hê, bác nào test trên Nokia 3110c chưa...... 😁
Các anh cho em hỏi tý, mới khi nãy e lỡ tay update bằng Nokia Software Updater của Nokia nhưng không may máy tắt ngúm luôn, không hiện màn hình nữa... h e phải làm sao? E có làm theo cách của chủ Topic hướng dẫn nhưng đến bước cuối cùng bật máy ko lên thì làm sao đây? Của em nó báo thế này
"Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..."
Mong các anh giúp đỡ em, em mù tịt về ba cái nâng cấp phần mềm này. Mong nhận đc hồi âm sớm. Cám ơn các anh rất nhiều.
Cài lại driver đi bác ! Gỡ hết driver cũ trong pc rôi cài cái driver mình post ! Máy ko lên màn hình vẫn úp đc ! Bác làm lại đi mình ngĩ là sẽ đc !
quangdoan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhiều người trong đó có mình hỏi tại sao khi chạy crak JAF không có N97 mà không thấy ai giải đáp nhỉ ? hay là bó tay rồi !
N97 mới ra đc vài tháng trong khi bản jaf này cách đây cả nam rồi ko có chịu thôi bác à 😔 ! Mình nhớ ko lầm thì vào khoảng tuần trc bác dihuta có post bài mua n97 up fw mới , lên trang chủ bạn seach lại dùm mình nha !
quangdoan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn các bạn ! Hôm nay ngồi uống cafe đã update được 12.0.026 bằng wifi rồi !
Kozak
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác Thienhaiph ơi, cho em hỏi có up FW theo cách này cho Nokia 7610 bằng DKU-2 không ạ. Cảm ơn bác nhiều nha.
[Lje]
ĐẠI BÀNG
14 năm
7610 có thể làm ok bằng cable DKU-2 hoặc CA-53😁

Các bác chú ý chút nhá, những máy như 3110,6300,7210 Up ver thấp ok. Nhưng những con máy đời cao mới ra vd N73,N96 không nên up ver thấp hơn. Rất dễ die phone đó. Có JAF xịn và đúng cáp của nó thì hãy làm:D. Mà nếu như vậy thì mang ra cho thợ làm cho lành:laugh8kb:
habaolinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn chỉ cho mình cách up 7610= USB nha, mình rất mong đc biết.
Muon thay đổi Product code cho Nokia 5530 xm thì sao? Trong JAF không có model này.
[Lje]
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm y hệt như bài hướng dẫn chỉ khác là nạp FW của 7610 và ko chọn BB5 mà chọn là DCT4. Mà 7610 có up hay down thì nó vẫn thế có khác gì đâu, cần gì phải up hả bác.
habaolinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic, có box đâu mà đòi tích vào DTC4, bác này xỏ lá thiệt.
Hỏi là hỏi cách up = USB ý chứ.
[Lje]
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix sorry bác ko có ý xỏ lá gì bác đâu. Quên mất là thiếu box thì ko chọn file được => Ko có box thì ko thể flash đc dòng WD2 này qua giao tiếp USB😁 Chỉ có thể mở user code thui:p
Các bác ơi! Cho em hỏi có phần mềm nào mới cho Con dế Ệ của em ko? đặc biệt là FW. E cam ơn.
E65. Lỗi phông chữ. Dế của em chưa cài gi cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019