Úp FW cho tất cả các máy Nokia với JAF

Thienhaiph
19/6/2009 17:47Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như em nhớ là bỏ đánh giấu ở ô CRT 308 nửa đúng ko bác
ko cần bỏ vẫn flash vô tư mà bác 😁
[MENTION=359662]Gac[/MENTION]e : bạn flash lạ với fw khac xem sao ! 😔
em làm xong thì máy mở không lên nguồn nữa, chỉ rung 1cai rồi thôi..............vậy là bị sao vậy mọi người, giúp dùm cái đi, chết mất thôi 😔 5800xm
Minh dung k0n 2700c mu0n chay lai ma ko dc.dung jaf 1.98.62 ko co 2700c moj kho.aj co the gjup mjh v0j ?
Bạn vào gsm.zopo.vn down bản update của JAF đó sẽ có 2700 và 2730 nha ! 😁
tớ bị thế này này. tớ hack con 5530
ko duoc.JPG
Mình đang dùng Nokia 5233, vạy vào đâu để down FW v21 nhỉ? Và down như thế nào cho phù hợp với máy?
Bác TINHTE dùng navifirm mà up fw v21 (cứ khi nào nokia co fw mới sẽ tự động được cập nhật ở đây), nếu bác dùng winXP thi cài WindowsInstaller trước rồi tới cái này .Net framework 2.0, sau đó cài Navifirm 0.3 , OK, trong Navifirm bạn chọn RM của bạn sẽ ra 1 đống fw ( tất cả fw ở đây chỉ khác nhau về theme và color ) color và Quốc tịch sẽ hiển thị tại fw, nếu bác dùng jaf hack sẽ thấy được ngôn ngữ hiển thị của fw
Nhân tiện bác chủ thớt cho e hỏi,e chưa up cfw bao h vì thấy nó khá nặng máy,tốn nhưng 10mB bộ nhớ, nhưung nếu e muốn flat cfw với jaf thì làm như nào? Mong bác giải thích dùm, thank
day hok fai?la` hack phone ah` ban hack ntn chi?minh` voi thank 😢:sorry8bj:
FW của bác không có trong folder RM-625 bác à ! Bác copy fw vào đường dẫn C:\Program files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625
là ok thôi !

---------- Post added at 05:27 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

Mình là dân amateur nên cũng ko rành cái thuật ngữ CFW này 😁

---------- Post added at 05:28 PM ---------- Previous post was at 05:27 PM ----------

Đây là Flash (chạy phần mềm ) chứ ko phải hack phone bác à ! :D Bác muốn hack thì vào trong box để tìm cụ thể từng loại máy nha bác !
Đây là flash, sau khi flash xong bạn down patcher về giả nén chép vào ppc, rồi vào ppc khởi động patchet, chuyển tập tin trong đó sang dạng màu xanh lá cây là pcc đã được hack, ok. Còn down patcher ở đâu thì còn tùy bạn muốn hack fone như thế nào, nếu hack với fw thường thì patcher của bạn đây http://www.mediafire.com/?kmoyjwzyeym , còn nếu bạn muốn hack với cfw thì cũng tùy loại, tốt nhất down luôn ở trang web nào mà bạn xem thấy thích và muốn hack
bro có thể hướng dẫn mh kĩ đc ko.mh ko hiểu lắm:sleep::sleep:
Mình tiến hành tới bước 4 thì pó tay, hok bít giờ down FW ở đâu đây. Mình đã down FW của bạn "Hoanghai" về, đang down bộ FW gốc của 5800 bằng Navi.. Tới đây nên làm như thế nào nữa vậy bạn, hướng dẫn chi tiết dùm mình với vì chưa có làm bao giờ, tìm rất nhìu nhưng chưa bài nào thật sự rõ ràng để tự làm hết....Cảm ơn bạn.
Mình đang chạy 51.0.006...chờ pm của bạn
hyn172
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng bị lỗi này : "Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found..." mặc dù đã chép fw vào đúng folder . hic hic . hay trong fw phải có file .ini gì nữa . hic hic . help me
mình cũng mới tìm ra cách giải quyết trên mạng nè,bản chỉ cần gõ "*.*" vào ô name,thì nó sẽ hiện ra 1 loạt file rồi bạn chọn cho từng dòng và flash thôi
mình dùng 5800 cũng bị lỗi như bạn này. bạn nào biết giúp mình với:help:
i34_i3y_vjp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị lỗi đó.cái đó là do ban kich ko đúng thứ tự thôi:
1.dead usb
2.manual flash
3.factory set
4.use ini
trình tư. Như thế là dc..hihi mình cũng bị lỗi đó 1 tuần mới mò ra để hack phone
mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn mà vẫn không được.
minh ko tim thay dc fw cho con 5530 ae giup minh voi
:wavespin::wavespin::wavespin:
co ae nao lam :bounce::bounce::bounce::bounce::bounce:thanh cong 5530 chi em voi
K Có dùng cho 7610 chán thật.
Tìm mãi chả thấy fw cho 7610 hix
Ai có fw mới cho 7610 cho e với hix.seach toàn file gì đâu k có file .exe để setup.
chủ thớt cho mình hỏi là: khi hack máy xong thỳ mình quên cài Rompatcher thỳ có sao không vậy bạn....
và cho mình hỏi thêm là : mình đã hack máy thành công nhưng cài nhiều pm vào máy thỳ nó lại hiên lên nhưng dòng chữ như Chứng chỉ bị hết hạn <--- đây có đc coi là hack thành công không
chứng chỉ hết hạn thì kiểm tra lại ngày giờ trên máy xem đúng không ....
bác chủ topic hướng dẫn lại cho em cái bước 4 với.Em down cái file.exe mà ko đc
sao của e khi up nó báo Can't detect flashing server!
"Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data"
huhu pro nào giúp em với
Bác tháo pin nhấn lại nút flash rồi nhấn nút nguồn vài lần cho nó nhận driver xem !
máy bác là Model gì thế ........ 😕​
thankiu nhìu nhìu :d, bác hướng dẫn tận tình quá 😃 đã thành công 😃
linhtt7509
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi tại sao mình không tìm thấy model cho 5233? mình đã chép đè file jaf_nok4models vao folder JAF rồi mà vẫn không thấy model 5233 😔. Mong ae giúp đỡ!
Bác vào http://gsm.zopo.vn/ down bản update của jaf về cài là có modem mới ! 😁
linhtt7509
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể nói rõ hơn là mình nên down update jaf bản nào không? mình cám ơn nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019