Up ROM 2.3.6 GALAXY MINI GT-S5570

namtrongtolet
25/6/2012 7:31Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa làm xong ổn lắm hehe,thank bác chủ ;)
rất hây có nhiều người như bạn vậy thì công nghệ sẻ không bao giờ chết được thank's rất nhiều
Đánh dấu cái
sao minh cắp cáp vào ko sáng lên màu vàng cổng COm port
co ai up thanh cong chua zay?hihi
có rồi bạn. Ngày trc mình cũg bị như bạn ấy, cài kies rồi mà nó vẫn ko nhận. Thử ở mt khác thì lại đc. Bạn thử restart lại máy tính rồi làm lại nhé
@deconkhong35 Cam on ban.nhe. minh up dc rui
@Quảng Huỳnh Bạn làm như nào mà đc vậy? Theo cách của mình ah? hay là cách khác
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã làm thử và thành công, máy chạy khá mượt tuy nhiên gặp vấn đề là kô vào được
Lúc mình up cũng như vậy chưa hiện chữ pas thì máy đã tự khởi động rất may là không sao cả
Thấy room này chạy cũng mượt chỉ co mấy cái app vớ vẫn nó mặc định kô xóa được nge nói root có thể del bơt nhưng minh chưa google được các root da số là do link bi die kô down được nên ai có link xài được cho mình 1cái. xin Cảm ơn và hậu tạ nếu root thành công
Link của bạn đây http://www.mediafire.com/?cdn4zgasn0ct2uc Tải về rồi vào recovery mode bằng cách nhấn home+nguồn → update from zip → chọn file root đã tải, nhấn nút home để chọn là ok
Link topic mà mình tham khảo http://www.tinhte.vn/threads/1063781/page-2
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@deconkhong35 Cám ơn bạn rất nhiều mình đã root thành công, xin hỏi bạn có biết cách del app qua titanium backup hay root explorer gì đó kô? Hĩ mình mới bắt đầu vọc em nó nên cần sự chỉ giáo của mọi người 😃

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@nvb123 Cái này dễ mà, bạn tìm trên diễn đàn nhé hoặc là google. Có bài hướng dẫn rất chi tiết
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@deconkhong35 Hix có rùi mà gặp một khó khăn, cái app root explorer giá 2.04$ mắc quá 😔

odin0706
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvb123 Sử dụng tạm cái này đi bồ tèo.

Root Explorer 2.16.apk
https://docs.google.com/file/d/0B4vr_M7G6XUEbjZTNEVYVlVNWU0/edit?pli=1
mấy bạn ơi.cho minh hỏi mink mới mua con này về.minh thấy up hay wá mà hok dám.vậy trc khi up có cần root không zạ.mà nếu lỗi thì có recovery được hok hay đem ra samúng
@ht28051993 ko cần root đâu bạn ạ, bạn cứ đọc kĩ hướng dẫn là đc, ko lỗi đâu. Mới mua thì cứ dufg hết các chức năng của máy đi đã, khi nào chán thì nghịch linh tinh ;)
Nhìn vào ứng dụng ODIN thấy dòng "Com Port Mapping" phía dưới sáng lên kết nối màu và là ok nó không sáng là sao?
@lathuroi_tuan73 Là nó cjưa nhận đt đó. Bạn thử restart máy tính rồi chạy lại xem
bản rom stock 2.3.6 KS4 mình mới up chạy cũng mượt và ổn hơn KT6
@dinhviet_hui Send cho mìh cái web.
ko co web. minh cao 2.3.4 KPK rồi mình vào setting->about phone-> software update rồi đăng nhập tài khoản và update thôi. hehe
odin0706
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongchelseafc Bạn cứ vô tư đi, đọc kỹ hướng dẫn, thao tác cẩn thận, nên up bằng laptop hoặc PC có bộ tích điện đề phòng cúp điện đọt ngột. Quá trình chạy Odin chỉ khoảng 5 phút thôi nhưng đề phòng vẫn hơn.
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Maplestory2705 Kô sao đâu nếu lỡ bị brick vẫn phục hồi lại dược mà lên gg seach un- brick galaxy là có ngay

@nvb123 bạn đã làm thử chưa?
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Maplestory2705 Chưa bị brick lần nào nên chưa thử, để tìm hiểu thêm đã.
😃

odin0706
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up rom tiếng Việt này, sau đó up thêm bản hack Internal Memory bên XDA cho lên 600MB (hiện tại vẫn đang chạy DXKT4), giờ thấy hao pin kinh khủng, xài wifi 15 phút với trình duyệt Dolphin hay Youtube mà mất 10% pin. Đang tính bỏ hack nhưng tiếc cái Internal Memory 600MB quá.
@odin0706 Bác odin0706 ơi? Thế bác đã up lên rom 2.3.6 chưa? Bác có biết hack bộ nhớ trong của rom 2.3.6 không? Em đã up lên 2.3.6 mà không biết làm @@
@TommyT cái đấy là biến 1 phần dung lượng thẻ nhớ thành dung lượng máy.như nhau cả thôi
minh lam dc rui.cam on ba con.tien the cho minh hoi sao minh cai game cua game lót thi manh hjh ko tuong thich voi game vay.
ban uj . sao mình làm xong cái phần lày: -Các bạn chạy chương trình Odin Multi Downloader mà hồi nãy tải về và chọn như sau
(Lưu ý là các bạn dùng mấy file trong thư mục giải nén từ file "FW 2.3.6-S5570XWKTN.rar" nhé ):
- Click OPS và chọn file TASS_v1.0.ops
- Click BOOT và chọn file: APBOOT_*********x_***...._user_low_true.tar.md5
- Click Phone và chọn file: MODEM_*********x_***...._***xx.tar.md5
- Click PDA và chọn file: CODE_*********x_***...._***xx_user_low_true.tar.md 5
- Click CSC và chọn file: CSC_*********xx_***......_***xx_user_low_true.tar. md5
- Bây giờ bạn cần chuyển điện thoại về chế độ Downloading bằng cách. Tắt điện thoại đi,nhấn tổ hợp nút HOME+NGUỒN+VOLUME - để đưa điện thoại về chế độ Downloading. Khi bạn thấy hình chú Android cần xẻng là đúng rồi. tiếp theo kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB đi kèm khi mua máy. Nhưng ko thấy có phản ứng ì of phần mềm cả . Giúp mình vơi .
k co mau vang ha. vay chac kies k trung rui
@cuongchelseafc . đúng ùi đó bạn . mà khi minh ấn (volum down + home + power) thì nó ko có hiện downloading... màu vàng , và ko có android cần xẻng ?. ma pc mình kug ko có cài kies bởi vì mình có cái đĩa cài kies khi mua nó kèm theo luôn nhưng khi cho zô pc cài thi nó báo lỗi . giúp mình với
@leekellbin bấm 3 nút cho đến khi hiện Downloading.ko cài đc Kies thì cài Driver cũng đc
del app nên dùng titanium
@Maplestory2705 cho mình xin link đc ko?
may ban co ket noi voi pc dc khong ? neu khong duoc thi tim tren mang tai kies trung voi may ve ui cai vao ? theo minh ka ban nen cam cap vao ket noi trc da rui hay bat dau bam......
@cuongchelseafc đề nghị viết có dấu.
@cuongchelseafc máy mình có kết nối dk mà . mình dow kả kies trên mạng về rùi cài zô pc nó vẵn bảo lỗi như khi cài bằng điã . vậy làm sao để tìm bản phù hợp vs pc hả bạn . à mà pc mình cũng cài cái samsung driver .... ì đó rùi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019