Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Up ROM 2.3.6 GALAXY MINI GT-S5570

namtrongtolet
25/6/2012 7:31Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok
bạn cho mình hỏi bản 2.3.6 có the xoá được những udung nao ( các pm không cần thiết đó )ma ko bi lỗi may ....thank các bạn
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saokhongtinloianh Mấy cái app có thể seach trên google play thì bạn có thể xóa thoải mái mà kô ảnh hưởng như maps, you tube... 😃

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
pm j the ban
nvb123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongchelseafc Dùng titanium backup bạn nhé sau khi đã root tải titnium backup trên gg play về vào chọn. Backup/restore nhập tên apps cần delete rùi apply xong một logo app xuất hiện nhấp vào đó chọn un-install! Bạn lưu ý là chỉ xóa nhưng app kô xài đến thôi nhé nếu lỡ xóa rùi đến khi cần dùng lại kô có mất công flash lại room mệt lắm

@nvb123 nhưng máy mình ko chưa root đươc bạn ak . nên ko sư dụng dk .titanium backup
nvb123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leekellbin Ở page 13 có hướng dẫn root glx mini 2.3.6 và cả link download nữa bạn tham khảo nhé chúc bạn thành công 😃

có ai có bản rom stock 2.2.1 mà khi mua máy có sẵn r k? 😔 tại mình muốn nâng cấp trực tiếp qua kies mà k có rom stock XXV thì k up đc :(
@dragonsky vô mysamsung tìm
@dragonsky bác vô web của mấy bác tinh tế nè. Em mới tìm ra xong. Có gì bác cứ hỏi em biết thì giải đáp cho. http://www.tinhte.vn/threads/674398/
Máy bác có cách nào tắt được tiếng tút khi kiểm tra tài khoản Rom DXKT6 k ? ai biết thì giúp với thank nhiều.
Vào fần vài đặt ròo tắt nó đi bạn ạ, cái âm thôg báo ấy
Bản này là bản gốc của hãng hay là bản cook vậy chủ pic. Và cho tôi hỏi bản gốc của hãng hiện tại là bao nhiều thế? Thanks !
@atulahahaha đây là ROM stock tức chính hãng.h bản mới nhất là DXKT6
tungshakur
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn vào ứng dụng ODIN thấy dòng "Com Port Mapping" phía dưới sáng lên kết nối màu và là ok. Bây giờ trên phần mềm ODIN nhấn nút "Start" và chờ trong vòng khoản 5 phút để chương trình nâng cấp.
bước này mình làm mãi nó chả nhận :-<
Trog píc nầy có sẳn nhửng cái cho ai thík dọc phá, sao các bác khôg kím trog đây mà đi đâu xa làm j. Ví dụ như phần mềm rootex phiên pản 2.2,...
@namtrongtolet vô appstore cũng kiếm đc bản mới LOL
tỷ mỷ quá, bác chủ thớt có thể tư vấn cho mình những rom cook nào dùng ổn định cho Gmini ko
mình mới xài mini chưa rành về các loại rom cook lắm, xem các forum khác nói khó hĩu quá
hoặc cho mình xin yahoo đi, yahoo mình là saoemkotinanh_proqn
tks trước 😁
@Heart Blade ngay trong diễn đàn cũng có đầy.bạn tự tìm hiểu đi.
Mà bác chủ thớt ơi? Cho em hỏi cái. Khi cài xong cái phần tiếng việt tự nhiên nó có thêm 4 cái ứng dụng. Bác cho em hỏi mấy cái đó có xoá được không bác?
@TommyT ko xóa đc đâu @@
@Maplestory2705 Thế ak? Em cài từ rom 2.3.6 tiếng anh sang tiếng việt thấy hẳn 5 ứng dụng. Mà toàn ứng dụng chả dùng gì cả? Bác có thế không? Chán quá cơ?
@TommyT bị hết bạn à.kệ nó đi
balecong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có con s5570 bên đức đem về sau khi unlock xài 2 ngày thì màn hình trắng nhách. khởi động vẩn nghe âm thanh khởi động mà o thấy gì trên màn hình, lỗi này là gì vậy. anh biết chỉ dùm cám ơn!
@balecong Bão hành samsung gần nhất đễ biết thêm chi tiết
balecong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namtrongtolet bạn có địa chỉ bảo hành samsung o? máy đem từ đức về thì có bảo hành o?
bạn root máy xong rùi cài link2sd vào là xóa dc nó. ko liên quan gì đến máy cã.
Ban nao up thanh cong rui thj huong dan minh voi, dung 2.2.1 chan wa hao pin kinh khung. Sdt la 01654210383. cam on moi nguoi truoc.
@hoangquanhn71 vs bạn thì cài Kies trên Windows rồi kết nối vs đt làm cho dễ
cảm ơn bạn minh up được rồi
mọi người cho hỏi máy galaxy mini của bạn mình quên pass của tài khoản google gjo k mở đc máy nữa, muốn cài lại rom mà nút volum - lại bị hỏng lun thì có cách nào cài lại rom k vậy? tks!
nvb123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gaque_37 Có đó bạn. Flash room CM7 qua recovery mode( nhấn và giữ đồng thời 2 phím power và home) bạn có thể down room CM7 2.3.7.1 về máy tính copy qua thẻ nhớ bằng đầu lọc rùi gắn thẻ nhớ vào smartphone vào recovey flash lại room theo huwowsbg dẫn,vậy là máy trở lại bình thường rùi nhé nhưng room cm7 hơi khó sài 😃 ( link down roon CM7 và hướng dẫn flash room bạn seach trên google nhá)

@nvb123 ROM chứ ko phải "room"
ai có link rom cm7 cho galaxy mini k cho mình xin đi
tìm trên mạng toàn link die
hay rom j ổn định cho mini cũng dc 😁
@Heart Blade ko tìm ở ngay Tinh tế mà toàn tìm đâu đâu vậy @@
bác ơi em cài được lên room 2.3.6 qua kies ... nhưng chạy file tiếng việt qua odin không được...nó chỉ chạy đến <1> --- cannot open the usb serial port. code: 5 rồi chả thấy rì nữa ạ
nvb123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tapchoiti Ẹc up rom qua kies thì có sẵn tiếng việt rùi cần gi file tiếng việt nữa,

nvb123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà chủ thớt ơi hình như là từ 2.2.1 lên 2.3.6 kô cần qua bước XWKTN đâu, hum bữa mình mới vào làm luôn DXKT6 mà vẫn chạy bình thường thôi

@nvb123 hướng dẫn này là để cho ai ngại cài Kies làm ấy mà.rắc rối hơn 1 chút thôi.làm = Odin thì phải từng bước thế này mới đc ko sẽ treo logo khởi động
nvb123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Maplestory2705 Bên droidviet nó hướng dẫn kô cần qua bước XWKTN luôn vẫn up bằng odin khỏi cài kies mình test thử hẳn hoi rùi nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019