Up rom 5.0 bị lỗi

kietluan75
5/7/2015 9:29Phản hồi: 21
Up rom 5.0 bị lỗi
Tình hình là không hiểu sao mình up rom 5.0 nào cũng bị chỉ tới bước hiện ảnh động của rom đó ( sau hãng điện thoại). Đợi 30p tới tận 6-7 tiếng thế, từ CM12 tới RR. Có rom MIUI v6 4.4 up thì sau logo hãng đt là đen thui. Trong hướng dẫn thì nó bảo tăng system partition mà mình coi trong phần Đã tải xuống ( kế bên Tab Thể SD) thì có 2gb.
Bác nào biết vấn đề ở đâu không
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy gì vậy bạn?
@benhviendienthoai24h S2 M250S bạn
@kietluan75 Bạn đọc kỹ hướng dẫn up rom nhé, có thể do bạn làm sai bước nào rồi.
M250 bạn phải up sang bản gốc I9100 sau đó mới up rom 5.0 của I9100 nhé bạn
@coldboys89 Mình đang xài rom RR kitkat 😃
@kietluan75 Bạn cho về stock rồi hãy up rom cook tiếp nhé, wipe đầy đủ.
@benhviendienthoai24h stock là rom m250s ( Korea ), thì sao up được rom quốc tế hả bạn ?
Mình hiện đang dùng kitkat RR. Trước đó vẫn up đc rom 5.0, chỉ là bị stuck ở logo của rom
Về rom gốc M250S chứ mình đâu kêu bạn up rom quốc tế đâu ?? :eek:
bạn flash lại rom stock 4.1.2 của máy nhé.
Về rom gốc M250S rồi chuyển sang bản quốc tế ?
Cho mình xin link down + hướng dẫn cụ thể với

Ngoài lề tí, máy mình win 8 mà vào download mode cắm vào máy odin ko nhận ( đã cài samsung usb driver, sau có down thêm vài bản khác click cài mà ko ra luôn ) . Còn điện thoại thì kết nối pc chép file được chút, vài trăm mb là bị treo đơ luôn
Các rom bạn nói ở trên như CM12, MIUI gọi là rom cook. Muốn up các rom này thì trước tiên bạn đưa máy về rom stock (rom gốc của máy - của bạn là M250S). Sau đó bạn tìm recovery mới nhất cho M250S cài vào, hiện nay có 2 loại recovery phổ biến là CWM và TWRP. Sau khi cài recovery thì bạn đã có thể bắt đầu cài rom cook rồi, không cần chuyển sang bản quốc tế làm gì.
@benhviendienthoai24h Thế về rom stock rồi muốn up rom của note 3 cũng đc à. Phải đúng rom đúng máy chứ. Rom dành cho i9100 mà up cho m250s đc à. Mình hiểu thế
Tất nhiên là phải up rom đúng model rồi, bạn up sai thì có khả năng máy die luôn.
heartcry88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên 5.0 phải cài bootl load 5.0 mới chạy đc nhé
Rep này của bạn đá rep cũ :p
Cho cái hướng dẫn hay link giùm bạn ơi
heartcry88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên google nhé. Xda
@heartcry88 Rom down trên xda, làm theo hướng dẫn, up thành công, khởi động ngừng ở logo rom

Ngắn gọn hơn #1 rồi nhé😔
heartcry88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kietluan75 Bác đã up bootload 5.0 chưa . Chưa up cái ý rom sao lên đc chứ
@heartcry88 Có hướng dẫn cụ thể không bác ?
Giờ máy đang dùng rom Resurrection Remix KitKat nên chắc đã chuyển sang thành i9100 rồi
@heartcry88 Đã gôogle xda rồi bạn 😃 không có thông tin gì. Có file up bootloader của s5 dùng được không bạn ? Search google http://didongthongminh.vn/huong-dan-ki-thuat/huóng-dãn-up-rom-50-lollipop-có-tiéng-viẹt-n1126.html
heartcry88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kietluan75 Của s5 á cái này sợ ko đc. Khác dòng mà bác . Ko đúng dòng chết máy đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019