Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Up ROM cho Lenovo K900

vtsn4
8/7/2013 11:45Phản hồi: 2.543
Up ROM cho Lenovo K900
Thông tin "bên lề":
K900 chụp hình thì khá đẹp nhưng quay phim ra chuẩn 3gp. Nhiều người thấy mất cảm tình với chuẩn này. Ai muốn quay ra mp4 (mpeg4) thì cài cái lgCameraPro 6.4 này xài nhé, nó cho phép chụp hình trong lúc đang quay luôn.​
Nếu muốn nâng cấp SuperCamera gốc thì vào trang 31 xem nhé. Có bổ sung LenovoPower mới, ContactManager​

Các rom được đưa vào danh sách cập nhật dưới đây sẽ chỉ tuyển rom quốc tế, có tiếng Việt.
2.543 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có bản rom k860 tiếng việt nào ko cho mình xin với, tìm mãi được bản Cm 10 thì lỗi quá, thanks!
vunam2490
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác rước e nó về rồi ah! cảm giác trải nghiệm em nó thế nào vtsn4 😃! kết K900 quá mà ko có tiền mua hehe
@luudang1 Chưa hiểu lăm Cậu có thể nói rõ hơn không
@xuanmai_baby http://www.tinhte.vn/threads/up-rom-cho-lenovo-k900.2133717/page-36#post-39892878
@vtsn4 bạn ơi, tại sao k900 bị lỗi thanh thông báo, vuốt xuống không được, nhưng vào những ứng dụng, thi` phần phía trên vẫn cảm ứng được, có bạn nào bị lỗi này không ?
@vtsn4 Phần mềm Kinggo root có root đc k910l không vậy?
thung_banh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chạy root như hướng dẫn nhưng đến lệnh
fastboot erase factory... (khoảng 17%) báo là "failed"
Chương trình retry thêm 01 lần nữa rồi vạch tiến trình chuyển thành đỏ, để khoảng 1-2h vẫn như vậy. Ấn nút nguồn, chương trình khởi chạy lại quá trình flash nhưng đến 17% lại failed
Hiện giờ điện thoại không boot được nữa :mad:, chính xác hơn là khi boot lên biểu tượng Intel inside rồi biểu tượng kết nối usb rồi "brick" rồi
GIờ tôi phải làm sao?
PS: điện thoại của mình mua ở fptshop, tiếng Việt chuẩn, dùng rất mượt vào wifi nhanh và mạnh, ko thấy lag, chỉ tội ghét mấy banner quảng cáo, định root để install adaway :mad:
@thung_banh mình đang bị tình trạng giống bạn này chưa biết cách khôi phục ai giúp với
@thung_banh
thung_banh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình xin địa chỉ trang web tiếng Nga đó đi.
Cám ơn bạn
obama77
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa lấy em nó xong, rom gốc cũng khá ổn. Chút thử rom này xem sao. Thanks
Mình flash bản của bác chủ thớt, flash xong máy chạy oke, kết nối wifi ok nhưng chỉ truy cập web đc tầm 30s là ko truy cập đc nữa mặc dù wifi vẫn bình thường. Chính vì ko truy cập net được nên cũng chưa root được. hjx
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
Sẽ thử xem sao !!!
thung_banh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã khôi phục thành công, cám ơn bác chủ.
sao mình thấy bản rom này khá giống với bản rom cũ (mặc định trên lenovo do fptshop cung cấp)
và mục đích của mình đã đạt dc
@thung_banh BAC CHO HỎI LÀ CÁI ROOT ĐÓ CÀI ĐẶT Ở DT HAY MÁY TÍNH. MÀ ĐUÔI EXE MÌNH COA CÀI ĐC ĐÂU. NÊN CHƯA ROOT ĐC BÁC NÀO HƯỚNG DẪN KĨ QUẢ ROOT ĐI
phduc82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn đừng up rom theo cách này cài đặt nhiều mà khó làm các bạn vào www.needrom.com search K900 cài bảng custom ở đó hướng dẫn rất kỹ và rất dễ hiểu làm cũng đơn giản nữa mình làm 5p là được ai thắc mắc có thể hỏi mình
tên rom đầy đủ của bản này là gì vậy bạn ?
muốn up rom cho k900 chỉ đơn giản là chép file vào thư mục sdupdate trên máy thôi mà.
@vuhai6 cao thủ giúp mình với
sau khi tìm mãi mới thấy phần mềm lenovo pc suite(www.sj.lenovo.com) nhưng giao diên toàn tiếng tàu, pro giúp mình chọn lại ngôn ngữ tiếng anh, hoặc pro có bản bằng tiếng anh, tiếng việt thì càng tốt cho mình xin với. Xin cảm ơn nhiều nhiều.
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuhai6 nếu đang bị Brick thì phải làm sao bác @vuhai. Máy em dùng MFT flash thì báo lỗi file NV_130119.tlv
vulanlt
CAO CẤP
8 năm
@tuananh.04 Bị brick thì phải flash lại thôi, không có vấn đề gì đâu. Bị lỗi này có thể do trong quá trình download bản rom đó, vì vậy bạn download lại một bản rom khác và thử flash lại xem sao.

Sent from my phone
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vulanlt e thử rất nhiều bản rom rồi, bản nào cũng bị lỗi file NV_130119.tlv
vunam2490
ĐẠI BÀNG
11 năm
camera k900 có đẹp ko bác ( cả trước và sau luôn) ? có bác nào up vài tấm lên cho e chiêm ngưỡng với :p, con k860 camera trước xấu quá ko biết k900 ra sao
thung_banh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vunam2490 ko được đẹp lắm, chụp trời đang mưa lâm râm

ở trên có người nói rồi đó bạn 😃

cgnt80
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em down bản rom chủ thớt đưa link rồi tạo thư mục sdfuse trên thẻ nhớ đưa vào đó, khởi động máy giữ phím volume+ và power chọn sdupdate là nó tự flash luôn, chả phải cài driver vào máy tính làm gì
@cgnt80
Bản này so với bản gốc thế nào hả bác. Bác review giùm với, có nên up chuyển qua không hay nên xài bản gốc 😁
thung_banh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bản rom mới phiên bản 130627 (Official Lenovo K900 Version: K900_1_S_2_009_0204_130627_DVT3_CPU) ngôn ngữ tiếng Anh và Trung Quốc) ở đây http://www.needrom.com/mobile/lenovo-k900-2/
Hướng dẫn của 01 thành viên forum xda (http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=43432297&postcount=463)
connected K900 to computer and created a folder "sdfuse" in K900
decompressed the downloaded rar file
copied all files from the folder generated by the decompression to the sdfuse folder
disconnected K900 from computer
turned off K900
held the volume UP key and power button for a few seconds till a boot menu showed up
scrolled down by using volume key to "SDUPDATE" option, pressed power button to execute
the upgrade started, it took probably a minute or two to finish then it showed "SDCARD UPDATE SUCCESS!"
K900 showed "Reboot" option, simply pressed power button to reboot K900
after K900 rebooted, went to "Settings" "ALL SETTINGS" scrolled all the way down checked "About phone" "Version information" it showed 620
ran "File Browser" that came with K900 and deleted "sdfuse" folder
ai đã test rom của nga ở trên confirm dùm mình cái là App Lenovo Battery còn không mình khá là thích cái app đó nhưng rom custom của needrom thì không có và cũng chẳng biết down ở đâu
vunam2490
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinphamhuu0212 App Lenovo Battery của bác đây, khỏi lăng tăng lo nghĩ nữa nhé 😃
Mình gà lắm các bác ơi nên cho mình hỏi: Tóm lại Up room sẽ có được lợi gì? Có bao giờ bị lỗi hay bị gì với phần cứng rồi đơ máy luôn ko bác? Trước giờ chưa bao giờ up room máy nào cả nên ko biết thế nào? Thanks bác đã quan tâm và trả lời giúp mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019