Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Up rom nào cho S3 E210S của Hàn Quốc

swimboy99999
25/7/2013 2:44Phản hồi: 33
Hi ACE,

Mình vừa mua 1 con S3 E210S ở Hàn, mới khui hộp luôn. Mình mới chuyển sang xài Android nên không biết giờ nên làm gì với em này. Đọc trên mạng thì thấy up room, root nhiều quá nên mình không biết chọn cái nào. Coi thông số trong máy thì thấy nó ghi thế này:

Imei: 356562052230892
Phiên bản Android: 4.1.2
Baseband: E210SKSMD2
Kernel: 3.0.31-1225577

ACE nào biết thì giúp đỡ mình với. Thank ACE nhiều.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cao nhân đâu hết rồi 😔:(:(
Bạn dùng thử PureLook HD v8vn đi mình thấy ok giao diện đẹp pin hơi kém 1 tý nhưng ko quan trọng lắm link đây bạn : http://www.tinhte.vn/threads/ngoi-nha-chung-cua-s3-han-e210-s-l-k-giao-luu-hoc-hoi-chia-se-kinh-nghiem.2122335/
@trocngo86
--> Thank bạn. Bây giờ mình có cần up rom không hay là xài mặc định của Samsung luôn bạn? Mình muốn xóa mấy cái ứng dụng thừa của nó thì làm sao bạn?
Có ai ko chỉ mình với, giờ mình có cần up room không vậy?
@swimboy99999 bác xem qua cái link của bác kia đưa đi. có hướng dẫn cả mak. cũng đang chạy rom nyaf. mà cho em hỏi ngoìa lề tý. máy bác chạy 3g gon k. máy em 3g sao nó chậm chậm y
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phúc Ez May e là máy hàn chạy 3g vèo vèo. K hiểu sao chả có khi nào xuống chữ e va lên chữ H cả
@Lép đôla thì nó k có e. thấy toàn G vs 3g vid 3g của nó bao gồm hspa rồi(để phân biệt vs 4g ý mak) chạy nhanh là tốt rồi. sao máy mình máy S bản 32gb mà 3g chạy chậm thật. k biết thế nào nữa. máy bác mục hspa setting bác chonnj cái nào vậy. k bào giờ xuống e cũng có thể do 3g bác mạnh. nhưng khả năng là bác setting 3g wcdma mặc định rôi
@Phúc Ez --> Máy mình đang chạy 4.1.2. Tại mình mua ở bên Hàn nên rom stock của nó là 4.1.2 rồi. mình chưa thử 3G tại bên đây mình xài wifi không ah. Chắc mình xài rom stock theo máy luôn, tại nếu up rom cook thì nó ko bảo hành. Mình bảo hành bên đây đc 1 năm nên cũng ngại up room cook.
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình lúc nào củng hiện 3g va chạy rất nhanh kể cả khi bị bóp băng thông. Ddag xài s3 lte 32gb giông bạn đó. Nhưng minh xai bản 4.0.4 chắc máy bác bật tắt 3g j đó rùi.chả có lí nào ma nó chạy chậm cả. Chắc tại do phần mêm rùi. Bác lên ch play download phần mềm on off 3g về xài thử đi
@Lép đôla Bác setting 3g only rồi cũng nên. 3g thì trong máy có cài đặt đó ak. Máy mih chưa test khi k bị bóp nhưng khi bop thig thấp quá. Minh nâng cấp lên 412 rồi. Ở 404 làm gì nữa. Up 412 rồi flasr moden lh7 là ok. Bạn test đc bn? Bạn cho nó chayy mạng nặng như youtobe vào ẩn xuống vào thông tin thiết bị. Trạng thái xem nó hiện mạng umts hay hspa

Sent from my SHV-E210S using Tinhte.vn
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phúc Ez
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên thanh trạng thái khi nao củng hiện umts hết cả.xem youtube hay làm j củng vậy. Tắt mạng dữ liệu củg thế.trước khi bác lên 4.1 có bị như thế k?
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi k bật mạng dữ liệu thì nó la gprs
@Lép đôla vậy chắc là bác đang để chế độ auto rồi. bác cài đặt auto mạng à. t vừa đem về là chạy lên 412 luôn. k để ý. lên 412 có nhiều cái hay hơn. hình như do bb lh7 nó k hiện thị thôi. mà hinh như nó k có E. cứ umts hoắc gprs. sao bác k lên 412 đi
chả biết sao chứ mimax hết kb là thế này này. chậm thua cả con ý. khi tr mua về cũng chưa test 3g up 412 luôn. mà đen thì chịu chứ trả nhẽ gửi qua hàn xẻng đổi máy khác. hic. bác muôn đẹp có thể xem qua rompurelook hd của 9300 port qua. khá đep mất và nhanh hơn stock. pin cũng ngang ngang.
nh248
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã thử mấy bản rom trên tinhte thì thấy bản Rom Cook e210s của Binguyen và up thêm Modem LH7 là dùng ổn định có 3G

nếu chỉ cài mỗi rom thì sẽ bị lỗi nghe gọi đang gọi mất tiếng hoặc gọi đi ko thấy tiếng

các rom khác lỗi sạc lâu, pin nhanh hết, lỗi nghe gọi,...

cách cài là: bước 1 dùng Odin cài CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.2 để có thể cài file zip (copy file vào thẻ nhớ, cần phải có thẻ nhớ micro sd để cài rom)

- copy file rom vào thẻ nhớ để cài
@Phúc Ez -----> Root máy rồi cài titaum back mới đc ah bạn? Giờ minh không root có cài đc không ? Mà mình root xong rồi vẫn sử dụng room stock đc ah? Không cần cài room cook hả? Thank bạn
@swimboy99999 thì rooot xong thì titaum mới có toàn quyền để mà đè lè tề file hệ thống chứ. thì rốt nó cũng k mất gì cả. nêua bạn k thích up rôm côk thì thôi. nó k có gì thay đổi cả. chỉ khác là khi cài các ứng dụng yêu cầu rôt như tita hay rôtexple thì nó có thể chạy thôi. còn nếu k rôt mấy cái đó nó cũng chạy nhưng k có tác dụng khi khi đã root
@swimboy99999 Bác rôt kiều nào. Rôt kiều bên trang shv e210slk thì k có SU đau.bạn cứ cái ttaum mà vào nó thông báo root assset j đó

@Phúc Ez Bạn có thể cho mình link đc không ? Mình root theo trang sforum.vn. vì trên tinhte root không đc. Mìn cài titanium rồi mà nó báo error.
manhcucbs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản room của bạn là bản mới nhất hiện tại rồi, bạn chỉ cần root máy để xoá ứng dụng hàn đi là được.
@manhcucbs
---> Mình root máy xong rồi nhưng không thấy biểu tượng superuser đâu cả? Giờ làm sao hả bạn?
http://www.tinhte.vn/threads/ngoi-nha-chung-cua-s3-han-e210-s-l-k-giao-luu-hoc-hoi-chia-se-kinh-nghiem.2122335/page-43#post-38903637
Bác lên gg seach titaum back up pro ý. Roig kiếm bản đã hách ý. Moid nhát là 6.1.5 j thì phải. Chứ xài của ggplay phải mua bản quyền

@Phúc Ez
---> Mình root theo cách này :

Recovery:

Tải kies cài driver cho máy tính nhận e210s.
Tải odin bản nào cũng được mới nhất càng tốt.

Down file này về: https://docs.google.com/file/d/0Bz9JEVG0b7IINzhhM2pmN1VkRjg/edit?usp=sharing
Giải nén ra được CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.2.tar và philz_touch_5.06.1-i9300.zip

Bật odin đưa máy vào download mode, khi nào thấy cổng com hiện màu vàng là ok, ngay pda chọn file CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.2.tar rồi nhấn ok. Flash xong báo thành công khởi động lại là đã có recovery 5.5.

Tắt máy vào recovery, chọn install zip, chọn philz_touch_5.06.1-i9300.zip. Thành công thì đã có recovery mới nhất dạng cảm ứng.

--> Root xong mình cai titanium back up vào vẫn bị lỗi, chả hiểu tại sao. Chắc phải cài lại rom stock luôn quá.
e đang dùng bản room ochie v1.2 e210sjmb7 , hiện đã có bản update v2.1 , e đã dow về nhưng ko biết làm thế nào để cập nhật , máy e ko có thẻ nhớ có làm sao ko hả các bro , giúp e với
modem -LH7 có flash đc trên stock 4.3 ko a e ơi,đang dùng e210s
Các pro cho e hỏi dùng bản nào thì tối ưu pin và ổn định ạ. Máy e là bản hàn E210S
lên 4.4.4 kitkat đi, mình thấy sài ổn, nghe gọi ok, pin trâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019